• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - YÊU CẦU VÀ THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO UIQ.3

Streetdancer

Mình muốn hỏi các bác 1 điều. Máy P990i của mình dùng FW mới nhất. Mình để 1 vài số điện thoại bạn bè thân thiết có hình gọi đến. Tất cả các cuộc gọi (đi và đến) đều hiện ảnh lên màn hình. Nhưng chỉ có 2 contact là khi nhắn tin đến cho mình cũng hiện ảnh lên thôi (ảnh lúc báo có tin nhắn đến ngoài màn hình chính). Trong khi những contact khác cũng có ảnh đại diện lại không hiện lên. Trước kia dùng FW cũ hơn thì contact nào có ảnh cũng hiện ảnh lên khi mình nhận SMS từ họ. Giờ dùng FW R6E28 thì lại bị như thế này. Các bác có ý kiến gì thì giúp mình với nhé. Thanks!

PDAMobile

Em bít post ở đây là sai chỗ,nhưng tìm hoài vẫn kô thấy chỗ nào yêu cầu phần mềm cho UIQ2x cả,nên đành post vào đây.Ai có phần mềm báo thức nào hay cho P910i thì cho em xin với,thanks.

duchuup1i

các bác oi làm ơn cho e hỏi có cách nào làm cho P1i ko xóa dc các tin nhắn ko vậy?????
Cài pm duyệt tin nhắn khác có dc ko vậy????
Nếu cài rùi thì mún cài lại cái cũ( mặc định of máy) fai làm sao????

heroerab

Mình mới mua con W960 hàng xách tay nhưng lúc mở ra thì cái vị trí cảm ứng bị lệch sang phải 1 chút, làm thế nào để cân chỉnh lại bây giờ? Trước mình dùng P900 thì chỉnh rất nhanh và dễ nhưng cái máy mới này tìm mãi mà chưa ra. Các cao thủ giúp mình với nhé, sắp Tết rồi. Thanks!

Son_Nguyen

Mình mới mua con W960 hàng xách tay nhưng lúc mở ra thì cái vị trí cảm ứng bị lệch sang phải 1 chút, làm thế nào để cân chỉnh lại bây giờ? Trước mình dùng P900 thì chỉnh rất nhanh và dễ nhưng cái máy mới này tìm mãi mà chưa ra. Các cao thủ giúp mình với nhé, sắp Tết rồi. Thanks!

Bạn vào TOOLS\CONTROL PANEL\OTHER\SETUP WIZARD rồi làm theo hướng dẫn, đến mục nó yêu cầu bạn chích vào 4 ô ở 4 góc màn hình bạn làm theo là Ok ngay thôi mà..Chúc bạn thành công!!

heroerab

Cho mình hỏi thêm là anh mình dùng con P990i nhưng nó cứ bị treo hoài, 1 ngày ít cũng 1 lần dù khi dùng xong các ứng dụng mình đã tắt nó ở task manager rồi. Nâng cấp lên R6E cũng đỡ hơn 1 tí nhưng ko hết dc. Tưởng virus nhưng mình rút thẻ nhớ ra thì cũng...đỡ hơn 1 tí chứ cũng ko dứt hết dc. Bác nào chỉ cách cho e tìm bệnh và cách sửa với. Thanks!

makuskiller

xin theme tết iLock

Tết đến rùi. các pro có hình nền iLock ko ah? post lên cho mọi ng` cùng down với ah! xin cảm ơn!

Garfield_2111

Cho em hỏi làm sao hack đc ổ C với, làm theo 2 cách của bác smiler với bác vietDuck mà vẫn k hiện ra được thư mục c:/sys :(

Son_Nguyen

Cho em hỏi làm sao hack đc ổ C với, làm theo 2 cách của bác smiler với bác vietDuck mà vẫn k hiện ra được thư mục c:/sys :(

Nếu bạn cài CapsSwitch rồi thì bạn vào đọc bài này & tải pm Swiss MP 1.70 full ở bài #3 về cài vào máy, sau đó chạy nó, vào More/Settings, sang mục Files tick vào ô "Show system files & folders" thì bạn sẽ thấy được C:\sys.. Chúc bạn thành công!!

heroerab

Cái máy P990i của e làm thế nào để hiện đồng hồ chờ ạ?Mới mua nên táy máy :D. Thanks!

kazeron2003

Mình nhớ hồi xài T610i mặt nạ đen xưa xửa xừa xưa có cái chương trình tự vẽ hình trên đt, rồi dùng làm hình nền rất là hay, mình hay dùng nó để ghi chú ra màn hình.
Ko biết UIQ có chương trình nào để vẽ trên phone như Paint trong windows ko nhỉ? ai có cho mình xin với, mình cảm ơn lắm lắm !

kdv2108

Active Member
Mình nhớ hồi xài T610i mặt nạ đen xưa xửa xừa xưa có cái chương trình tự vẽ hình trên đt, rồi dùng làm hình nền rất là hay, mình hay dùng nó để ghi chú ra màn hình.
Ko biết UIQ có chương trình nào để vẽ trên phone như Paint trong windows ko nhỉ? ai có cho mình xin với, mình cảm ơn lắm lắm !

Bạn dùng pm Animator này đi, rất hay.Vẽ xong nên chọn lưu ở dạng GIF để làm hình nền

kdv2108

Active Member
Cái máy P990i của e làm thế nào để hiện đồng hồ chờ ạ?Mới mua nên táy máy :D. Thanks!

Có nhiều cách lắm: bạn có thể cài pm khóa phím Ilock hoặc pm Bigben,bạn tìm trong diễn đàn này có đấy

yeu_doi

anh em nào thạo thiết lập cấu hình cho cái MCleaner giúp mình với mình đã cài pass mà k được nó cứ vô k cần pass.

kgb502

hồi trước em lên diễn đàn tìm được Pm X-Plore rất hay, nhưng mấy ngày nay không hiểu vì sao nó cứ hiện lên thế này:
" Version expired
you need to get newer version"
và em không sử dung được nữa. bác nào biết cách khắc phục chỉ cho em biet với, hoặclaf bác nào có cái nào giống thế không cho em xin cái. thank nhiều!!!!!!!!!!!

shadow141206

hồi trước em lên diễn đàn tìm được Pm X-Plore rất hay, nhưng mấy ngày nay không hiểu vì sao nó cứ hiện lên thế này:
" Version expired
you need to get newer version"
và em không sử dung được nữa. bác nào biết cách khắc phục chỉ cho em biet với, hoặclaf bác nào có cái nào giống thế không cho em xin cái. thank nhiều!!!!!!!!!!!

X-Plore hết hạn dùng đó mà, bạn uninstall bản cũ đi, sau đó tải bản này về và cài vào máy là xong :D

P/S: Đó là bản 1.22, nếu muốn, bạn vẫn có thể tải bản X-Plore 1.3, nhưng có 1 hạn chế là phải chờ 3s nhé ;;)

kgb502

cảm ơn bác shadow nhé. tiện đây cho em hỏi tý, em mua cái máy p990i nhưng mãi mà vẫn không biết nút khởi động lại máy chỗ nào không? bác biết chỉ giúp em. thank!!!