• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fastest CFW X6 V31.0.004 - Photon - N8 icon by Wikileaksking

vuhien

Dùng NokiaEditor là hết lỗi ;).
vuhien có kế hoạch làm mới icon N8 theo bản icon pack mới nhất của binh24 ko :-/

Hình như tối qua load về rồi nhưng thấy nó nặng quá ~ 14MB thì phải full icon. Đã add vào bản FW đã cook đang chờ test. Mà bung nén bằng NFW đóng gói bằng NokiaEditor cõ lỗi không vậy? Thanks

minhdale

Hình như tối qua load về rồi nhưng thấy nó nặng quá ~ 14MB thì phải full icon. Đã add vào bản FW đã cook đang chờ test. Mà bung nén bằng NFW đóng gói bằng NokiaEditor cõ lỗi không vậy? Thanks

Ko tớ flash rồi mà :D.Đảm bảo an toàn.chỉ tội hơi lâu chút :p.

Đóng gói = NE thì Flash được.Nhưng mà tớ đã thử bung = NFE đóng bằng NE ---> Flash 2 lần :p và cả 2 lần đều khỏi lên màn hình luôn.Tốt nhất cứ dùng NokiaEditor hết thôi :p

Nói chung mấy cái FW C6 cứ thế nào ấy.Nó cảm ứng ko chuẩn như FW gốc.giờ chuẩn bị trở lại FW gốc thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

vuhien

Ko tớ flash rồi mà :D.Đảm bảo an toàn.chỉ tội hơi lâu chút :p.

Đóng gói = NE thì Flash được.Nhưng mà tớ đã thử bung = NFE đóng bằng NE ---> Flash 2 lần :p và cả 2 lần đều khỏi lên màn hình luôn.Tốt nhất cứ dùng NokiaEditor hết thôi :p

Nói chung mấy cái FW C6 cứ thế nào ấy.Nó cảm ứng ko chuẩn như FW gốc.giờ chuẩn bị trở lại FW gốc thôi :D

Chính xác mình làm theo yêu cầu thôi chứ. Working cái là quay về FW gốc dùng cho nhanh

vunhovuto

ai chỉ em cách tắt cái trượt mở khoá cái. cái fw c6 này dùng mở khoá trượt này ko hay lắm.

samiboy007

ai chỉ em cách tắt cái trượt mở khoá cái. cái fw c6 này dùng mở khoá trượt này ko hay lắm.
Vào cài đặt-điện thoại -quản lí đ.thoại-bảo vệ phím tự động - chọn “không có”.

minhdale

Chờ bản cfw mới của vuhien.Về fw gốc vẫn là nhất.Mặc dù vẫn tiếc cái giao diện HS của nó.
Mà X6 tớ thấy có bản cook HS S^3 đúng ko.Hình như là lỗi lên ít người cook :-/

dinhhaanh

Đã Cook xong một bản C6 X6 V31 từ bản của Binh24 nhưng không hiểu tại sao JAF lại báo Lỗi Runtime Error. Đang khắc phục lại Có gì xẽ up lên vào đầu giờ chiều nay, mà có ai biết khắc phục cái lỗi này không?
T cũng bị lỗi như bạn vậy, loay hoay cả đêm qua, cứ tưởng lỗi win, cài lại cả win, chắc bản của binh24 bị lỗi, dùng bản của Blackstar bên pnht thì flash đc.

vuhien

T cũng bị lỗi như bạn vậy, loay hoay cả đêm qua, cứ tưởng lỗi win, cài lại cả win, chắc bản của binh24 bị lỗi, dùng bản của Blackstar bên pnht thì flash đc.

bác Binh24 đã fix cái rof2 lại rồi, mình flask OK nhưng đang lỗi vài thứ đang chỉnh lại, Tối up lên được rồi

tuyenhp

bác Binh24 đã fix cái rof2 lại rồi, mình flask OK nhưng đang lỗi vài thứ đang chỉnh lại, Tối up lên được rồi
mong rằng sẽ mượt hơn ! e dùng bản của bác Binh24 thấy lag quá hix

congkhoi3

Cho mình hỏi ngoài lề một tí thôi.
Có ai dùng Shazam không nhỉ????Phần mềm nhận dạng bài hát ấy.
mình thấy có trong CFW của bạn Vuhien nhưng không phải bản Full mà là bản Trial sử dụng 30 ngày.Sau khi Flash mình đã khởi động lại bằng 7370 rồi
Cài bản Full vào thì thấy báo là " Ứng dụng đã có sẵn không thể cài được ".
Ai biết giúp mình vụ này được không.Mình khoái cái ứng dụng này lắm.
Shazam hình như là ứng dụng mặc định trong máy nên không xóa được.Ai có cách gì giúp mình với nha.
Thanks nhiều

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Riêng thằng Shazam này thì chưa có cách giải quyết. Dù mình xóa sạch cũng vẫn bị. Tốt nhất là bạn lên Ovi tải bản trong Gift là ko bị built-in.

toan11101987

vuhien ơi ! Mình đợi bạn cả tối wa mà vẫn chưa xg à ? Mình dùng bản bên npth chạy nhanh lắm ram cũng tầm 47 .ấn phím trắng mở khoá cũng rất nhanh .
Cho mình hỏi thêm về cfw x6 có mod đc menu 4x4 ko?

Chỉnh sửa cuối:

vuhien

vuhien ơi ! Mình đợi bạn cả tối wa mà vẫn chưa xg à ? Mình dùng bản bên npth chạy nhanh lắm ram cũng tầm 47 .ấn phím trắng mở khoá cũng rất nhanh .
Cho mình hỏi thêm về cfw x6 có mod đc menu 4x4 ko?

Mình đã mod đủ hết từ chiều qua nhưng gặp một lỗi duy nhất đến giờ là không load được hình và video trong thư viện ngay cả trong thư mục Imagine và Thư mục video, tuy nhiện khi các ảnh chụp và video mới lại add được. Chạy nhanh và ổn định hơn cái C6 X6 cũ. Đang tìm cách khắc phục mà chưa được

toan11101987

bạn có cái ứng dụng swipe to unclok file cài đặt ko ? Cho mình bạn chịu khó làm để a e đỡ mong

vuhien

bạn có cái ứng dụng swipe to unclok file cài đặt ko ? Cho mình bạn chịu khó làm để a e đỡ mong

Cái ứng dụng đấy không hoạt động trên FW X6 gốc, còn nếu là FW C6 rồi bạn copy cái mod kia trong diễn đàn dưa vào ổ C bật C2Z xẽ hoạt động. Mình đang fix cái lỗi không đọc ảnh và video trong thư viện nữa là xong