• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI NAND ANDROID ROM CHO HD2 & FIX LỖI TREO MÁY, PARTITION EXT SD

duchuu2003

các bác chỉ giup em với,khi em up radio lên no bao lỗi

mong chỉ giáo

dammeppc

hoi?

mình cài rùi, xài được mấy ngày máy hết pin sạt lại ko khởi động lại được.

giúp mình với mình dang xài "Rom_Desire_HD_1.84.832.2_v1.2_RAF1.9"
thank!

Chỉnh sửa cuối:
hoi?

mình cài rùi, xài được mấy ngày máy hết pin sạt lại ko khởi động lại được.

giúp mình với mình dang xài "Rom_Desire_HD_1.84.832.2_v1.2_RAF1.9"
thank!
Bạn sạc lại pin bằng sạc đa năng cho đầy, sau đó cho vào máy và khởi động lại là được...

có cách nào nâng cấp radio không các bác.chạy mãi cứ báo lỗi
Bạn úp Radio bằng thẻ nhớ nhé... Bạn format thẻ với định dạng FAT32, sau đó copy file Radio .nbh vào thẻ rồi đổi tên thành LEOIMG.nbh. Cho thẻ vào máy và đưa máy về Bootloader và làm theo hướng dẫn trên màn hình.

whitehell

Help me!!! Em làm đúng như hướng dẫn, đã HSPL xong, bootloader đã báo 2.08. Sau đó em flash magldr như hướng dẫn và đã finish, nhưng điện thoại bị treo ở màn hình trắng có chữ HTC chứ không vào được menu Magldr, em tháo pin ra khởi động lại thì vẫn treo, máy vẫn vào được bootloader. Các pro giúp e xem nó lỗi gì và làm nào để fix ạ? DT của em là HD thường.

sheva2202

Help me!!! Em làm đúng như hướng dẫn, đã HSPL xong, bootloader đã báo 2.08. Sau đó em flash magldr như hướng dẫn và đã finish, nhưng điện thoại bị treo ở màn hình trắng có chữ HTC chứ không vào được menu Magldr, em tháo pin ra khởi động lại thì vẫn treo, máy vẫn vào được bootloader. Các pro giúp e xem nó lỗi gì và làm nào để fix ạ? DT của em là HD thường.
bạn tắt máy nhấn giữ phím power + volume down thì nó vào thôi

tuaneti

Có một số máy không cài được theo cách MAGLDR, Nhưng hoàn toàn cài được theo Cách cLk, Bác thử dùng cách cLK xem sao, Dùng cái này cho dễ nhé, Bỏ qua bước chuyển nếu Rom hỗ trợ cLK !

whitehell

Có một số máy không cài được theo cách MAGLDR, Nhưng hoàn toàn cài được theo Cách cLk, Bác thử dùng cách cLK xem sao, Dùng cái này cho dễ nhé, Bỏ qua bước chuyển nếu Rom hỗ trợ cLK !

Thanks pro, mình đã thực hiện như hướng dẫn bên kia nhưng cũng không được. Tình trạng y hệt như flash magldr, sau khi wipe, mình cài clk, sau khi finish máy lại treo ở màn hình trắng có chữ HTC chứ không hiện dòng [XXX] fastboot: processing commands. Bây giờ phải làm sao ạ???

trongnam1001

xin hỏi pác là sau khi em làm hoàn thành ở bươc VI: và sau đó cắm thẻ nhớ lại thì windows bắt format thẻ nhớ đã làm ở bước:
PHẦN IV: CÁCH CHIA THẺ NHỚ HỖ TRỢ CHỨC NĂNG As2SD_PARTITION-EXT:
mới cho copy Rom vào để up( mình đã copy bản rom vào trước khi làm bước này nhưng giống như là thẻ đã bị format mất rom đó rùi.
xin chỉ giáo( làm sao để copy ROM vào thẻ khi window đòi format.
xin hỏi 1 vấn đề nữa mong các Pro giúp đỡ: là mình dùng HTC HD2 đã uprom lên bản 2.3.5 nhưng không có
proxy settings để set wifi vào mạng qua Proxy. vậy có ai có bản rom mà có Proxy settings trong phần Wireless không?

