• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001

Status
Không mở trả lời sau này.

conanlinh

Bác so sánh thế là khập khiễng, vì giờ soft với game nó ưu tiên FW 4.x rồi, cứ ngồi hồi tưởng ngày xưa thì sao ổn ^_^. Con 3GL của e giờ thật tuyệt với FW này, ko thấy một lỗi nào mới sợ :((

Máy mình cũng y chang vậy mới ghê chứ, keke... \-/

nin1009

3gs của mình chạy bản này thật là tuyệt vời cám ơn MAN TLG đã cống hiến cho anh em pdaviet bản CFW tuyệt vời

BlkDrake

Cây 3Gs old bootrom của em restore bản này, unlock UltraSnow 1.2 ngọt xớt, nghe gọi khoẻ re nhưng sao nhắn tin nhấn send 1 cái là văng ra Springboard luôn, anh em ai biết chỉ giúp em cách trị với :((

nin1009

Cây 3Gs old bootrom của em restore bản này, unlock UltraSnow 1.2 ngọt xớt, nghe gọi khoẻ re nhưng sao nhắn tin nhấn send 1 cái là văng ra Springboard luôn, anh em ai biết chỉ giúp em cách trị với :((

bạn JB bằng gì,máy mình cũng 3GS old boot mình JB bằng redsn0w_win_0.9.6b4 trỏ tới FW 4.2.1 gốc,máy mình không có bất cứ 1lỗi nhỏ nào

dig31

Hao pin thì trước đến nay vẫn vậy rồi, dùng 3G nhiều với cả 2 năm rồi, pin nào chịu cho thấu. Cái GPS thì chưa thử bao giờ, để tí nữa ra ngoài trời thử xem sao :p

nin1009

3gs mình up bản này rất ổn định,GPS tìm vị trí nhanh khoản 5 giây,pin xài nghe gọi thôi thì xài được 2 ngày,chơi game khoản 1h + 1 phim 1h30 + wifi 1h tầm khoản 6h sáng đến 10h là báo pin 20%:D:D:D,đã đáp ứng đủ nhu cầu của mình:)):)):))

khanhtinli

3gs mình up bản này rất ổn định,GPS tìm vị trí nhanh khoản 5 giây,pin xài nghe gọi thôi thì xài được 2 ngày,chơi game khoản 1h + 1 phim 1h30 + wifi 1h tầm khoản 6h sáng đến 10h là báo pin 20%:D:D:D,đã đáp ứng đủ nhu cầu của mình:)):)):))

ax vậy là hao bin rồi đấy bạn a. bạn thử test fix lỗi hao bin trên diến đàn thử xem sao có đở hơn chút nào hok chứ mình thấy như vậy là hao bin rồi đấy

dig31

Hao "bin" ah, chắc ko phải là hao pin rồi, mọi người toàn hiểu nhầm. Nếu muốn pin trâu thì up lên Ip4 đi, chẹp!

khanhtinli

Hao "bin" ah, chắc ko phải là hao pin rồi, mọi người toàn hiểu nhầm. Nếu muốn pin trâu thì up lên Ip4 đi, chẹp!

trờ bác nói vậy như không rồi. nếu như vậy trên các diễn đàn họ chỉ cho cách fix lổi hao bin đê chi vậy chứ.:|

ironheart

Mình gà mờ. Cho mình hỏi mình dùng 3G lock firmware 3.1.3 (PV02) giờ muốn up lên 4.2.1 PV001 này có đc kg nhỉ? Up xong thì chạy gì để unlock vậy các bạn? Trước giờ mình toàn nhờ người cài hộ nên giờ chẳng biết gì. Có bác nào nhiệt tình nhờ chỉ dẫn mình chi tiết để mình tự tiến hành thử coi có thành công kg chứ nhờ họ hoài cũng ngại với lại kg vui. Cảm ơn các bác trước nhá.

ironheart

ok!4.2.1 PV001 đã unlock sẵn rui..ban chỉ việc đưa máy về DFU..rùi dùng itunes 10.1 nhấn shif+restore chọn firm 4.2.1 pv001 ...là ok,,

