• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Limera1n RC1b - Jailbreak cho iPhone 4/3GS, iPod 3G/4G, iPad iOS 4.x

mrnguyentla

mình thấy Limera1n ra đến bản Limera1n RC1 BETA4 hok bít đã hỗ trợ cho ipod touch gen2 modem MC os 4.1 chưa nhỉ :(, mong chờ mãi :((
Bạn nào đã thử rùi thì bảo mình với

AquaSta

Moderator
mình thấy Limera1n ra đến bản Limera1n RC1 BETA4 hok bít đã hỗ trợ cho ipod touch gen2 modem MC os 4.1 chưa nhỉ :(, mong chờ mãi :((
Bạn nào đã thử rùi thì bảo mình với
Dùng cho touch 3G có thể là MC 2G, bạn thử đi chứ còn trông chờ ai? Chết được đâu mà sợ

mrnguyentla

Dùng cho touch 3G có thể là MC 2G, bạn thử đi chứ còn trông chờ ai? Chết được đâu mà sợ

Mình đang lưu file SHSh của 4.0.1 để lên 4.1 nhưng mãi mà trên Cydia nó chưa thông báo lưu SHSH thành công nên ko dám up :(

linhbap

Máy 3GS-8G (phát hành cùng IP4) hiện đang ở fw 4.0.2 có dùng cái này để jb được không các bác ơi?.
Nếu không thì dùng cái gì ạ.
thanks!

vipboy_9x

Moderator
Máy 3GS-8G (phát hành cùng IP4) hiện đang ở fw 4.0.2 có dùng cái này để jb được không các bác ơi?.
thanks!
Cái Này JB Cho tất cả FW từ 4.0--4.1 (IOS4XX) đấy bạn.Tải về làm theo hướng dẫn Done!

kingq

@kingq: bạn vẫn chưa hiểu nhiều về iPhone. Lúc jb xong thì bạn ở chế độ recovery, bạn restore làm gì? Yêu cầu jb thì bạn phải đưa về DFU cơ mà

Hic. Chính xác mình gà về Iphone, lần đầu tiên sử dụng mà. Vậy mình đã JB thành công hay chưa vậy bạn. trong quá trình JB mình thấy đã qua được đoạn DFU MODE rồi. Do tới lúc DONE toàn bộ rồi nó cứ hiện ra cái sợi dây cáp nối ITUNES và ko biết phải làm thế nào nữa nên sợ quá cho nó về với nhà sản xuất luôn.
Bạn cho mình YM! đi. Bạn support mình để vượt ải thành công với. Thanks.

AquaSta

Moderator
Mình đang lưu file SHSh của 4.0.1 để lên 4.1 nhưng mãi mà trên Cydia nó chưa thông báo lưu SHSH thành công nên ko dám up :(
Bạn muốn lấy shsh cho 4.0.1 thì bạn phải thực hiện từ khi firmware 4.0.1 đang là phiên bản mới nhất hoặc khi Apple chưa đóng cửa việc sign firmware cho 4.0.1
Nghĩa là khi Apple ra 4.0.2 thì 4.0.1 không phải là mới nhất nữa, nếu khi ra 4.0.2 mà trong 1 vài ngày họ vẫn sign cho 4.0.1 thì lúc đó nhanh tay bạn còn lấy được shsh cho 4.0.1
Giờ 4.0.2 cũng đóng cửa rồi thì chỉ có lấy shsh cho 4.1, nghĩa là bạn chỉ lấy shsh file từ Apple cho firmware hiện hành.
Sau đó shsh file sẽ được lưu lại trên Cydia server thì bạn có thể lấy lại từ Cydia server kể cả sau này ra firmware mới hơn nữa. Trừ khi server Cydia bị down
Vấn đề là bạn dùng iPod touch thì cũng không quan trọng shsh lắm vì 4.1 hiện đã jailbreak được rồi. Nếu sau này Pwnage được thì bạn có thể dùng custom fw. Mình nghĩ nên lên 4.1 vì firmware 4.1 Apple quảng cáo là sửa lỗi chạy chậm trên iPhone 3G và iPod touch 2G
thanks!
Được bạn, bạn nên jailbreak ở phiên bản 4.0.2 này (nếu máy là locked) thì càng tốt, jailbreak xong còn unlock được
Hic. Chính xác mình gà về Iphone, lần đầu tiên sử dụng mà. Vậy mình đã JB thành công hay chưa vậy bạn. trong quá trình JB mình thấy đã qua được đoạn DFU MODE rồi. Do tới lúc DONE toàn bộ rồi nó cứ hiện ra cái sợi dây cáp nối ITUNES và ko biết phải làm thế nào nữa nên sợ quá cho nó về với nhà sản xuất luôn.
Bạn cho mình YM! đi. Bạn support mình để vượt ải thành công với. Thanks.
Giờ iPhone của bạn lên 4.1 rồi thì phải, nếu là hàng locked thì bạn không unlock được. Nếu bạn ở nước ngoài dùng của nhà mạng thì không cần unlock.
Cả limera1n và greenpois0n đều yêu cầu đưa iPhone về DFU mode thì nó mới thực hiện jailbreak. Bạn làm đúng như vậy rồi nếu xong bị cáp + iTunes thì thử tắt máy bật lại đầu tiên. Nếu vẫn bị cáp đĩa thì bạn dùng tinyumbrella để kick out Recovery mode xem sao. tinyumbrella down ở đây: http://thefirmwareumbrella.blogspot.com/

