• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fastest CFW X6 V31.0.004 - Photon - N8 icon by Wikileaksking

boy_online01

có core c6 -> x6 rồi ah bạn?

Ừh có rồi bạn ạ, mình thấy có sự giúp sức của binh24, ko ngờ bác này khủng thật.
Bác nào có nick ở PNHT thì cho em xin cái link core của nó cái, nó bắt reg nick mới cho hiện link :(

vunhovuto

có ai biết cách tắt cái chức năng ấn nút menu rồi trượt mở khoá ko. như vậy em dùng khoá phím cũng vô dụng

candyman8_x

Bản CFW này flash xong chỉ khoả phím bằng cách gạt thanh trượt bên phải thôi mà bạn ? Còn bạn dùng mykeylock thì chỉnh chỗ mở khoá bằng mấy phím xanh, trắng, đỏ, 2 lần phím đỏ gì đó tuỳ ý. Mình dùng slideunlock nên ko để ý lắm. Tắt đọc tên người gọi thì bạn vào Profile >đọc tên ng` gọi > tắt.

caobang200

có ai biết cách tắt cái chức năng ấn nút menu rồi trượt mở khoá ko. như vậy em dùng khoá phím cũng vô dụng

mình thấy là chỉ có bản cfw c6 cho x6 mới ấn phím Menu trắng để trượt mở khóa thôi chứ các bản FW hoặc CFW X6 thì chỉ có mở bằng nút gạt bên hông mà?? còn dùng Mykeylock muốn ko cho dùng nút gạt bên hông thì vào setting-button- phần "sideslip key" để off là đc. chúc vui ^^

caobang200

đây đây vừa down đc của bác binh24 về ( Thank bác binh24 nha ) có core rùi bác nào thích cook gì thì nấu thêm ^^ ah pass là binh24. ko biết bản này như nào nhỉ nóng hổi wa chưa kip flash hihi
( ko đc share link gốc )

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

đây đây vừa down đc của bác binh24 về ( Thank bác binh24 nha ) có core rùi bác nào thích cook gì thì nấu thêm ^^ ah pass là binh24. ko biết bản này như nào nhỉ nóng hổi wa chưa kip flash hihi
http://download1335.mediafire.com/6i39sde2qbbg/8hihjjpm716uh71/X6(RM-559_31.0.004)+Core.7z
http://download7.mediafire.com/8c72...-559_31.0.004+ROFS2+C6+V20.0.042+by+binh24.7z

Bác Binh24 đã nói rõ là muốn share thì phải giữ nguyên cái link adf.ly cơ mà, sao bác lại share cái link gốc thế này :|

Mà có ai biết cách để flash FW C6 gốc vào X6 ko? Mình lấy FW C6 gốc rồi dùng core của X6 v31 flash có được ko nhỉ? Dùng các bản mod của C6 muốn nản, thỉnh thoảng có phần mềm cài vào lại bị built-in mới ức chế, lại phải bung fw ra nhét nó vào rồi flash lại :|

toan11101987

vuhien ơi bạn làm bản cfw c6 v20.0.43 đi mình thấy bản này mới chắc hơn bản v20.0.42 đấy

kieudinhtung

vũ hiền ơi. mình muốn cài hiệu ứng effects sấm chớp mà sao app c2z mà cũng ko đựoc vây ?bạn hứơng dẩn giúp mình với được ko

vuhien

vũ hiền ơi. mình muốn cài hiệu ứng effects sấm chớp mà sao app c2z mà cũng ko đựoc vây ?bạn hứơng dẩn giúp mình với được ko

Không được với FW X6 gốc đâu, chỉ có FW C6 cho X6 có hiệu ứng này thôi

caobang200

Bác Binh24 đã nói rõ là muốn share thì phải giữ nguyên cái link adf.ly cơ mà, sao bác lại share cái link gốc thế này :|

Mà có ai biết cách để flash FW C6 gốc vào X6 ko? Mình lấy FW C6 gốc rồi dùng core của X6 v31 flash có được ko nhỉ? Dùng các bản mod của C6 muốn nản, thỉnh thoảng có phần mềm cài vào lại bị built-in mới ức chế, lại phải bung fw ra nhét nó vào rồi flash lại :|

sorry mình ko biết mình thấy ở http://forum.pnht.pl/showthread.php....042-working-on-X6-V31.0.004-amp-V30-updated-! mà mình ko giỏi tiếng anh ma ^^ có nên xóa link trên đi ko ??:-/

vuhien

Đã Cook xong một bản C6 X6 V31 từ bản của Binh24 nhưng không hiểu tại sao JAF lại báo Lỗi Runtime Error. Đang khắc phục lại Có gì xẽ up lên vào đầu giờ chiều nay, mà có ai biết khắc phục cái lỗi này không?

minhdale

Đã Cook xong một bản C6 X6 V31 từ bản của Binh24 nhưng không hiểu tại sao JAF lại báo Lỗi Runtime Error. Đang khắc phục lại Có gì xẽ up lên vào đầu giờ chiều nay, mà có ai biết khắc phục cái lỗi này không?

Dùng NokiaEditor là hết lỗi ;).
vuhien có kế hoạch làm mới icon N8 theo bản icon pack mới nhất của binh24 ko :-/