• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FPSEce - Phần mềm giả lập PSX (PS1) trên PPC

xuandung11a2

Well-Known Member
Bro Dũng ơi... Có thể Set cho bàn phím Qwerty của Omnia Pro B7610 được ko nhỉ? Nếu chơi ở chế độ lanscape mà dùng bàn phím cứng thì tuyệt cú mèo...

B7610 set được phím cứng bạn à.

daitritue

bác cho em hỏi, HD1 thì chơi được chứ ạ, mà WVGA thì chỉnh thế nào ạ, chỉnh giống VGA ạ, mà có chơi được full màn hình ko bác.
Cảm ơn trước nha

tinhcadumuc315

bác ơi em dùng Atom life đang xài wm 6.1 em làm theo đúng hướng dẫn của bác nhưng sau khi copy game vào thẻ nhớ thì không chơi được bác nào biết giúp em với

xuandung11a2

Well-Known Member
bác ơi em dùng Atom life đang xài wm 6.1 em làm theo đúng hướng dẫn của bác nhưng sau khi copy game vào thẻ nhớ thì không chơi được bác nào biết giúp em với
Bạn phải nói rõ không chơi đựoc là như thế nào:Báo lỗi hay tự out v...v..

squall14

bác nào có link down trò gollf ở bài đầu tiên cho mình xin với, trò ấy hay lắm :)

Spinner

Máy mình mới vào được FPSEce rồi load config là đã bị bung ngay ra ngoài màn hình home, kèm theo là phần biểu thị cột sóng, pin, start menu, etc.... bị mất luôn :|
Có bác nào dùng HD2 gặp phải trường hợp như vậy không? Cách xử lý như thế nào.
Mong các bác chỉ bảo tận tình

titit

dùng bản 0.10 đi dùng tốt lắm trên youtube search FPSEce nó có hướng dẫn cài đặt fism

xuandung11a2

Well-Known Member
Máy mình mới vào được FPSEce rồi load config là đã bị bung ngay ra ngoài màn hình home, kèm theo là phần biểu thị cột sóng, pin, start menu, etc.... bị mất luôn :|
Có bác nào dùng HD2 gặp phải trường hợp như vậy không? Cách xử lý như thế nào.
Mong các bác chỉ bảo tận tình

Đừng load config mà hãy load file game luôn.Bác thử tải game Contra ở đây:http://www.pdaviet.net/showthread.php?32149-CÁC-GAME-GIẢ-LẬP-VÀ-LINK-DOWNLOAD/page3 và giả nén vào thẻ nhớ,load bằng FPSeCe 0.1 là được.

baopalex

cho mình hỏi cách thoát ra khỏi chương trình này sau khi chỉnh chế độ fullscreen đầy màn hình, mỗi lần mún thoát ko còn cách nào khác là phải reset lại máy, :((

xuandung11a2

Well-Known Member
cho mình hỏi cách thoát ra khỏi chương trình này sau khi chỉnh chế độ fullscreen đầy màn hình, mỗi lần mún thoát ko còn cách nào khác là phải reset lại máy, :((

Bác chọt bút vào pixel góc bên phải trên cùng của màn hình khi ở chế độ lanscape là ok .Trong topic này cũng có video HD rồi đó bác.
PS:Đang chơi PS1 trên O2 Mini ,hầu hết đều chơi được nhưng hơi chậm,Tekken 3,Tekken 2,Dragonball GT Final Bout...chiến được tuốt,ngon nhất và hay nhất vẫn là Street Fighter EX2 ( em đang luyện combo mà khó quá !).Cay cú nhất là vụ không thấy bản save game trên web đâu cả (phải donate nó mới cho bản full).Đợi bác nào có lòng hảo tâm mua bản quyền thì shared cho anh em cùng dùng. :D:D