• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW v1.0 by PVFWteam

Bạn có hài lòng với CFW v1.0 by PVFWteam ko?

• Total voters
    79

biendond

Hic,em không tìm thấy cái link hướng dẫn cách dùng JAF.Tự đi mò làm lấy mà mãi chưa được.Giúp em với

panrai

Super V.I.P
Đã thêm 1 FW cook mang phong cách PV rất tốt và rất chuẩn,file up lên sau

linkls

link trên hỏng rồi mà sao không download được , post link khác đi bạn ơi

panrai

Super V.I.P
ôi mẹ ơi :| bản cook của mình đây mà :|

kha kha,tên cậu khó quá mình ko để lên đc,để tôi thêm vào,nhưng của cậu chưa hết đâu nhé hãy xem thử những điều mình nghi kìa :p

tp31192

sao em flash nó lại vẫn fw cũ dậy các anh :( em chép 2 cái file dơnload bỏ vào RM-356 rùi flash thì flash xong nó vẫn như cũ dậy :( em làm sai bước nào à

lemanhhapt

sao em flash nó lại vẫn fw cũ dậy các anh :( em chép 2 cái file dơnload bỏ vào RM-356 rùi flash thì flash xong nó vẫn như cũ dậy :( em làm sai bước nào à
bạn phải đổi tên file theo như hướng dẫn trong diễn đàn và chép đè lên file gốc ( cũ)!

tp31192

á :) làm được rùi :D thanks bạn :) mà sao mình search music : vào all song hok có bài hát nào hết dậy :(
á :) em wên :D :D chỉ đọc tại E music :X :X emmới mài mò đc :) các bác thông cảm :D

Last edited by a moderator:

Hero_4ever

Mọi người hướng dẫn mình cách mở file rof2 để xóa các file tắt đèn màn hình và mod xoay màn hình nhanh như trong phần Bonus của Tojido đã đề cập với, mình không biết làm thế nào để mở rof2 cả :((

jinsk8r

Mọi người hướng dẫn mình cách mở file rof2 để xóa các file tắt đèn màn hình và mod xoay màn hình nhanh như trong phần Bonus của Tojido đã đề cập với, mình không biết làm thế nào để mở rof2 cả :((
Dùng Nokia Editor, qua topic Mod|Cook để xem nhé bạn

LeMyChinh

mình có 1 số thắc mắc với bản FW #2
* HTC Clock =>ko biết làm sao để nó hiển thị.tìm mawi chẳng thấy đâu mà cài vô thì nó kêu đã có sẵn:(
*X-Plore => ko dùng được.chọt vô nó chẳng hiện lên cái ji :((
*bật tắt 3G => ok
* BATCH UNINST (hổ trợ văn phòng rất tốt ) =>ok
*đồng bộ OVi mới nhất =>ok
*NOKIA CUSTOM DIC (cái nầy mới là hay nè) => cái này cũng chẳng bít xài thế nào :(
Panrai hay ai biết chỉ mình với :D
thanks!!!

jackpham

* HTC Clock =>ko biết làm sao để nó hiển thị.tìm mawi chẳng thấy đâu mà cài vô thì nó kêu đã có sẵn:(
*bật tắt 3G => ok
*NOKIA CUSTOM DIC (cái nầy mới là hay nè) => cái này cũng chẳng bít xài thế nào :(
thanks!!!

Các ứng dụng add thêm vào nếu là free thì ít có vấn đề như các app có bản quyền. Đây là con dao 2 lưỡi, bản cook v20 gần 30MB. Bản HTC Lock rất hao pin đấy.

@Panrai: em cũng cho ra bản đầu tiên rùi ah! Ráng cook nhiều bản cho anh em có nhiều sự chọn lựa.
Chắc phải mở 1 cuộc bầu chọn bản CFW "most wanted"

@galabuon: bản CFW "most wanted" của galabuon sao chờ hoài ko thấy phát hành? chờ symbian^3 ah hay HS N97?

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
em cũng muốn làm ra nhiều lắm anh jack ơi,nhưng vì công chuyên 5 bên ngoài dạo nầy em tất bận ko thể cùng cook cùng anh em khoản thứ 5 em mới vào làm việc im đc ;;)

galabuon

*bật tắt 3G => ok
thanks!!!

- nokia custom dic là tiện ích soạn tự điển T9 vào 1 file txt, sau đó chỉ việc import vào thôi, khỏi phải soạn bằng dtdd rất lâu.

- đồng hồ HTC muốn chạy tự động phải cài jbak taskman, xplore, sau đó vào sys\bin chạy file này lên MJDesktop_0x20027D3C.exe. sau đó đưa nó vào danh sách khởi động tự động bằng jbak

-xplore ko chạy là do quên rename file Data.zip (trong quá trình thêm tiếng việt vào xplore) thành Data.dta. vậy chỉ bung gói rofs2 rồi chỉnh cái đó.

galabuon

@galabuon: bản CFW "most wanted" của galabuon sao chờ hoài ko thấy phát hành? chờ symbian^3 ah hay HS N97?

do ham hố chờ đưa nhiều công nghệ tiên tiến ;;) vào nên vẫn chưa ra lò được :D

panrai

Super V.I.P
do ham hố chờ đưa nhiều công nghệ tiên tiến ;;) vào nên vẫn chưa ra lò được :D

tham thố cái gì em trai,hôm qua tới h sào nấu và chạy lại 4 lần,chạy xong máy mất nguồn và chạy lại cook tiếp và mất nguồn tiếp:)):))

galabuon

mất nguồn là do bị vượt dung lượng rom cho phép rồi, rof2 khoảng 33mb, rof3 khoảng 13mb. nói chung làm nhỏ hơn 1 chút cho an toàn.

Hero_4ever

-xplore ko chạy là do quên rename file Data.zip (trong quá trình thêm tiếng việt vào xplore) thành Data.dta. vậy chỉ bung gói rofs2 rồi chỉnh cái đó.

Đường dẫn đến file data.zip đó là gì vậy bạn ?? Mình bung ra tìm hoài không thấy :D