• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001

Status
Không mở trả lời sau này.

ducthang

đc bạn nhé JB ngon.Bạn dùng redsn0w_win_0.9.6b2.zip để chuyển máy về pwned xong thì tiến hành Shift + Restore như thông lệ thì mới up đc CUS FW này sẽ không bị ăn táo nữa.Mình cũng vừa làm như vậy xong ok ngay

shinitrinh

mình đang xài cái 3gs do bên kia gửi về,modem là MC134x,hình như là bản lock, botrom cũ , h mình muốn up lên bản 4.2.1 này thì có bị lỗi gì kô mấy pro, up lên gòi cài cydia có được ko,thấy cái lưu ý 2 của bác TLG là ko cài cydia hix,nên bữa h ko dám up ^^...thank you mấy pro nhé

HTC_VUTHANH

Moderator
mình đang xài cái 3gs do bên kia gửi về,modem là MC134x,hình như là bản lock, botrom cũ , h mình muốn up lên bản 4.2.1 này thì có bị lỗi gì kô mấy pro, up lên gòi cài cydia có được ko,thấy cái lưu ý 2 của bác TLG là ko cài cydia hix,nên bữa h ko dám up ^^...thank you mấy pro nhé
bạn đọc kỹ lại nhé * Lưu ý 2: Đây là bản Custom 3 No khác với bản Gốc hoàn toàn. Bản chất của nó hoàn toàn giống các bản Custom khác chỉ có điều DEV khuyến cáo không add Cydia hay Packages nào vào khi Build và việc này sẽ do Redsn0w "thực hiện".
cài cydia vẫn cài đc mà và dùng redsnow:p

taiphong

có bác nào đang onl cho em hỏi cái, máy em base band mới (889"45") bản word, máy em đang chạy 4.1 (nói thật e k bit FW gốc hay cus , có lẽ là gốc, hic) vậy bác nào rảnh mà đang onl thì hướng dẫn em lên 4.2 với, em down "redsn0w_win_0.9.6b2.zip" (link trên chết nhăn, em google down về) và dơn FW cus ở trên của bác TLG rồi, giờ em làm gì ạ? chạy redsn0w_win_0.9.6b2.zip rùi có cần down FW gốc 4.2 k? hay cứ restore thôi ạ?
Mong hồi âm từ các bác, thanks all!

HTC_VUTHANH

Moderator
có bác nào đang onl cho em hỏi cái, máy em base band mới (889"45") bản word, máy em đang chạy 4.1 (nói thật e k bit FW gốc hay cus , có lẽ là gốc, hic) vậy bác nào rảnh mà đang onl thì hướng dẫn em lên 4.2 với, em down "redsn0w_win_0.9.6b2.zip" (link trên chết nhăn, em google down về) và dơn FW cus ở trên của bác TLG rồi, giờ em làm gì ạ? chạy redsn0w_win_0.9.6b2.zip rùi có cần down FW gốc 4.2 k? hay cứ restore thôi ạ?
Mong hồi âm từ các bác, thanks all!
bạn vào setting->general->about để xem thông số.mà bạn dùng ip gì

taiphong

ý, đợi mãi có bác vào reply cho em, em 3Gs
nó báo thế này:
Ver 4.1 (8B117)
Carrier Not Active
Model MC134ZP (word hk)
Serial 88945LY....
Modem Fimware 05.14.02

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 46 minutes:

hix, mình down mãi mới được cái FW gốc có tên như thế này : iPhone2_1_4.2.1_8C148a_Restore.ipsw vậy mà mở redsn0w lên chọn file đó nó báo k được, đợi down FW gốc khác ngồi nghịch ấn Shift Retore xong giờ con 3GS của mình ăn táo rồi, haizz, bác nào kiu em vụ này cái em cám ơn nhìu

Chỉnh sửa cuối:

HTC_VUTHANH

Moderator
ý, đợi mãi có bác vào reply cho em, em 3Gs
nó báo thế này:
Ver 4.1 (8B117)
Carrier Not Active
Model MC134ZP (word hk)
Serial 88945LY....
Modem Fimware 05.14.02