Hê hê...Chỉ đơn giản vậy thôi ah? Cảm ơn bạn nhá, để mình thực hiện up thử coi. Mà up xong nhỡ kg thích thì có quay về lại 3.1.3 đc kg nhỉ?

ironheart

Trước khi bắt đầu thì cho mình hỏi thêm cấu cuối chân thành nhé. Bản 4.2.1 này có nhiều ưu việt hơn cho 3G so với 3.1.3 mình đang dùng kg vậy? Tại vì trước đây mình có thử up lên 4.0 nhưng máy chạy như con rùa lại ít ứng dụng nên lại phải tặc lưỡi quay về 3.1.3 rồi. Giờ thấy bản 4.2 này lại muốn thử quá.

ironheart

Huhu...Mình đưa máy về DFU mode xong shift restore tới bản PV001 vừa down về, nó chạy đc 1 lúc thì báo lỗi 1600. Giờ mình phải làm thế nào đây?

ironheart

yahoo: uraniumx8. Nhờ bạn onl rồi hướng dẫn giúp mình bây giờ với. Đc 1 cái máy đang dùng thôi, kg up đc nhỡ sếp gọi mà kg đc thì toi.

betapyeu

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
Trước khi bắt đầu thì cho mình hỏi thêm cấu cuối chân thành nhé. Bản 4.2.1 này có nhiều ưu việt hơn cho 3G so với 3.1.3 mình đang dùng kg vậy? Tại vì trước đây mình có thử up lên 4.0 nhưng máy chạy như con rùa lại ít ứng dụng nên lại phải tặc lưỡi quay về 3.1.3 rồi. Giờ thấy bản 4.2 này lại muốn thử quá.

Huhu...Mình đưa máy về DFU mode xong shift restore tới bản PV001 vừa down về, nó chạy đc 1 lúc thì báo lỗi 1600. Giờ mình phải làm thế nào đây?

yahoo: uraniumx8. Nhờ bạn onl rồi hướng dẫn giúp mình bây giờ với. Đc 1 cái máy đang dùng thôi, kg up đc nhỡ sếp gọi mà kg đc thì toi.
Bạn Muốn Restore FW custom 4.2.1 điều đầu Tiên bạn cần làm để tránh Tình trạng Lỗi (16xx) Là bạn Dùng (IREB Hoặc redsn0w_win_0.9.6bxx) đưa máy Về (Pwned DFU) rùi Tiến Hành Restore FW custom 4.2.1 bạn nhé. sẽ Không còn Lỗi (16xx) nữa.

ironheart

Đêm qua phải nhờ betapyeu hướng dẫn qua yahoo đến 12h mới thành công. Tại mình còn gà nên bạn ý hướng dẫn chi tiết từng bước, từng bước một. Đến giờ thì có thể tự tin từ giờ tự làm đc rồi. Cảm ơn các bạn, cảm ơn betapyeu

tinh_la_gi

Administrator
Nhắc nhở bạn Admin của 4rum "tách nô lô gi" nhé ... (và hình như nhiều nick như thế) bạn đừng nghĩ PV là TT hay GSM hay 1 4rum nào mà quảng cáo kiểu "spam" ấy ...

Nếu với tiêu chí share free và không vụ lợi (quảng cáo - đánh bóng) PV luôn chào đón .. còn ngược lại mời bạn tham gia 4rum khác để "làm việc" cho 4rum của mình.

TLG nhớ đây là lần thứ 4-5 với những kiểu như thế ... bạn nên tôn trọng nơi bạn đến ...

Tránh tình trạng 4rum của bạn sẽ vào list đen trên PV.

HTC_VUTHANH

Moderator
đúng vậy bác TLG nói chí phải,e cũng zất ghét cái kiểu share như vậy.nếu đã có lòng đóng góp cho AE PV thì share free luôn.AE PV thấy bài viết có ích và hết lòng vì sự phát triển của PV thì mọi người sẽ thank thui.còn nếu muốn đánh bóng 4rum của mình để lôi kéo thành viên thì thật ....:p

Status
Không mở trả lời sau này.