• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001

Status
Không mở trả lời sau này.

pole_star139

Các bác confirm hộ vụ cài cho 3Gs Lock với???? Máy mình là old boot bà baseband là 5.13, đợt rồi lên 4.1 custome pin sụt vèo vèo 1 đêm hết 100% lun :((

nhoccafesua

3Gs Lock old boot baseband là 5.13, bạn dùng Redsn0wb2 hoặc b4 đưa về DFU xong mở itunes lên shift+restore thôi.Khi restore thành công dùng redsn0w jailbreak cài cydia.

tinh_la_gi

Administrator
Nhiều câu hỏi quá .. mới ngủ dậy làm sao trả lời hết đây !!! :(
Các câu hỏi về 3GS thì TLG xin nhường lại cho Zenki hay DoanAnhTai vì 2 bác này có máy để test chứ TLG chỉ có thể trả lời theo "lý thuyết" mà thôi. Mà từ lý thuyết đế thực tiển đôi khi khác nhau xa lắm.

+ Các máy đã chấp nhận cuộc chơi nâng BB thì tại thời điểm hiện tại chỉ có 2 con đường để chọn (Con đường mềm)
1. Tiếp tục cuộc đời dùng gốc rồi Redsn0w
2. Dùng Custom được Build nhưng là update BB lên iPad ( Chỉ là để tiện up vào là xong khỏi làm 2-3 bước)

+ Appsync 4.2.x và Ultrasn0w1.2 TLG đã cập nhật vào Cydia PV trước khi share bản PV001 này và cũng chính TLG làm "chuột bạch" cho 2 cái đó đầu tên (dùng trên source PV) vì thế nếu ăn táo thì khả năng là do các bạn làm sai gì đó hoăc cài đụng gì đó
* Cydia chạy trên 4.2.1 chưa thật sự ổ định
* Nhìn cách mà Cydia Load trang Infomation có thể thấy nó vẩn còn đang "đơ đơ" chưa thật sự mượt mà với cơ chế phân đoạn tải.
* Cài bằng file deb thì nên cho vào thư mục Cydia/AutoInstall rồi khởi động máy 1-2 lần không nên dùng Pc-Suite "ép vào" vì để dùng được PC-Suite thì phải cài thêm Panda kết nối (tên gì quên mất) khi Install Local nó lại thường conver sang PXL (dịnh dạng của nó) rồi đấy vào Iphone thông qua port mà nó đã mở khi cài cái soft kết nối ; đôi khi nó lại thêm chữ "cài đặt" tiếng tàu lao binh vào phía trước ... nói chung nó là công cụ khá nhanh gọn và mạnh nhưng cũng tiềm ẩn nhiều mối nguy hại... ví dụ thời gian gần đây nó ko còn dùng Winterboard mà chuyển sang PandaHome hay PandaDock gì đó ... chạy thằng này cùng với Winterboard thì không sớn thì muôn cũng "nếm trái táo cấm"

tinh_la_gi

Administrator
Bị lỗi này dù restore lần 3 vẫn bị ^^

Làm thế nào đây :-?

Máy em hàng lụi rồi nhé ...
Anh ghét dùng E lăm vì đôi trước đây ko dùng nó vẩn trừ tiền .. gọi cho bọn tổng đài mà nó ko thể off được !

HTC_VUTHANH

Moderator
uhm cài trên pc suiter bị ăn táo ngay mình fai? cài = tay đó.hix MIM ko chạy đổi logo mạng kiểu j đây.hix
p/s:vừa cài thằng nào đó giờ đang bị ăn táo.hix lại fai? rétone lại.mệt wa~X(

htrantk

Hichic. Mình cài bản này rồi và bây giờ muốn xuống lại 4.1 không được. Mình bi lỗi "The iPhone could not be rétored. Unknown ernor (3194). Hichic

TatDat_Canon

uhm cài trên pc suiter bị ăn táo ngay mình fai? cài = tay đó.hix MIM ko chạy đổi logo mạng kiểu j đây.hix
p/s:vừa cài thằng nào đó giờ đang bị ăn táo.hix lại fai? rétone lại.mệt wa~X(

Bản 4.2.1 này quá mới còn chưa thích hợp cho một số tool và soft trước đây, cố gắng đừng cài quá nhiều soft và tool sẽ bị ăn táo dài đó!

tinh_la_gi

Administrator
Lưu 2 con đường trên là dành cho 3G thôi 3GS không có Custom để theo con đường TLG nói đâu nhé...
Chọn con đường ipad thì hảy chấp nhận con đường đó trong thời điểm này thôi.

k3nnym

Cho minh hoi cai .may minh
3g world thi minh lam nhu
sau co dung kô? Dau tien
minh dung redsnow cua bac
chu topic sau do minh chon
fw goc 4.2.0 roi dua ve
dfu .xong roi minh dung
itune moi nhat de shift
restore fw custom 4.2.1 cho
3g w.doi restore xong thi
dung3g hoac wifi vao cydia
cai app sync ,vv . Ổn ko cac
bac??????

phdzung

chỉ vì MIM ko hoạt động trên 4.2.1 mà phải từ bỏ bản này :( buồn thế :( đang về lại 4.1 :( máy của mình up lên 4.2.1 custom này chạy tít, Cydia ko có j ảnh hưởng, nói chung bị hạn chế 1 số ứng dụng do 4.2.1 quá mới nên nhiều apps chưa hỗ trợ....

