• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI NAND ANDROID ROM CHO HD2 & FIX LỖI TREO MÁY, PARTITION EXT SD

sheva2202

Theo như bạn nói thì máy chắc đã HSPL rồi, nếu chưa phải HSPL4 về 2.08

1/ Bạn đưa máy về bootloader chọn một bản rom win6.5 thích hợp cho dòng máy của mình rồi up vào.
2/ Đưa máy về bootloader tiếp flash MAGLDR 1.13
3/ trong menu MAGLDR chọn USB flash rồi up clockworkmod 1.3 thường tác giả đưa bản thích hợp cùng đi với bản rom android.
4/ chọn bản rom android up vào cho máy.
Lưu ý: nếu Tmobile thì không task 29 (dễ chết máy, tôi gặp nhiều và cũng đã khuyến cáo nhiều rồi).
Bác ơi, tại sao chỉ có Tmous mới hạn chế task vậy bác? LEO thường thì ko cần hạn chế hở bác? E

Bác ơi, tại sao chỉ có Tmous mới hạn chế task vậy bác? LEO thường thì ko cần hạn chế hở bác? E
Đơn giản vì TMOUS khi Task29 thì rủi ro chết Flash cao hơn HD2 thường. Cho đến thời điểm này thì TMOUS chết vì Task29 cũng có nhiều trường hợp rồi, còn HD2 thường thì chưa thấy trường hợp nào...

vipautoprovtv

Các bác cho em hỏi,em vua flash ROM cLK_LeoRCMixS_v1.6_VN nhưng flash xong rồi , nó báo là không có rom thế là thế nào ?

ducanh_106cz

Các bác cho em hỏi 1 câu hơi gà tí nhé, tại sao em cài nand android vào máy nó toàn báo là bộ nhớ hết hoặc đầy, có rom còn không thể vào được màn hình chính vì nó cũng báo là đầy bộ nhớ. Em cũng đã cài vài bộ Rom rồi cả bằng máy tính, cả bằng thẻ nhớ. Em cũng chia thẻ nhớ EXT 1 /2 / 3 rồi mà vẫn vậy. Máy của em la HD2 bình thường và thẻ của em là thẻ 16 gb. Cảm ơn cả nhà.

Các bác cho em hỏi 1 câu hơi gà tí nhé, tại sao em cài nand android vào máy nó toàn báo là bộ nhớ hết hoặc đầy, có rom còn không thể vào được màn hình chính vì nó cũng báo là đầy bộ nhớ. Em cũng đã cài vài bộ Rom rồi cả bằng máy tính, cả bằng thẻ nhớ. Em cũng chia thẻ nhớ EXT 1 /2 / 3 rồi mà vẫn vậy. Máy của em la HD2 bình thường và thẻ của em là thẻ 16 gb. Cảm ơn cả nhà.
Bạn format lại máy bằng Task29, format lại thẻ nhớ bằng SD Fomatter, sau đó làm lại xem sao...

caonha

initrd.gz&Zimage 2 file tìm ở đâu, mình tìm hoài không thấy, bác nào có dường link chỉ mình load, thanks!

babaobi

Phù!!! đánh vật gần 1 ngày rồi cũng xong. Đang xài W7 trên HD2, quá hao pin, ngày 2 cục (ban ngày) mà chịu cũng không thấu , chuyển thử sang android nhưng bị cái thẻ nhớ nó vật mệ lữ, cuối cùng chơi xóa toàn bộ partition thẻ nhớ rồi format lai fat32, làm lại từ đầu theo hướng dẫn bài này và bài này "http://www.pdaviet.net/showthread.php?115434-RECOVERY-%28-CLOCKWORKMOD%29-CHO-NAND-ANDROID-UPDATE-11-01-2011" mới xong. Phù!! cảm ơn các mod và các bạn. Chơi với thằng này phải hơi rành về hệ thống (máy tính) chứ không thì vô phương (nhận xét cá nhân thôi).

DucLong

Super V.I.P
Phù!!! đánh vật gần 1 ngày rồi cũng xong. Đang xài W7 trên HD2, quá hao pin, ngày 2 cục (ban ngày) mà chịu cũng không thấu , chuyển thử sang android nhưng bị cái thẻ nhớ nó vật mệ lữ, cuối cùng chơi xóa toàn bộ partition thẻ nhớ rồi format lai fat32, làm lại từ đầu theo hướng dẫn bài này và bài này "http://www.pdaviet.net/showthread.php?115434-RECOVERY-%28-CLOCKWORKMOD%29-CHO-NAND-ANDROID-UPDATE-11-01-2011" mới xong. Phù!! cảm ơn các mod và các bạn. Chơi với thằng này phải hơi rành về hệ thống (máy tính) chứ không thì vô phương (nhận xét cá nhân thôi).
Phù hai lần là mọi chuyện ok hết, từ từ rồi quen thôi bạn.

