• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - YÊU CẦU VÀ THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO UIQ.3

tuanhung1433

Hôm qua viết bài xong post lên mất tiêu luôn chẳng thấy đâu cả. Lỗi hiển thị là bệnh chung của mod này trên p9 bạn ah. Muốn hiển thi đủ thì bạn làm như sau. đóng flip lại, vô menu chạy chương trình. Nhấn nút media bên hông máy cho chương trình chạy. Sau đó mở flip chọt vô icon bên dưới màn thì chương trình sẽ hiển thị đầy đủ. Nếu nhấn nút media mà nó khong hát, thì bạn nhấn nút task bên dưới góc phải màn hình và mở lại từ đây cũng được. Lưu ý là bạn chưa end task nha
Posted via Mobile Device

tuanminh_outbound

Các bác cho em hỏi là em đang dùng cái Profi Mail 2.91, cứ mỗi lần check mail bằng update mail box thì nó xóa hết các mail cũ mà em nhận trước đó !!! Không hiểu tại sao luôn.... ????
Vậy các bác chỉ cho em lý do tại sao thế ? và cách khắc phục thế nào ?

QuynhNhi

cho em hỏi có ai có bản fun của chương trình máy tính Best Calc ko ?
imei 357033015894611
thanks cả nhà !! em xài p1i

do_long_khach

Các bác cho hỏi em có thể tìm đâu được từ điển Hán Việt cho P990i (cả phần mềm, font và data) với. Em là dân PPC, Symbian UIQ hoàn toàn ko biết gì, nhờ các bác giúp cho. Tks

XiaoGui

Cảm ơn bác. Em check rồi nhưng ko có tiếng Trung bác ạ. Ko biết ở đâu có ạ?

Bác thử dùng từ điển Trung-Anh này xem sao.
Hoặc:
Từ điển Hán Việt Thiều Chửu:

Một bộ từ điển khá hay cho những ai muốn học tiếng Hoa và nghiên cứu về chữ Nôm tiếng Việt.
- Tra theo bộ, nét, âm,...
- Dùng với Mobipocket Reader
- Dùng bảng mã Unicode.
Font tiếng Trung

do_long_khach

Bác cho xin link cái từ điển Hán Việt Thiều Chửu với. Mà cho em hỏi "Thiều Chửu" là thế nào nhỉ?

do_long_khach

Theo mình hiểu phải cài font tiếng trung vào máy đúng ko? Mà coi bộ ko có font cho UIQ thì phải? Bạn làm ơn hướng dẫn nốt với. Tks

XiaoGui

Theo mình hiểu phải cài font tiếng trung vào máy đúng ko? Mà coi bộ ko có font cho UIQ thì phải? Bạn làm ơn hướng dẫn nốt với. Tks

Trong bài mình post có font tiếng trung đó thôi. Ở cuối bài ý. Bác xem lại đi

NoNaMe1984

hic hic lâu lắm ko dùng UIQ 3.0 hôm nay mới mua con G700 mà chưa có code cho chương trình Swiss Mgr Pro ai có send với hic hic

sonnguyen_uiq3

Bác vào topic tổng hợp phần mềm full bởi Gabika318 đó,có swiss mgr 1.70 full luôn đó,bạn chịu khó tìm nha,ở ngay khu vực ứng dụng chung này thôi,thông cảm nha,online bằng phone nên ko up luôn cho bác được(đang ngủ bụi!)

thexfiles

Cần tư vấn về Walkman 3.0 trên P1i

Em thấy cài Walkman 3.0 rắc rối quá,phải chép đè tùm lum thư mục,copy và paste mỏi tay mà độ ổn định lại không cao lắm,nghe nhiều bro hay than phiền là bị xung đột với phần mềm mặc định của P1i.Vậy bây giờ em muốn chỉ dùng music player mặc định của máy thôi,không cần giao diện của Walkman 3.0 nhưng chất lượng nhạc nghe qua tai nghe thì hay được như vậy thì có được không nhỉ.Có phải chỉ đơn giản là copy overwrite mấy AFF file trong bộ Walkman 3.0 vào C:\Private như là mod sound thông thường không ?

NokuaN70

Well-Known Member
Có phải chỉ đơn giản là copy overwrite mấy AFF file trong bộ Walkman 3.0 vào C:\Private như là mod sound thông thường không ?
AFF file là file gì vậy? Trong bộ WM làm gì có file nào AFF. Mod sound xài AAT file chứ có xài file AFF nào đâu? chép tầm bậy tầm bạ vô Private là DT lên đường đó nhe.

thexfiles

Ý quên,AAT chứ,không nhớ định dạng nên gõ nhầm.Yên tâm đi,em sợ die phone lắm.Cũng bởi vì sợ die phone nên mặc dù có ý tưởng đó nhưng không dám thử,nhờ các bro dày dạn kinh nghiệm về hack và mod chỉ giáo,hehe.