• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DIỆT VIRUS TRÊN PPC

huynhba

máy em có cái file dbglogfile.txt nằm ngay trong main.mỗi ngày nó lại tăng dung lượng lên 1 chút.trong hình em up lên là 50mb, wa mấy hôm nó lại tăng thêm 1 hay 2mb gì đó ,ko biết phải là vius ko nhỉ, em xóa ko đươc. bấm xóa thì nhận thông báo:bác nào giống em ko

haitruongls

máy em có cái file dbglogfile.txt nằm ngay trong main.mỗi ngày nó lại tăng dung lượng lên 1 chút.trong hình em up lên là 50mb, wa mấy hôm nó lại tăng thêm 1 hay 2mb gì đó ,ko biết phải là vius ko nhỉ, em xóa ko đươc. bấm xóa thì nhận thông báo:bác nào giống em ko

bạn hãy đổi lại đuôi .txt bằng bất cứ cái gì bạn thích sau đó SR và thử xóa xem có được không.

Agency

Link die rồi. Bro nào có BitDefender cho em xin. Thanks

Theo như kinh nghiệm của mình thì WM cũng bị nhiễm Virus nhưng không giống như máy vi tính. Máy vi tính khi bị nhiễm Worm nặng (lúc này virus đã nằm trong windowns) thì có xóa như thế nào cũng sẽ xuất hiện lại và làm giảm hoạt động máy. Lúc này chỉ có Kasper hoặc Mc Afee tiêu diệt được. Khi PC bị nhiễm thì PPC cũng bị nhiễm loại virus này nếu kết nối vơi nhau (thường dưới dạng file .exe (64kb) hoặc folder có đuôi .exe (256kb)). Các virus này sẽ tự "sinh sản" trong từng thư mục của thẻ nhớvới tên của chính file hoặc folder đó. Các virus này chỉ làm tăngthêm bộ nhớ thẻ chứ ko hề ảnh hưởng gì đến máy nên chỉ cần dùng chương trình Resco Explorer vào lệnh Find chọn Search đuôi .exe, From : My device; sau đó chọn advance\file size xong search. Sẽ hiện ra các virus. Chọn Menu\feed to list box là hiện ra 1 dãy, xóa cái rẹt là mất dạng. Xong vào thùng rác xóa luôn. Khởi động lại máy là hết.

Còn chương trình Bit defender beta 2.0 thì chưa hoàn chỉnh và không thể update nếu không có phần mềm riêng kèm theo (nhưng vẫn chưa thể update phiên bản mới đc):-?

huynhba

bạn hãy đổi lại đuôi .txt bằng bất cứ cái gì bạn thích sau đó SR và thử xóa xem có được không.

mình đã đổi đuôi rồi,nhưng cũng ko được.hôm nay thì tăng lên 53mb rồi. chọc vào thì hiện thông báo

HaChau

Super V.I.P
mình đã đổi đuôi rồi,nhưng cũng ko được.hôm nay thì tăng lên 53mb rồi. chọc vào thì hiện thông báo

Theo thông báo trên thì khi mở file gặp lỗi không truy xuất được vì kích thước của file (lớn quá?).

Mình không dùng chương trình diệt virus trên PPC nên chỉ suy luận thế này:

Disable chương trình diệt virus PPC bạn đang dùng đi. Cố gắng xoá file txt đó, nếu không xoá được thì đổi tên file đó đi rồi khởi động ở chế độ safe mode (dùng iLauncher hoặc Spb Pocket Plus có tính năng khởi động Safe Mode). Sau đó xoá file này.
Cũng nên dùng Notepad trên PC tạo file mới, rỗng không có dữ liệu lưu thành tên file txt vừa xoá rồi copy vào vào PPC để tránh lỗi nếu có liên quan đến việc không tìm thấy tệp.

Agency

Theo mình thì bạn hard reset lại đi. File này có thể đang chạy cùng với 1 file chương trình chạy ẩn nào khác nên bạn sẽ không bao giờ xóa được. Có thể là do máy bị xung đột chương trình. Cách tốt nhất và nhanh nhất hiện giờ là hard reset và bạn chỉ mất khoảng 30 phút là có thể cài lại đầy đủ các phần mềm.

18S67705

Kaspersky.Anti-Virus.Mobile.v6.0.0.49

Phần mềm quét virus của hãng Kaspersky dành cho PPC, các bác test xem thế nào.
Thông tin chi tiết:

Kaspersky Anti-Virus Mobile is a convenient and reliable solution that protects smartphones from malicious programs that target mobile platforms.

Advantages

* Real-time antivirus scanning
* Anti-spam for SMS/EMS/MMS
* Fast and discreet performance
* Automatic database updates

Features

* On-demand antivirus scanning of the smartphone’s internal memory and extension cards
* Automatic scanning of all incoming or modified SMS, MMS, email items and executable files
* Full antivirus scans on a schedule defined by the user
* Free technical support on issues related to installing, activating, configuring and using the product

link: http://www.zshare.net/download/4848494faf2c25/

Chỉnh sửa cuối:

doibung0

Kaspersky.Anti-Virus.Mobile.v6.0.0.49

Phần mềm quét virus của hãng Kaspersky dành cho PPC, các bác test xem thế nào.
Thông tin chi tiết:

Kaspersky Anti-Virus Mobile is a convenient and reliable solution that protects smartphones from malicious programs that target mobile platforms.

Advantages

* Real-time antivirus scanning
* Anti-spam for SMS/EMS/MMS
* Fast and discreet performance
* Automatic database updates

Features

* On-demand antivirus scanning of the smartphone’s internal memory and extension cards
* Automatic scanning of all incoming or modified SMS, MMS, email items and executable files
* Full antivirus scans on a schedule defined by the user
* Free technical support on issues related to installing, activating, configuring and using the product

link: http://www.zshare.net/download/4848494faf2c25/

1st Downloader!!!! Dung lượng chỉ có gần 300k hả 18S67705. and 1 morething, is this free ware!!>?

Thân!

Agency

Phần mềm này đã đc activate và có thể sử dụng tốt trong 8455 ngày nữa. Chớ nên update sẽ gặp phiền toái giống như kasper của PC.

congthuong

mình có cài Airscanner Antivirus 3.0 vào nhưng chạy thì nó đòi nhập key chỉ cho sử dụng trong 30 ngày pác nào có key làm ơn nt cho mình wa số dt 0986858589 thanhk

Tihon0408

Phần mềm diệt Virus Airscanner Antivirus 3.0

Air Scanner Labs Airscanner Mobile AntiVirus v3.0

Soft quét virus cực mạnh dành cho PPC
Hổ trợ WM2003-WM05
Hình Ðính Kèm

thangcoi

Gửi 18S67705 : Soft Kaspersky.Anti-Virus.Mobile.v6.0.0.49 tôi kô thể nào cài đc bạn ơi (tôi dùng O2 Atom mới up lên 2006), làm sao đây

Nguyenngocan

Gửi 18S67705 : Soft Kaspersky.Anti-Virus.Mobile.v6.0.0.49 tôi kô thể nào cài đc bạn ơi (tôi dùng O2 Atom mới up lên 2006), làm sao đây

:))Kg được thì cài Airscanner Antivirus 3.0.Vừa đơn giãn,gọn nhẹ,dễ sử dụng,kg làm nặng máy,còn có cả Update nữa chứ!=D>

blackwhite

máy nhiễm trojan

máy tớ dính trojan rồi mới quét virus bắt đc liệu có phải đổi pass ko??????
tớ sợ mất ip lắm.các cậu trả lời tớ nhé