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 46 minutes:

hix, mình down mãi mới được cái FW gốc có tên như thế này : iPhone2_1_4.2.1_8C148a_Restore.ipsw vậy mà mở redsn0w lên chọn file đó nó báo k được, đợi down FW gốc khác ngồi nghịch ấn Shift Retore xong giờ con 3GS của mình ăn táo rồi, haizz, bác nào kiu em vụ này cái em cám ơn nhìu
bạn restone fw gốc 4.2.1 hả.vậy BB 05.15.xx
Modem Fimware của bạn là BB 05.15.xx bạn lên đọc hướng dẫn ở bài này
Hướng dẫn chi tiết A-Z cách Unlock cho t/h đã Up BB 5.14/5.15 + Fix lỗi

Chỉnh sửa cuối:

HTC_VUTHANH

Moderator
vậy có bị nâng base band lên 6 không bạn?
nếu bạn làm theo bài hướng dẫn ở trên sẽ bị nâng BB lên 06.15 nhưng Ultrasn0w 1.2 mới Unlock đc
mình khuyên bạn lên đọc kỹ trước khi làm
bạn nên đọc thêm bài này để biết thông tin về:
3GS/3G sẽ sớm có thể hạ baseband 6.15.00 xuống 5.15.04 và giữ unlock. Thông tin này đã được MuscleNerd xác nhận
iOS 4.2.1 jailbreak với untethered sẽ ra mắt trước Giáng sinh 2010

taiphong

đại khái vụ này em phải làm sao đây? con này là word mà, giờ máy em bị hiện lên cái bảng gọi khẩn cấp roài

HTC_VUTHANH

Moderator
Chỉnh sửa cuối:

taiphong

Help me!!! IP 3gs của em bị sao nhỉ? sau khi treo cáp một hồi, em dùng redsn0w đưa về DFU, nhưng k biết do thực hiện sai quy trình (ấn thả nút nguồn, nut home ) hay sao mà nó k chạy, rồi tự nhiên máy em bật k lên nữa, giờ nó bị sao a? em bật k thể lên, cắm cap vào cục sạc nó cũng k lên.hình như nó đưa về DFU thực sự đúng k các bác (màn tối thui)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 44 minutes:

Haizzzz, cuối cùng cũng xong, giờ nó lên rồi, 4.2.1 rồi, active rồi, base band vẫn 5.14.02, nhưng chưa có cydia, vậy là chưa JB hả các bác?

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

Haizzzz, cuối cùng cũng xong, giờ nó lên rồi, 4.2.1 rồi, active rồi, base band vẫn 5.14.02, nhưng chưa có cydia, vậy là chưa JB hả các bác?

Thông tin bản PV001 3GS này như sau:

+ Ver : 4.2.1 (PV001)
+ Không update Baseband
+ Root : 1Gb
+ Các Packages đã thêm : Không có thêm bớt gì hết DEV nói làm thế cho lành tại thời điểm này ;;)
+ Không Active

Bạn tự JB nhé phải đọc kĩ thông tin chứ

dig31

Bác so sánh thế là khập khiễng, vì giờ soft với game nó ưu tiên FW 4.x rồi, cứ ngồi hồi tưởng ngày xưa thì sao ổn ^_^. Con 3GL của e giờ thật tuyệt với FW này, ko thấy một lỗi nào mới sợ :((

taiphong

Mình thấy bên này có nói là:
"Như vậy là sau thành công của bản fw custom 4.2.1 ko nâng baseband no unlock + no active for all device thì chúng tôi lại tiêp tục cho ra lò bản fw custom 4.2.1 ko nâng baseband nhúng sẵn unlock dành cho iphone 3G, 3GS và iphone4"
"bản fw 4.2.1 ko nâng baseband và nhúng sẵn unlock mình đã test trên All device"
http://iphone.forumvi.com/t162p15-topic#973
mình vừa cho mượn con IP 3gs tuần 45 5.14.02 rùi nếu k cũng thử, bạn nào có 3gs mà new bootrom thì chơi thử xem
p/s: mình k có pr hay gì nhá, cũng k chiu trách nhịm gì về máy bạn đâu đóa, híc.

Status
Không mở trả lời sau này.