• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

INESOFT PHONE 6.xx (beta & final)

buitruc

các pác ui giúp với, tôi up minis lên WM 6 thì không cài được thằng này (thử cả 1.66 và 1.67) : nó chỉ setup đến:inesoft address book install rồi treo luôn
bạn nên cài vào main đi, bây giờ bạn nên SR lại máy rồi cài lại vào main. Chúc vui

bobby09120

mình đang dung wm6 cài cái nì vào dùng ngon lành kô vấn đề gì chỉ tiếc là kô cài đc nhạc tin nhắn thoai

ThePhong2006

Xem hình này. Nhấn vào biểu tượng tray launch và chọn như hình để chọn Rung khi mình kết nối cuộc gọi. hihi.

thưa với bác rằng em đã làm như bác nói nhưng vẫn chẳng thấy "run" gì cả!
Chỉ khi nào mà bật speaker lên mới có rung thôi bác ơi!

buitruc

Có cách nào để tên và số đt gọi đến và đi hiện lớn như bản 1.66 ko vậy?
Bạn nên đọc cách hướng dẫn đưa thêm mấy skin mới vào trong IAB thì nó chắc chắn sẽ khắc phục được việc này, mình đã làm thành công rồi bạn

khoavetccty

Mình hiện đang sử dụng bản 1.67, có một số nhận xét và góp ý như sau :
1. Bản này thấy giao diện đẹp hơn, nghe một số anh em sử dụng nhận xét là mượt hơn và nhẹ hơn phiên bản 1.66.
2. Mình đã remove phiên bản cũ trước khi cài phiên bản mới.
3. Phải cài vào main, không cài vào thẻ.
4.Cho chương trình chạy ngầm, khi tắt thì tắt bằng dấu x chứ đừng exit chương trình, còn cách chọn cho rung khi kết nói thì mình cũng làm như hương dẫn ở trên và cài một phát là ăn ngay.
Máy rung khi kết nối và sau khi đổ chuông mà người nhận không nghe.
Một vài nhận xét hy vọng giúp anh em mới sử dụng cài đặt thành công. Chúc vui. Khoavet

ThePhong2006

1. Bản này thấy giao diện đẹp hơn, nghe một số anh em sử dụng nhận xét là mượt hơn và nhẹ hơn phiên bản 1.66.---> đồng ý với bác!
2. Mình đã remove phiên bản cũ trước khi cài phiên bản mới.--> em cũng làm như bác luôn! thậm chí còn HR nữa cơ!
3. Phải cài vào main, không cài vào thẻ.--> oki on mainmemory
4.Cho chương trình chạy ngầm, khi tắt thì tắt bằng dấu x chứ đừng exit chương trình, còn cách chọn cho rung khi kết nói thì mình cũng làm như hương dẫn ở trên và cài một phát là ăn ngay.--> càng oki hơn vì IAB vẫn hiện lên trên trayicon và đã tick vào vib when connect.
Máy rung khi kết nối và sau khi đổ chuông mà người nhận không nghe.
Một vài nhận xét hy vọng giúp anh em mới sử dụng cài đặt thành công. Chúc vui.---> không vui đc vì làm như bác thành công lắm rùi chỉ bùn là người ta alo mà máy mình không rung hic

khoavetccty

Bạn đã vào option của IAB set lại chưa. Nếu bạn set cho IAB, thì bạn phải xem lại cái thằng sound setting của máy(biểu tương cái loa trong phần setting ấy). Với lại bạn phải xem lại bài nhạc mà bạn muốn dùng làm ringtone, có thể thử bằng cách thay bằng một ringtone khác xem sao. Hôm trước có anh bạn cũng bị trục trặc như bạn, mình tìm hoài không ra lỗi, cuối cùng khi thử đổi một ringtone khác thì nó lại rung bần bật như cũ. Mong là giúp đuợc bạn. Khoavet

ThePhong2006

cám ơn bác đã reply nhưng thưa với bác rằng nó khổ là như thế này trong IAB em đã vào option trên trayicon và set Vib on connect và Vib on busy trong phần outgoing call. Thêm nữa đó là e đã vào option trong IAB và chọn enable caller ID rùi! Còn về phần nhạc chuông thì em đã thay nhiều bài từ khi sài thèng cu IAB này rùi. Còn nữa đó là trong soud setting thì event incoming call em đã chọn là Vib n ring rùi!
Bác xem lại giúp e với! Cám ơn bác đã giúp đỡ!

biliem

<<< Nguyên văn bởi SirKojiro Xem Bài gửi
Có cách nào để tên và số đt gọi đến và đi hiện lớn như bản 1.66 ko vậy?

