• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI NAND ANDROID ROM CHO HD2 & FIX LỖI TREO MÁY, PARTITION EXT SD

DucLong

Super V.I.P
Bạn DucLong ơi...mình up lên ngon lành nhưng sáng nay thử nghe gọi thì ôi thôi...toàn tiếng như robot nói ý...cách khắc phục thế nào vậy bạn...giúp mình vợi nhé....thank bạn!!!!!!
Bạn gọi đi số bất kì ví dụ: 900(khỏi tốn xiền).
Khi máy kết nối thì bấm loa ngoài
nghe xong một lúc tắt đi
mở ra gọi lại. ok rồi

pda_s620

Thank...bạn nhé...Vừa gửi bài cho bạn thì tìm đc trên mạng fix cái được ngay...hi hi

stupid1314

Thiết nghĩ anh DucLong nên cập nhật thêm phần hướng dẫn cài NAND Android có hổ trợ data img trên sd lên #1. Nếu được vậy thì tốt quá ạ.

pda_s620

À mà mình thấy bản rom mà bác chủ thớt đưa ra chưa đc ổn về wifi ( Laptop bắt sóng 2-3 cột nhưng HD2 thì bắt đc nhưng ko có cột nào nên chẳng vào mạng được) và phần hiệu ứng xoay ngang màn hình...khi xoay ngang hoặc dọc thì phải mất >15 giây mới đc...với cả chơi mấy game cân bằng máy ý (mình chẳng nhớ rõ tên :D:D:D) ko dc chuẩn... Mong sao bác chủ thớt sớm kiếm thêm đc bản ROM ổn định cho anh em vọc thì tốt....Thank bác rất rất nhiều...

DucLong

Super V.I.P
À mà mình thấy bản rom mà bác chủ thớt đưa ra chưa đc ổn về wifi ( Laptop bắt sóng 2-3 cột nhưng HD2 thì bắt đc nhưng ko có cột nào nên chẳng vào mạng được) và phần hiệu ứng xoay ngang màn hình...khi xoay ngang hoặc dọc thì phải mất >15 giây mới đc...với cả chơi mấy game cân bằng máy ý (mình chẳng nhớ rõ tên :D:D:D) ko dc chuẩn... Mong sao bác chủ thớt sớm kiếm thêm đc bản ROM ổn định cho anh em vọc thì tốt....Thank bác rất rất nhiều...
Đấy là mình lấy một bản làm ví dụ lúc đầu khi mới có NAND ROM chứ sau này có nhiều rom thì người dùng tự tìm kiếm up và tự nhận xét.

htthinh20

Chào các bác!!Em là mem mới!!Có vài việc xin thọ giáo các bác.Chuyện là lúc sáng em có xài bản MIUI futureshocks của bác Ancola, và đã cài thành công!Nhưng khi em muốn cài 1 bản rom khác thì lúc em làm theo hướng dẫn của bác Ancola thì khi em "NhẤn nút 'Volume Down' chuyển xuống Option 4: USB Flasher và nhấn nút 'Call' màu xanh bên trái dưới cùng" thì may' báo là "wait USB...." đợi mãi chả thấy nó lên thông báo "wait USB...USB". Em làm liều cài đại cái rom khác thì bị báo lỗi giống như khi mình chưa kết nối USB vậy!!!Mong các bác giải quyết giúp em.Với lại dù up bản rom khac không được nhưng bản MIUI hiện tại vẫn chạy ok!!!!

gunnroseclose

Chào các bác!!Em là mem mới!!Có vài việc xin thọ giáo các bác.Chuyện là lúc sáng em có xài bản MIUI futureshocks của bác Ancola, và đã cài thành công!Nhưng khi em muốn cài 1 bản rom khác thì lúc em làm theo hướng dẫn của bác Ancola thì khi em "NhẤn nút 'Volume Down' chuyển xuống Option 4: USB Flasher và nhấn nút 'Call' màu xanh bên trái dưới cùng" thì may' báo là "wait USB...." đợi mãi chả thấy nó lên thông báo "wait USB...USB". Em làm liều cài đại cái rom khác thì bị báo lỗi giống như khi mình chưa kết nối USB vậy!!!Mong các bác giải quyết giúp em.Với lại dù up bản rom khac không được nhưng bản MIUI hiện tại vẫn chạy ok!!!!
Nó bảo wait USB... thì cắm cáp vào luôn chứ làm gì có cái Wait USB ... USB bao giờ đâu :)):)):))

htthinh20

Nó bảo wait USB... thì cắm cáp vào luôn chứ làm gì có cái Wait USB ... USB bao giờ đâu Click here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlarge
Vấn đề là em đã cắm cáp rồi mà nó vẫn báo như thế!!!:D.Mong các bác giúp!!!

thanhtbv

Vấn đề là em đã cắm cáp rồi mà nó vẫn báo như thế!!!:D.Mong các bác giúp!!!

