• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001

Status
Không mở trả lời sau này.
T

trungquanbds29

Guest
Các bác ơi giúp em với . chuyện là như thế này : e mới mua con iphone 3gs 32g (ko phải QT), khi về nhà em Restore máy để xóa hết cài đặc với ứng dụng để trở lại mặc đinh ban đầu thì máy cứ hiện lên trái táo trên màn hình không à chứ no hok hiện lên gì cả . Mấy bác giúp em với .Máy em hiện đang dùng FW 4.2.1 mấy bác cho em lish dowload luôn nha. E thank mấy bác trước nha ! À mấy bàc hướng dẫn chỉ em luôn nha chu e chưa biết làm gì cả . E cảm ơn mấy bác nhiều lắm

Đừng lo,
bác tìm và chạy iREB 4.0.x-4.1-RC2 làm theo hướng dẫn, ki lên màn hình xanh rùi thì mở Itunes (bản mới nhất) lên, máy báo đã nhận IP chế độ Recovery thì nhấn "SHIFT" resotre bản custom của topic này về là OK.

khanhtinli

Đừng lo,
bác tìm và chạy iREB 4.0.x-4.1-RC2 làm theo hướng dẫn, ki lên màn hình xanh rùi thì mở Itunes (bản mới nhất) lên, máy báo đã nhận IP chế độ Recovery thì nhấn "SHIFT" resotre bản custom của topic này về là OK.

Bác hướng dẫn cụ thể cho em luôn nha bác tại e cũng chưa rành với lại iREB 4.0.x-4.1-RC2 không chạy được bác à . e cảm ơn bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

hienloanmobile

Các bác ơi giúp em với . chuyện là như thế này : e mới mua con iphone 3gs 32g (ko phải QT), khi về nhà em Restore máy để xóa hết cài đặc với ứng dụng để trở lại mặc đinh ban đầu thì máy cứ hiện lên trái táo trên màn hình không à chứ no hok hiện lên gì cả . Mấy bác giúp em với .Máy em hiện đang dùng FW 4.2.1 mấy bác cho em lish dowload luôn nha. E thank mấy bác trước nha ! À mấy bàc hướng dẫn chỉ em luôn nha chu e chưa biết làm gì cả . E cảm ơn mấy bác nhiều lắm

cái này bạn nên tham khảo kỹ cách restore 3gs newbootrom firmware 4.2.1 , bạn phải lên baseband của ipad thì mới có sóng được.

SONJACKY

Mình thì hiểu theo thế này ! Bạn ấy mua máy đã là 4.2.1 mà là lock mà có sóng thì có phải là máy đã được nâng lên bb 6.15 rồi đúng không ! nên bạn ấy giờ chạy lại thì đương nhiên là phải chạy bản Custom ! ;;)

truongamset

bởi vì Mở Redns0w nó chỉ nhạn fw4.1 gốc thôi bạn à. nếu chọn fw khác thì Redns0w sẽ không nhận đâu. bạn cứ làm la được đó máy mình cũng vậy nè 3gl 16g 3.1.2 lên custom 4.1 của bạn TLG sau đó lên 4.1.2 thấy rất ổn tốc độ nhanh

shinitrinh: thank nhé pro.ma cho hỏi thêm 1 cái nữa nhé.Mở Redns0w và tìm đến fw gốc 4.1 mà mình đang xài fw 3.1.2 mà ? cái này chưa hiểu cho lắm ^^
ma voi ip 3G thì chỉ cần Recovery Mode là có thể Restore thì pro chưa test ah^^

myGenio

máy e 3Gs L lên fw 4.1 bb 5.14 ăn bàn này ok hả các bro? đắp chăn mấy tháng, toàn dùng HD2_leo qua thử iP coi thế nào.

vipboy_9x

Moderator
máy e 3Gs L lên fw 4.1 bb 5.14 ăn bàn này ok hả các bro? đắp chăn mấy tháng, toàn dùng HD2_leo qua thử iP coi thế nào.
Cái này Chỉ là FW custom Khi bạn restore Song bạn cần Phải đưa BB lên 06.15.00 thì Mới có thể unlock được và không đắp chăn nữa........
Bạn có thể Tham khảo ở đây để biết cách Unlock.

myGenio

Cái này Chỉ là FW custom Khi bạn restore Song bạn cần Phải đưa BB lên 06.15.00 thì Mới có thể unlock được và không đắp chăn nữa........
Bạn có thể Tham khảo ở đây để biết cách Unlock.

ok thanks, e cứ tưởng, Custom là mì ãn liền, khong6 cần làm gì hết ạ/

ducthang

IP3GS BẢN W đang ở 4.2.1 chỉ việc "SHIFT" resotre bản custom của topic này về là OK HẢ CÁC BÁC

hoaxutuyethp

bác nào có iphone đang bị khóa, bị lỗi hoặc không biết chạy FW và unlock iphone thì phone hoặc sms hoặc chat yahoo em Teamview làm trực tiếp trên máy cho các bác kể cả ở xa. Hum vừa rồi mới làm cho 2 bạn 1 bạn ở sài gòn 1 bạn ở nghệ an xong.
yahoo: quocvinh_kd04

tất cả free 100% luôn nhé.

baovyhtv

Bản này có bị tình trạng hao pin không vậy bác tinhlagi ? Mình up mấy bản custom 4.2.1 khác hao pin kinh khủng !!!

hiennx2k4

Mình đang xài 3GS phiên bản iOS 4.0.1 đã jailbreak. Update bản iOS 4.2.1 này và bị ăn táo. Bác giúp đỡ với.

ducthang

Mình đang xài 3GS phiên bản iOS 4.0.1 đã jailbreak. Update bản iOS 4.2.1 này và bị ăn táo. Bác giúp đỡ với.
Bạn dùng redsn0w_win_0.9.6b2.zip để chuyển máy về pwned xong thì tiến hành Shift + Restore như thông lệ thì mới up đc CUS FW này sẽ không bị ăn táo nữa.Mình cũng vừa làm như vậy xong ok ngay

shinitrinh

cho mình hỏi tí,cài fw custom này thì ko bị nâng Baseband,vậy cài FW 4.2.1 bản gốc tải trên mạng về rồi shift + restore thì có bị nâng Baseband ko vậy mấy pro

vh1981

máy mình 3GS World, đang dùng bản 4.2.1 giờ up thẳng bản này có được ko? có JB được không?

Status
Không mở trả lời sau này.