quangtunghtt

chao bạn mình co con htc diamond p3700 mình downloat bản rom Gen.Y D2X R2.6 WWE.7z file costomRUU.EXE chạy thì báo lõi.mình đã dổi tên thành DIAMIMG.nbh và cài trên trẻ nhở may cứ đứng ở Bootloader ko up rom dc mong các bạn chỉ dẫn cho mịnh với.Hard-SPL-Diamond-OliNex là hình 3 màu và thông tin:
SPL-1.40.OliNex......mong các bác chỉ dẫn cho mình với.thank.
làm ơn gửi vào mail cho mình nhé tìm trong diễn đàn khó quá...
mail mình là :dvtsp2ht@gmail.com.

cakiem123

ở mục 8 em thấy có mấy mục nhỏ bên trong vậy công dụng của từng mục ấy ntn hả bác, em mới chir dùng đến mục update from sd card nhưng chưa dùng cái khác bác , bác hướnh dẫn em với nhé !!

Last edited by a moderator:

nhan_bksg

xin gửi lời chào đến diễn đàn!!! anh em nào rảnh cho em hỏi tí nha!(em dung hd2-tmobile nhug chi su dung duoc rom duoc Rom 662 mgb va ram 411 mgb free 128 mgb ) e đang dùng bản NexusHD2-Gingerbread_V2.9_NAND_(Android-2.3.5).để sử dung rom 1gb và ram 576 mgb e phải làm như thế nào.Mong anh chị diễn đàn giúp em nha.,mong reply sớm.thanks

xin gửi lời chào đến diễn đàn!!! anh em nào rảnh cho em hỏi tí nha!(em dung hd2-tmobile nhug chi su dung duoc rom duoc Rom 662 mgb va ram 411 mgb free 128 mgb ) e đang dùng bản NexusHD2-Gingerbread_V2.9_NAND_(Android-2.3.5).để sử dung rom 1gb và ram 576 mgb e phải làm như thế nào.Mong anh chị diễn đàn giúp em nha.,mong reply sớm.thanks
Cài trên NAND thì làm gì còn 1Gb nữa bạn, chỗ nào cài HĐH đây... Còn Ram thì Android chỉ nhận 411Mb thôi chứ không như WM nhận đủ 576Mb đâu nhé...

nhan_bksg

em dùng system information thì nó để la max rom là 662 mgb chứ đâu phải 1gb.Nếu đúng 1gb thì nó để max 1gb chứ anh,còn lại free bao nhiu,có phải em con của em la T-mobile ko zay anh Dũng,em thấy dưới loa có chữ T-mobile ko bik đúng ko nữa.thanks anh nhìu nha.

em dùng system information thì nó để la max rom là 662 mgb chứ đâu phải 1gb.Nếu đúng 1gb thì nó để max 1gb chứ anh,còn lại free bao nhiu,có phải em con của em la T-mobile ko zay anh Dũng,em thấy dưới loa có chữ T-mobile ko bik đúng ko nữa.thanks anh nhìu nha.
Bạn dùng bản rom nào và dung lượng CWM là bao nhiêu??? Từ đó suy ra thôi...;;)

nhan_bksg

gửi dinhtuandung2012

chắc em dùng bản rom 1gb anh ah,nhưng nó mất 350mb đi đâu mà ko hiện ra vậy,lúc trước em chạy android 2.2 sau up 2.3.5,còn cái ram 576 mà chỉ hiện ra là 441 chứ,em dung Radio_Leo_2.14.50.04.Nghe nói up radio sẽ sử dụng được hết ram.còn nữa cho e hỏi lun anh nhé,em cài fifa 10 vào máy,thì sân vận động bị đen,do read thẻ kém hay do ram kém zậy anh,trả lời giúp em nha anh Dũng,thanks anh nhìu sory hơi làm phiền tí

chắc em dùng bản rom 1gb anh ah,nhưng nó mất 350mb đi đâu mà ko hiện ra vậy,lúc trước em chạy android 2.2 sau up 2.3.5,còn cái ram 576 mà chỉ hiện ra là 441 chứ,em dung Radio_Leo_2.14.50.04.Nghe nói up radio sẽ sử dụng được hết ram.còn nữa cho e hỏi lun anh nhé,em cài fifa 10 vào máy,thì sân vận động bị đen,do read thẻ kém hay do ram kém zậy anh,trả lời giúp em nha anh Dũng,thanks anh nhìu sory hơi làm phiền tí
350Mb đó là cài hệ điều hành, còn về úp Radio 2.14.50.04 để có Ram 576Mb thì chỉ áp dụng cho HĐH WM thôi chứ Android chỉ nhận dung lượng ram có vậy thôi... Còn về Game FiFa thì bạn có thể remove đi rồi cài lại xem sao. Cài Android thì thẻ tối thiểu phải là Class 4 trở lên nhé...