Bạn bật Activesync (dùng cho XP) or Mobile device center (cho wn7&vista) trên PC nhé. bỏ dấu trong Allow USB Connections là ok mà,

htthinh20

Bạn bật Activesync (dùng cho XP) or Mobile device center (cho wn7&vista) trên PC nhé. bỏ dấu trong Allow USB Connections là ok mà
Thanks bạn để mình làm thử.:D

abc3650

Cho em hỏi là up bản này thì tháo thẻ nhớ ra chép mp3 rùi hình ảnh và ringtones này nọ rùi ghim vào nó vẫn nhận ra như mấy chú Nexus One này nọ đúng k vậy ? Hay có phải làm thêm thao tác gì nữa k ?

Thx all .. đang xài SD cũng ok .. nhưng máu quá muốn lên thẳng NAND chứ k ké thằng WM nữa ..

Mong tin ..

h2love4ever

CHo mình hỏi, mình đã up bản Rom android đầu tiên rồi, bây h muốn up sang bản rom android khác thì làm thế nào

bonmat8888

CHo mình hỏi, mình đã up bản Rom android đầu tiên rồi, bây h muốn up sang bản rom android khác thì làm thế nào

Nếu bạn đang chạy bản Android thường (chạy song hành với WM), và muốn dùng bản Android thường khác thì chỉ cần copy bản rom đó vào thẻ để dùng. Bạn có thể tham khảo ở topic http://www.pdaviet.net/showthread.php?99328-H%C6%AF%E1%BB%9ANG-D%E1%BA%AAN-CHI-TI%E1%BA%BET-CH%E1%BA%A0Y-ANDROID-TR%C3%8AN-TH%E1%BA%BA-NH%E1%BB%9A-%28SD-CARD%29-CHO-HD2-LEO

Còn bạn đang dùng bản NAND_ANDROID thì thay thế bản khác cũng đơn giản thôi, tham khảo ở topic http://www.pdaviet.net/showthread.php?115057-H%C6%AF%E1%BB%9ANG-D%E1%BA%AAN-C%C3%80I-%C4%90%E1%BA%B6T-NAND_ANDROID_ROM-CHO-HD2

abc3650

Cho em hỏi là up bản này thì tháo thẻ nhớ ra chép mp3 rùi hình ảnh và ringtones này nọ rùi ghim vào nó vẫn nhận ra như mấy chú Nexus One này nọ đúng k vậy ? Hay có phải làm thêm thao tác gì nữa k ?

Thx all .. đang xài SD cũng ok .. nhưng máu quá muốn lên thẳng NAND chứ k ké thằng WM nữa ..

Mong tin ..

Giúp em .. vì hay chép nhạc và hình vào thẻ để giải trí .. nên muốn cài thẳng NAND và chép data vào SD thưởng thức ..

ancola66

Super V.I.P
Giúp em .. vì hay chép nhạc và hình vào thẻ để giải trí .. nên muốn cài thẳng NAND và chép data vào SD thưởng thức ..
Nhận đựoc hết phim, ảnh, nhạc( Riêng Ringtone thì có bản nhận *.mp3 và *.ogg nhưng cũng có bản chỉ nhận *.ogg)

phamtung1234

em cài Android trên thẻ SD, dùng rất mượt và sướng, lướt web cực nhanh, nhưng pin dùng liên tục được 3.5-5h. Nếu không sử dụng thì thời gian chờ được 10h. con HTC HD2 thường của em sau khi up rom để cài android, nếu chuyển sang chạy WM6.5 thì thời gian chờ lên được 40 - 48h nhiều hơn so với khi chưa up rom (trước thời gian chờ chỉ được 18h). Bây giờ rất muốn cài Android trực tiếp trên máy, các bác cho biết thì tình hình sử dụng pin thế nào nếu cài android trực tiếp trên máy (cài thẳng NAND)?

abc3650

Đã cài rất thành công và nhanh chóng .. Đã tắt nhũng cái k cần thiết và đang test pin .. :)

Sẵn tiện cho em hỏi cái Move2SD sử dụng như thế nào vậy .. Vì muốn cài nó qua SD chứ vào máy thì HD 2 thường sợ k chạy nỗi ..

quocthaihtc

sao trong đây đề cập hd tmobile và thường còn HD2 telstra T9193 có cài được ko vậy cac bác

htthinh20

Các bác cho e hỏi:khi tắt máy và sạc pin cho máy nếu chạy WM thì sạc xong 1 thời gian dù cắm sạc nhưng máy mát lắm còn khi xài NAND thì khi sac xong máy cứ nóng!!Vậy là do máy em bị hư hay vì chạy Android nên nó vậy???Mong các bác trả lời e sớm!!Thanks các bác nhiều!!!!!

sangbato

sao minh cai FLASH MAGLDR ma sao bao conect bi loi vay ? bac nao bit chi minh voi
moi hoc xai hd2