• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÀI ĐẶT GPRS TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

hieuthu

em muốn cài GPRS cho con O2 EXEC thì làm cách nào cài đặt có giống như trên không hả các bác ơi.

Nemmatlanh

Exec cài đặt tốt bạn ạ.Bạn làn sau nhớ đọc kỹ lại trước khi Post bài hỏi nhé.Quay lại trang đầu tiên xem cách cài đặt của các mạng nhé.Thân!

magiamsat

Trời!Dùng Mobi là cài GPRS dễ nhất và vào ngon lành nhất.Mình cũng đang dùng mobi nè.Vào nhanh lắm.Bạn làm lại theo hướng dẫn sau nhé.Nếu làm đúng tất cả các thao tác thì sẽ ok thôi.Trước tiên máy bạn phải được đăng kí dịch vuj GPRS đã nhé.Biểu tượng chữ G đã hiện lên rồi nhé.Không thì bó tay đấy :)) .Trước tiên bạn vào StartMenu>>>>>>>Setting>>>>>>Connections>>>>>>>>>>Connections tiếp>>>>>>>My ISP>>>>>>>Add A New Modem>>>>>>>Enter a name for connections : bạn đánh tên tùy ý.Còn ở mục Select a modem ở bên dưới bạn chọn Cellular line(GPRS)>>>>>>>Access point name : bạn điền m-wap nhé>>>>>Username+Password+Domain : bạn điền là mms nhé.Sau đó nhấn finish.Ra bên ngoài vào Manage existing connections tích vào cái nào bạn vừa cài đặt là xong nhé.Thân!
mình làm đc rồi---cám ơn bạn nhiều :)
à thế o2s bạn đang dùng thì chát bằng trình nào là hay nhất vậy? cái bạn đang dùng ý ---cho mình link mình cài luôn với

haitruongls

hic,có agile và IM,very chat nhưng mình đang dùng agile bản cũ do ''utxd'' đã up ở bên pm ứng dụng-->các pm hỗ trợ chat''.agile chat vẫn tốt chỉ bị lỗi là khi nhận messenger nhiêu thì phải SR vì treo và cực chậm máy.thỉnh thoảng sóng GPRS cũng có vấn đề nên có thể tin nhắn đên ''hơi muôn'' tùy vào nơi bạn ở.

Nemmatlanh

mình làm đc rồi---cám ơn bạn nhiều :)
à thế o2s bạn đang dùng thì chát bằng trình nào là hay nhất vậy? cái bạn đang dùng ý ---cho mình link mình cài luôn với

Mình đang dùng Soft chat IM+ bản mới nhất 4.24 mà anh Lương Quang mới đưa lên.Dùng cái đó rất hay.Nhưng mà chỉ Chat qua Wifi thôi.Chứ nếu mà chat qua Syn với PC thì chuối lắm.Vì nó đăng kí bản quyền bằng cách chép đè lên Crack của bản cũ.Mạng nó sẽ phát hiện ra mình chưa Rack,nó sẽ bắt Crack.Nhưng mà chat qua WIFI thì vô tư.Nếu bạn muốn thử thì qua Box phần mềm ứng dụng>>>>>Thread Phần mềm hỗ trợ Chat,trang cuối cùng,Down bản mới nhất về nhé.Thân!

tuanquynh8083

Active Member
mình đã cài đặt chuẩn các thông số gprs rùi nhưng mỗi khi kết nối đều báo lỗi cannot conection là sao hả các mod.trong khi đó cùng một địa điểm các máy khác vẫn kết nối rất tốt.mình dùng mạng vina trả sau.

Nemmatlanh

mình đã cài đặt chuẩn các thông số gprs rùi nhưng mỗi khi kết nối đều báo lỗi cannot conection là sao hả các mod.trong khi đó cùng một địa điểm các máy khác vẫn kết nối rất tốt.mình dùng mạng vina trả sau.

Không thể nào như vậy được.Không thể nào mà người ta vào được mà mình lại không vào được.Chắc do bạn đã làm không đúng bước nào đó thôi.Bạn phỉa chắc chắn rằng máy bạn đã được đăng kí thành công dịch vụ GPRS rồi nhé.Sau đó đọc lại bài hướng dẫn ở trang đầu tiên.Làm y hệt như thế sẽ được thôi.Để cho bạn dễ làm thì mình gửi cho bạn File Video này.Bạn Down về và làm theo nhé.Thân!
http://www.4shared.com/file/7879791/6ebe8d04/vinagprs.html

pipiupapa

vinaphone bi giờ bỏ proxy rồi , bạn nemmatlanh này ẩu wa' cứ đưa cách cài đặt cũ hoài như vậy là sao ?

