• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT]Baidu Input bàn phím ảo hoàn hảo dành cho S60v5

ngoanrazor

Well-Known Member
Cách mod skin và bàn phím: file skin có định dạng là .bds chúng ta có thể dùng winrar để giải nén, chú ý nhữg file en_26 đây là những file config nút. Bây jờ ae có thể mod theo ý mjh rồi nhá :)

Nhdhung

Rất ủng hộ các pro cùng tham gia. Chia sẻ thêm: file default trong mục res cuả skin chứa các code cuả fore_style và back_style. các pro cứ dựa vào đó mà chỉnh hình ảnh bàn phím nhá. Nếu biết rồi thì xin lỗi.nhá. Nếu biết rồi thì xin lỗi.

Nhdhung

bọn tàu này khốn thiệt nó sử dụng phương pháp tổ hợp lại pm từ file text ( ông nào viết ra pm này chắc cũng đạt tới cảnh giới symbian rồi ). Điều đó chứng tỏ bọn tàu muốn gây khó khăn cho chúng ta khi chỉnh sửa pm hay dịch sang ngôn ngữ khác => bọn tàu muốn tuyên chiến với pdaviet đây mà

Không phải họ muốn tuyên chiến, họ chả thèm quan tâm đâu pro ạ. Hãng baidu là một hãng tìm kiếm và phần mềm nổi tiếng. Đâu là công sức cuả cả 1 tập thể trong thời gian dài. Họ ra phiên bản mới này khác hẳn với phiên bản cũ chỉ với mục đích là cải tiến tốc độ, giao diện tuỳ chỉnh và sự khác biệt với dayhand input (vì họ lấy ý tưởng từ pm dayhand).

anhtu187

mò lung tung 1 lúc lại ko đc như lúc đầu , mất cái ấn vào thì nút nó chìm xuống r

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

có ai biết đoạn code liên quan khi đè vào 1 phím thì nó ra 1 list các kí tự để chọn ko ? Mình muốn thay đổi vài thứ mà mò hoài ko ra .

chanhkho1908

làm thế nào ấn 1 phát nó hiện ta lun bàn phím, toàn phải ấn 2 lần nó mới ra ah

chanhkho1908

Rất ủng hộ các pro cùng tham gia. Chia sẻ thêm: file default trong mục res cuả skin chứa các code cuả fore_style và back_style. các pro cứ dựa vào đó mà chỉnh hình ảnh bàn phím nhá. Nếu biết rồi thì xin lỗi.nhá. Nếu biết rồi thì xin lỗi.

file nào thay dc nền bàn phím vậy bác

chanhkho1908

ah đây rồi file bdTheme2002B14C.mbm, mấy anh viết soft này nén các file ảnh vào 1 file nên máy ko quét dc là phải, mở = winrar giải nén ngon lành

OnlineNo1

Ây dô, làm sao trans được nó sang eng đây :((, 2 ngày decode mà chả ra cái gì :((

copconhaha

sao mình cài vào c6 00 nó không dùng được, có bác nào biết nguyên nhân không chỉ giúp với