• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware C6-00 v20.0.038 For 5530

zxcvbnmasd

em flash bản 11-11 dc mấy hôm rùi, dùng cũng tốt, nhưng có 1 điều là khi có tin nhắn mới, nó không hiển thị trên màn hình là "có 1 tin nhắn mới" mà chỉ có cái hình tin nhắn ở góc trên bên phải thôi. có bác nào bị lỗi như vậy không ah?ai biết chỉ giúp em với nhé.

cái này là mod mà mình rất thích của bác B đó,cái hiện tin nhắn mặc định đó phiền lắm,bạn có thể dùng các apps như: isms hoặc các apps hỗ trợ nt kiểu iphone đó,hoặc dùng http://vitvn.net/heo/2010/11/nokia-beta-labs-nokia-notifications-v1-05-s60v5-symbianos9-4-signed/ cái này nó sẽ hiện thị thông báo tn và cuộc gọi nhỡ ngay trên widget ngoài homescreen đó

samhau89

hi...tình hình là mình flash bản 11 cho hai máy 1 trắng xanh và 1 đen đỏ...mà sao khi flash xong thì hai máy chạy khác nhau...máy TX thì có hiệu ứng này nọ mà ĐĐ thì không có mà khi tắt màn hình thì TX không tắt được đèn xanh và trắng chỉ tắt có mỗi đèn đỏ và máy ĐĐ thì tắt đèn đỏ xong òi hai đèn kia từ từ tắt...^^!...không biết là có lỗi gì không nữa...mong các bác chỉ giáo...=.="..thanks

khoa1989

hi...tình hình là mình flash bản 11 cho hai máy 1 trắng xanh và 1 đen đỏ...mà sao khi flash xong thì hai máy chạy khác nhau...máy TX thì có hiệu ứng này nọ mà ĐĐ thì không có mà khi tắt màn hình thì TX không tắt được đèn xanh và trắng chỉ tắt có mỗi đèn đỏ và máy ĐĐ thì tắt đèn đỏ xong òi hai đèn kia từ từ tắt...^^!...không biết là có lỗi gì không nữa...mong các bác chỉ giáo...=.="..thanks
không vấn đề j đâu bạn ah.mình cung nhu vậy.bạn vào chủ đề bật hjệu ứng lên là ok

itnet

Bác daugiang cho em hỏi là phiên bản ngày 11-11 của bác sao vào phần trợ giúp ở bất kì mục nào đều không thấy hiện ra mục trợ giúp kể cả để ở ngôn ngữ anh hay việt. Có cách bì khắc phục không bác?

samhau89

ok...thanks nhiều hen...mà làm sao tắt được hai cái đèn trắng xanh đây...để một đêm tới sáng hết pin....^^!

concuarangme

Cho mình hỏi là sao JAF không thấy RM-504 vậy, mình JAF con 5k8 thì vẫn chép thấy RM-356 bình thường, chép đường dẫn đúng hoàn toàn :( không hiểu tại sao như thế, các bạn jup mình với nhé.

Harley123

5530 đã có FW 32.0.7

joeD

bạn ơi mình sài 5530 khi bỏ các flie vào rm 504 xong rồi lúc flash đợi phần select phone model hiện lên sao mình ko thấy rm 504 hay nokia 5530 ở đâu cả như vậy là sao

max1397

Member
bạn ơi mình sài 5530 khi bỏ các flie vào rm 504 xong rồi lúc flash đợi phần select phone model hiện lên sao mình ko thấy rm 504 hay nokia 5530 ở đâu cả như vậy là sao
bạn tải cái này về,chép vào C:\Program Files\ODEON\JAF,sẽ có model 5530 cho bạn chọn !!!!

binh24

C6 lại có firmware mới v20.0.41
Vậy là 5800 cũng sắp có rồi ! \-/

Anh em 5530 qua thử 2 bản Firmware N97 bên này xem sao nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

caotuanan

C6 lại có firmware mới v20.0.41
Vậy là 5800 cũng sắp có rồi ! \-/

Anh em 5530 qua thử 2 bản Firmware N97 bên này xem sao nhé :)

SẮP CÓ LÀ CHỪNG NÀO BẠN?HỖM BẠN ĐỒN TỪ 16-->20 CÓ,NHÌU MEM ĐẢ ĐỢI NHƯNG THẤT VỌNG

binh24

Có lẽ NOKIA có chút trục trặc nào đó nên không có nhanh đc thôi !
Port bản mới nhất của C6 xài cũng ổn rồi !
Có V60 thì cũng chưa dám update :)

thechipmunks

ko biết chắc thì đừng phán bừa, anh em 5800 đang chửi om ông lên kìa. cho anh em ăn dưa bở, ông nói như là chắc lắm rồi ấy. từ 16-20/11 sẽ ra.hôm nay là 22 rồi

0908727527

ko biết chắc thì đừng phán bừa, anh em 5800 đang chửi om ông lên kìa. cho anh em ăn dưa bở, ông nói như là chắc lắm rồi ấy. từ 16-20/11 sẽ ra.hôm nay là 22 rồi

5530 v32 ngày update Nokia để là 17/10 mà bây h mới ra :))

0908727527

mình là mem mới nên ko hiểu... ý bạn là up lên là ko cho up lại fw v20 của c6 nữa à :(.. bạn trả lời mình nhanh để mình up test thử trước cho ae :D

Có nghĩa là úp lên v32 rồi ngồi ở đó luôn k xuống v31 lại đc nữa (xuống die ráng chịu), mà C6 v20 lại dựa trên v31 nên ... :))