Nemmatlanh

vinaphone bi giờ bỏ proxy rồi , bạn nemmatlanh này ẩu wa' cứ đưa cách cài đặt cũ hoài như vậy là sao ?

Sao bạn lại nói mình như thế được nhỉ? :-? ,lần sau bạn nên suy nghĩ kỹ trước khi nói nhé.Bài này của mình đã đưa lên cũng khá lâu rồi,chứ không phải mới đưa.Nên nếu Vinaphone có mới bỏ Proxy thì cái người làm theo hướng dẫn người ta cũng đã cài đặt thành công rồi,vì đã làm từ trước khi Vinaphone bỏ Proxy.Thứ nữa là mình không dùng Vinaphone nên cũng không biết là nếu bỏ Proxy thì làm như cách trên cũng vẫn có thể vào được GPRS.Và bạn nếu có nói mình Ẩu thì bạn cũng nên xem lại những bài đầu các Mod đã hướng dẫn,cách làm vẫn như thế.Nếu bạn nói mình thì cũng nói nhiều người đấy b-) .Nếu bạn đã cài đặt thành công cho mạng VinaPhone bằng cách khác không cần sử dụng Proxy thì có thể Post lên cho anh em biết.Đừng có nói bằng mồm như thế nhé.Thân!

tuanquynh8083

Active Member
mình xin đưa thêm ý kiến nhé 2bac,khi cài xong cấu hình gprs,ta vào trong connection-->gprs setting--->PAP authentication--->class 8(4R1T).là ok thui,nhiều khi không để ý đến nó mà.minh cũng đã vào được rùi,cảm ơn các bác.

pipiupapa

Sao bạn lại nói mình như thế được nhỉ? :-? ,lần sau bạn nên suy nghĩ kỹ trước khi nói nhé.Bài này của mình đã đưa lên cũng khá lâu rồi,chứ không phải mới đưa.Nên nếu Vinaphone có mới bỏ Proxy thì cái người làm theo hướng dẫn người ta cũng đã cài đặt thành công rồi,vì đã làm từ trước khi Vinaphone bỏ Proxy.Thứ nữa là mình không dùng Vinaphone nên cũng không biết là nếu bỏ Proxy thì làm như cách trên cũng vẫn có thể vào được GPRS.Và bạn nếu có nói mình Ẩu thì bạn cũng nên xem lại những bài đầu các Mod đã hướng dẫn,cách làm vẫn như thế.Nếu bạn nói mình thì cũng nói nhiều người đấy b-) .Nếu bạn đã cài đặt thành công cho mạng VinaPhone bằng cách khác không cần sử dụng Proxy thì có thể Post lên cho anh em biết.Đừng có nói bằng mồm như thế nhé.Thân!
pác ơi pác nói em nói mà chưa suy nghĩ kỹ thì oan cho em wa' . em nói như thế là vì em thấy ngày 28/1 pác có pót bài hướng dẫn cách cài đặt GPRS và cuối bài pác có pót cái link video chỉ cách cài đặt [ em có down về xem mà pác và em thấy cách set GPRS đã cũ rồi vì nó gồm cả việc set proxy nữa trong khi đó vinaphone đã bỏ thiết lâp proxy đã khá lâu rồi pác à ] . EM nói pác hơi ẩu là do em thấy pác chưa update thông tin lại mà post lại cái cách cài đặt cũ như vậy thì em e rằng những người mới chưa bít cách làm theo cách cài đặt cũ mà pác pót lên lại ko vào được GPRS thì chết.
Còn đây là cách cài đặt GPRS cho Vinaphone :
Các pác cứ làm thep hướng dẫn của pác nemmatlanh nhưng bỏ
đi phần set proxy nhe'
Sau đó vào mục GPRS setting chọn PAP thay vì chọn CHAP nhe' các pác rồi các pác softreset lại và hãy thử kết nối xem thế nào nhe' các pác

vinani

Em xem trên mobifone nó có cái thông số IP và username password gì đó. Sao ở đây mình ko thấy nhập. Ko nhập có sao ko các bác

Huycl2507

Em xem trên mobifone nó có cái thông số IP và username password gì đó. Sao ở đây mình ko thấy nhập. Ko nhập có sao ko các bác

K cần nhập : IP và username password đâu bạn ơi:D

chuoitieuhn

Cài GPRS trên mạng Mobifone

1. Click Start
2. Chọn setting

3. Click on ‘Connections’ tab
4. Chọn Connections

5. Dưới ‘When needed, automatically connect to the Internet using these settings:’ chọn New…

6. Dưới ‘Enter a name for these settings:’
a. Đặt tên cài đặt. Vd : ‘Web Settings’
b. Click on ‘Modem’ tab

7. Chọn New

8. Dưới ‘Enter a name for the connection:’
a. Nhập vào tên kết nối . Vd : ‘Mobifone_gprs’
b. Trong mục Select a modem chọn ‘Cellular Line (GPRS)’
c. Trong mục Baud rate chọn 19200
d. Bấm next

9. Điền access point name: m-wap
10. Nhấn nút finish

Xong

Híc, tôi có con Atom Exec, cài như bác hướng dẫn nhưng không vào được. Cái GPRS setting thì cần chọn PAP hay CHAP nhỉ?

rootvn

Hướng dẫn cài đặt Internet-MMS qua GPRS cho O2 XDAII

Nếu topic này có rồi mong các bác thông cảm nhé.