Bạn nên đọc cách hướng dẫn đưa thêm mấy skin mới vào trong IAB thì nó chắc chắn sẽ khắc phục được việc này, mình đã làm thành công rồi bạn>>>

Mở file .ini trong skin, tăng cở chử, và màu mè gì đó tùy ý ở mấy cái phần có liên wan tới font. Có thể chỉnh ngay trên ppc để test cho nhanh đó bác

Astalavista

Nhưng bản này đã fix được cái lỗi hiện thị cả contacts trong SIM và trong máy chưa các bác ơi

vit

các pác ui giúp với, tôi up minis lên WM 6 thì không cài được thằng này (thử cả 1.66 và 1.67) : nó chỉ setup đến:inesoft address book install rồi treo luôn
bác reset lại và vào chế độ safe mode đấy, rồi cài đặt thì sẽ được. Nó bị đụng một vài phần mềm đó! Ko sao cả đâu :D:D:D

gaconlonton177

cho em hỏi là shao em dùng thỉnh thoảng nó cho luôn màn hình trắng,vẫn còn thanh menu nhưng mà phần address book trắng trơn,khi tắt soft đi,khới động lại thì lại được
như vầy là sao ạh :-?

Kangmin82

Trước cài bản 1.67 cho NEO và stealth thì chạy rất ổn,có thể set nhạc chuôn bất cứ đâu trên máy kể cả trên thẻ nhớ.Nhưng cài cho con Exec thì lại ko đc như vậy thỉnh thoảng nó lại về cái nhạc gốc của máy.Có bác nào bị như vậy ko???

khanhnk

Banned
Đa số các host bây giờ chỉ cho up tới 10MB. Mọi người thử xài cái box.net xem sao. Cái này bản free chỉ cho 10MB, nhưng bản premium thì vô tư.
Muốn có premium thì phải mua hoặc giới thiệu với người khác cùng xài. Ở đây chúng ta sẽ làm theo cách 2, tức là đăng ký 1 acc free. Sau đó send cho các email khác. Email này của mình, hoặc của người khác đều được. Và nếu các địa chỉ email kia cũng đăng ký thì acc sẽ được nâng cấp lên premium Làm vài cái email là ngon lành Hình như 5 là đủ rồi thì phải. Bác nào check thử nhé

Mới check thử vừng cho cái Netter của bác dinhvan. Cái này bản 1.2 không xài được. Để em down thử bản trên rapid coi sao vậy

trananhb1

em gặp 1 trục trặc khi dùng bản 1.67, đấy là khi vào IAB , chọn tên và số điện thoại , ấn call thì nó báo là đợi 3s , sau đó dailling nhưng ngay lập tức sau đấy tắt ngay , lại phải dùng chức năng phone để bấm số , thử cài mấy phiên bản mà vẫn bị , ko hiểu gì luôn ,mong các bác giúp đỡ ạ

bacnemo

Em xin hỏi các bác một chút, các bác trả lời giúp em nhé
Không hiểu tại sao từ lúc em cài bản 1.67 vào, khi có điện thoại đến thì nghe thấy chuống ngay nhưng rất lâu mới hiện lên màn hình phone, e bị các khứa thắc mắc là sao gọi mãi mới thấy nhấc máy (khổ thân em, e có muốn thế đâu cơ chứ, chả lẽ nghe thấy chuông, nghe máy luôn rồi hỏi: "ai đấy ạ?" thế còn bị chửi ác hơn :(( )
Các bác biết thì help em cái nhé. E cám ơn các bác nhiều

PS: E dùng BA, WM5

bacnemo

Trước cài bản 1.67 cho NEO và stealth thì chạy rất ổn,có thể set nhạc chuôn bất cứ đâu trên máy kể cả trên thẻ nhớ.Nhưng cài cho con Exec thì lại ko đc như vậy thỉnh thoảng nó lại về cái nhạc gốc của máy.Có bác nào bị như vậy ko???

Em cũng bị tình trạng tương tự như bác, thỉnh thoảng quay về chuông mặc định của WM, chả biết giải quyết thế nào :(

toanh04

Em cũng bị tình trạng tương tự như bác, thỉnh thoảng quay về chuông mặc định của WM, chả biết giải quyết thế nào :(

Bởi vì khi ĐT ở trạng thái chờ nó sẽ tự động ngắt nguồn cung cấp cho thẻ nhớ để tiết kiệm điện năng, khi có người gọi đến nguồn mới được cung cấp trở lại, nhưng như thế thì đã quá trễ, nó đành phải lấy cái nhạc chuông mặc định ra xài đỡ vậy...:)) Bác chịu khó để file nhạc chuông trên phone thì sẽ khắc phục được lỗi này thôi...

Chỉnh sửa cuối:

biliem

em gặp 1 trục trặc khi dùng bản 1.67, đấy là khi vào IAB , chọn tên và số điện thoại , ấn call thì nó báo là đợi 3s , sau đó dailling nhưng ngay lập tức sau đấy tắt ngay , lại phải dùng chức năng phone để bấm số , thử cài mấy phiên bản mà vẫn bị , ko hiểu gì luôn ,mong các bác giúp đỡ ạ

Vô tool/option/ tab Phone&Dial: Chọn Just call cho Dial method bạn nhé