nhìn chung 3gs up bản này ko vấn đề j ^^

pole_star139

Máy bác cũng là 3Gs lock hả? Bác đã test đc Pin piếc j chưa?

chỉ vì MIM ko hoạt động trên 4.2.1 mà phải từ bỏ bản này :( buồn thế :( đang về lại 4.1 :( máy của mình up lên 4.2.1 custom này chạy tít, Cydia ko có j ảnh hưởng, nói chung bị hạn chế 1 số ứng dụng do 4.2.1 quá mới nên nhiều apps chưa hỗ trợ....

nhìn chung 3gs up bản này ko vấn đề j ^^

HTC_VUTHANH

Moderator
Cho minh hoi cai .may minh
3g world thi minh lam nhu
sau co dung kô? Dau tien
minh dung redsnow cua bac
chu topic sau do minh chon
fw goc 4.2.0 roi dua ve
dfu .xong roi minh dung
itune moi nhat de shift
restore fw custom 4.2.1 cho
3g w.doi restore xong thi
dung3g hoac wifi vao cydia
cai app sync ,vv . Ổn ko cac
bac??????
cách làm thì đúng zùi đó bạn(nếu redsnow 0.9.6b2 ko tìm thấy fw gốc bạn hãy dùng bản redsn0w_win_0.9.6b5 hoặc có thể dùng redsnow 0.9.6b2 chỉ đến fw gốc 4.1)

doananhtai

Sau một hồi thao khảo tùm lum, chả nắm được gì thêm nên tạm tổng kết thế này... mọi người bổ sung nhén.

1. 3G ...

.......1.1...Không cần unlock:
............................- lên FW Gốc 4.2.1 và jailbreak với Redsn0w.
............................- lên FW Custom world (no active).

.......1.2...Cần unlock và...

................1.2.1...đang là BB 5.13 hoặc thấp hơn:
............................- lên FW custom lock KHÔNG up bb + hacktivate

................1.2.2...đang là BB 5.14 hoặc cao hơn:
............................- Lên FW Gốc 4.2.1 và jailbreak + up iPad BB 6.15 với Redsn0w
............................- Lên FW custom lock CÓ UP 6.15 BB + hacktivate.

2. Old bootrom 3GS ...

.......2.1...Không cần unlock:
............................- lên FW Gốc 4.2.1 và jailbreak với Redsn0w.

.......2.2...Cần unlock và...

................2.2.1...đang là BB 5.13 or thấp hơn:
............................- Lên FW Custom minimal bundle + Jailbreak bằng Redsn0w.

................2.2.2...are on BB 5.14 hoặc cao hơn:
............................- Lên FW Gốc 4.2.1 và jailbreak + up iPad BB 6.15 bằng Redsn0w
............................- Không lên FW gốc được do BB đã là 6.15
....................................... => Lên FW Custom minimal bundle + Jailbreak bằng Redsn0w.

3. New Bootrom 3GS..

.......3.1...Không cần unlock:
............................- Lên FW Gốc 4.2.1 và jailbreak với Redsn0w. (bị tethered JB - reboot dính táo).

.......3.2...Cần unlock và...

................3.2.1...đang là BB 5.13 hoặc thấp hơn: KHÔNG LÊN LÚC NÀY

................3.2.2...are on BB 5.14 hoặc cao hơn:
............................- Lên FW Gốc 4.2.1 và jailbreak + up iPad BB 6.15 với Redsn0w (bị tethered JB).
....................................(Khuyến cáo KHÔNG LÊN LÚC NÀY vì vừa bị lên BB vừa reboot dính táo).
............................- không lên FW gốc được do BB đã là 6.15
....................................... => KHÔNG LÊN LÚC NÀY

4. iPhone 4: KHÔNG LÊN LÚC NÀY

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
FW custom lock CÓ UP 6.15
Chỉ làm được khi đổi bundle mà thôi ... Pwnage 4.1.3 #3 hiện tại vẩn không thể làm ra bản gọi là Custom BB iPad. Đổi bundle lại là 1 con đường lận đận khác :D
(3G & 3Gs)

k3nnym

ủa lạ vậy .??sao sau khi mình up như trên cho 3g w của mình ...Vào được màn hình chính nhưng sao lại no service nhỉ?? ai chỉ cái???trước đó mình có cài nhầm bản fw custom cho 3g lock thì cũng no service????

tinh_la_gi

Administrator
ủa lạ vậy .??sao sau khi mình up như trên cho 3g w của mình ...Vào được màn hình chính nhưng sao lại no service nhỉ?? ai chỉ cái???trước đó mình có cài nhầm bản fw custom cho 3g lock thì cũng no service????
W thì up bản W chứ Up bản L làm gì bạn.. nếu up bản Lock lại phải unlock ?! Up lại bản w đi là có sóng thôi..

tinh_la_gi

Administrator
Tối nay do cài nhiều thứ trên Cydia quá nên máy bị loạn cào cào

Chuyển máy về Recovery Mode và rồi Shift+Restore

Vậy là không cần chuyển về Pwned nửa rồi nhé

Anh em nào chưa lên thì thử từ ngay lúc đầu luôn nhé ...

Status
Không mở trả lời sau này.