Last edited by a moderator:

tvp3004

PHẦN IV: CÁCH CHIA THẺ NHỚ HỖ TRỢ CHỨC NĂNG As2SD_PARTITION-EXT:
Tại sao chúng ta phải thực hiện bước này? Việc partition thẻ nhớ giúp chúng ta mở rộng bộ nhớ NAND của máy sang thẻ nhớ, nhờ đó người dùng có thể dùng bộ nhớ mở rộng này cho việc cài ứng dụng tuy nhiên việc thực hiện khâu này chỉ có ý nghĩa khi bản ROM có hỗ trợ chức năng này.
Do có rất nhiều bạn gặp khó khăn trong việc chia thẻ nhớ để hỗ trợ chức năng As2SD. Chức năng này có trên nhiều ROM.zip (Rom_clockworkmod) nên tôi hướng dẫn các bạn thực hiện khâu này không cần phải dùng phần mềm Gparted chạy trên CD.
1/ Tải file này: http://www.mediafire.com/?62qvkb6b5be5pjm
khi tải về giải nén ra một folder trên PC. Trong đó có 02 file. một file là Data2SD tiếp tục giải nén ra thành một folder. File thứ 2 chứa Tool ClockworkMod 400M các bạn giải nén và để trên PC.
2/ Dùng đầu đọc thẻ nhớ format thẻ theo chuẩn FAT32, full format càng tốt. Sau đó copy folder Data2SD từ máy tính vào thẻ nhớ, cho thẻ vào Phone HD2.
3/ Bấm nút end (màu đỏ) tắt và khởi động lại máy trong khi đó nhấn giữ nút end để máy vào MDGLDR (nên dùng phiên bản mới 1.13) kế đó dùng nút volumdown để chọn vào dòng USB flasher, cắm cab nối phone với máy tính để chạy tool clockworkmod đã tải về ở trên. click chuột phải vào file DAF.exe chọn Run as administrater rồi cài tool này vào phone, khi cài xong máy sẽ tự động vào trở lại Tool MAGLDR tiếp tục chọn: Services->BootSettings->AD SD Dir" trong magldr menu và chọn Data2SD folder.
tiếp đó chọn "Boot AD SD". ClockworkMod sẽ trở về ClockworkMod Recovery menu.
chọn tiếp "advanced->Partition SD Card" , Lúc này bạn lựa chọn kích thước của partition cho Data2SD (nên chọn 1 GB), chọn tiếp dòng trên cùng là 0_wap partition.
Quá trình thực hiện partition đã xong, nhấn nút back để về "reboot system now" lúc này muốm flash ROM zip thì các bạn gỡ thẻ nhớ ra chép file rom.zip vào thẻ cho vào lại HD2 chọn vào menu ở dòng boot as sd hoặc AD Recovery để bắt đầu up rom.
Như vậy thẻ nhớ đã được chia theo 02 phân vùng khác nhau để hỗ trợ data2sd, chúng ta chỉ thấy nó khi dùng phần mềm chuyên dùng, nếu chỉ dùng đầu đọc thẻ thì không nhìn thấy được hết partition 1G đã chia. Trên HD2 các bạn có thể tải ứng dụng eray về để nhìn thấy phân vùng này.
Lưu ý: khi thay kernel, có một số kernel chứa luôn phần data và các file có thể làm thay đổi partition do đó trước khi update các bạn nên giải nén ra xem và loại bỏ chúng trước khi upgrade (nâng cấp) vì nếu partition này nếu vô tình bị set nhỏ đi thì ROM sẽ bị tràn và treo ở màn hình HTC.
mình làm theo cách này với thẻ 16g thì ok,thẻ 32g thì kiểm tra thấy có mất 1g,nhưng vào xem thì ko có

tuaneti

Thanks pro, mình đã thực hiện như hướng dẫn bên kia nhưng cũng không được. Tình trạng y hệt như flash magldr, sau khi wipe, mình cài clk, sau khi finish máy lại treo ở màn hình trắng có chữ HTC chứ không hiện dòng [XXX] fastboot: processing commands. Bây giờ phải làm sao ạ???

Xem vấn đề đó Ở ĐÂY thực ra có đủ cả nhưng bạn hơi lười đọc topic thôi, Nên đọc Topic vì ai cũng sẽ gặp ít nhiều sự cố !

ngkhbanker

sau khi e làm đến bước này "chọn tiếp "advanced->Partition SD Card" , Lúc này bạn lựa chọn kích thước của partition cho Data2SD (nên chọn 1 GB), chọn tiếp dòng trên cùng là 0_wap partition".thì màn hình máy HD2 hiện partitiom sd card ....please wail là sao ah?