Nemmatlanh

Híc, tôi có con Atom Exec, cài như bác hướng dẫn nhưng không vào được. Cái GPRS setting thì cần chọn PAP hay CHAP nhỉ?

Trời!Dùng Mobi là cài GPRS dễ nhất và vào ngon lành nhất.Mình cũng đang dùng mobi nè.Vào nhanh lắm.Bạn làm lại theo hướng dẫn sau nhé.Nếu làm đúng tất cả các thao tác thì sẽ ok thôi.Trước tiên máy bạn phải được đăng kí dịch vuj GPRS đã nhé.Biểu tượng chữ G đã hiện lên rồi nhé.Không thì bó tay đấy :)) .Trước tiên bạn vào StartMenu>>>>>>>Setting>>>>>>Connections>>>>>>>>>>Connections tiếp>>>>>>>My ISP>>>>>>>Add A New Modem>>>>>>>Enter a name for connections : bạn đánh tên tùy ý.Còn ở mục Select a modem ở bên dưới bạn chọn Cellular line(GPRS)>>>>>>>Access point name : bạn điền m-wap nhé>>>>>Username+Password+Domain : bạn điền là mms nhé.Sau đó nhấn finish.Ra bên ngoài vào Manage existing connections tích vào cái nào bạn vừa cài đặt là xong nhé.Còn Pap hay Chap thì bạn để cái nào cũng được.Không quan trọng.Thân!

@rootvn: Hiện nay ở Việt Nam chưa có mạng điện thoại nào hỗ trợ MMS cho các dòng PPC đâu bạn ạ.Thân!

nonamevn

Trời!Dùng Mobi là cài GPRS dễ nhất và vào ngon lành nhất.Mình cũng đang dùng mobi nè.Vào nhanh lắm.Bạn làm lại theo hướng dẫn sau nhé.Nếu làm đúng tất cả các thao tác thì sẽ ok thôi.Trước tiên máy bạn phải được đăng kí dịch vuj GPRS đã nhé.Biểu tượng chữ G đã hiện lên rồi nhé.Không thì bó tay đấy :)) .Trước tiên bạn vào StartMenu>>>>>>>Setting>>>>>>Connections>>>>>>>>>>Connections tiếp>>>>>>>My ISP>>>>>>>Add A New Modem>>>>>>>Enter a name for connections : bạn đánh tên tùy ý.Còn ở mục Select a modem ở bên dưới bạn chọn Cellular line(GPRS)>>>>>>>Access point name : bạn điền m-wap nhé>>>>>Username+Password+Domain : bạn điền là mms nhé.Sau đó nhấn finish.Ra bên ngoài vào Manage existing connections tích vào cái nào bạn vừa cài đặt là xong nhé.Còn Pap hay Chap thì bạn để cái nào cũng được.Không quan trọng.Thân!

@rootvn: Hiện nay ở Việt Nam chưa có mạng điện thoại nào hỗ trợ MMS cho các dòng PPC đâu bạn ạ.Thân!

Làm theo anh memmatlanh là okie rồi nhưng theo em cái GPRS phải chọn Chap mới connect được. Em để mặc định là PAP thì ko được. Máy em là O2 Mini, mạng mobifone

hoantocxoan

Cho em hỏi cách cài MMS của Viettel trên O2i với. Em thích nhắn tin MMS lém nhưng mà không biết cách cài đặt. Bác nào biết hướng dẫn giùm cái

Utxd

Cho em hỏi cách cài MMS của Viettel trên O2i với. Em thích nhắn tin MMS lém nhưng mà không biết cách cài đặt. Bác nào biết hướng dẫn giùm cái

Chưa có mạng nào ở VN có dịch vụ MMS hỗ trợ PPC mà sao chỉ cách cài được :D

adieu_atelag

Hic, em xài NEO. Ma`n hi`nh có chứ G roa`i mà lúc nào truy cập cũng báo "cannnot connect because unknown reason.." --> bo' tay

Em cũng thử cài lại cấu hình GPRS cho mày như trên nhưng kết quả ko thay đổi. Cứu ...

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.