linhbap

Mình JB thành công rồi, fw 4.0.2 thì dùng AppSyns nào cho phù hợp nhỉ (4.0 hay 4.1)
thanks!

kingq

Chào bạn AquaSta
Cám ơn bạn đã support.
Máy của mình nhờ ông anh mua bên CANADA về thì ông anh nói là máy này là IPHONE LOCK 3Gs 8G version là 4.1 luôn - không biết điều này có ảnh hưởng gì đến việc mình tự ý RESTORE không vậy bạn? có gặp vấn đề gì bất trắc cho việc unlock sau này ko? IP của mình là hàng unlock vậy thì IP của mình là ko unlock được hay chưa unlock được? thấy bạn nói ko unlock được mình lo quá.

huybank

Báo cáo cả nhà iP 3GS 16G W 4.1 của em đã J.B ngon lành cành đào, đã cài được nhièu game và soft, nhân tiện đây nhờ bác nào cho em xin mấy cái source hay hay đẻ em add vào cydia luôn ạ
Cảm ơn cả nhà

AquaSta

Moderator
Mình JB thành công rồi, fw 4.0.2 thì dùng AppSyns nào cho phù hợp nhỉ (4.0 hay 4.1)
thanks!
Bạn add source http://cydia.hackulo.us cài App Sync 4.0
Chào bạn AquaSta
Cám ơn bạn đã support.
Máy của mình nhờ ông anh mua bên CANADA về thì ông anh nói là máy này là IPHONE LOCK 3Gs 8G version là 4.1 luôn - không biết điều này có ảnh hưởng gì đến việc mình tự ý RESTORE không vậy bạn? có gặp vấn đề gì bất trắc cho việc unlock sau này ko? IP của mình là hàng unlock vậy thì IP của mình là ko unlock được hay chưa unlock được? thấy bạn nói ko unlock được mình lo quá.
Bạn restore thì không có vấn đề gì ảnh hưởng đến máy. Do firmware 4.1 có baseband là 5.14.02 chưa thể unlock được nên nếu bạn đang ở firmware thấp hơn 4.1 thì phải thận trọng khi thực hiện. Firmware thấp hơn 4.1, ví dụ 4.0, 4.0.1, 4.0.2 có basaband là 5.13.04 có unlock được
Nếu mua máy về đã là 4.1 rồi thì không unlock được vì tool unlock do các hacker tạo ra hiện tại chưa có cho bb của 4.1
Còn nếu bạn muốn jailbreak thì không sao, jb xong mình dùng tạm các ứng dụng của nó, chỉ không dùng chức năng phone được thôi

kingq

Cho mình hỏi luôn là làm thế nào khi mới mua máy về kiểm tra được là máy đang sử dụng firmware nào? Mình kiểm tra trên hộp Box Iphone thì không thấy chỉ xác định được IMEI trùng với máy.
Mình đã download TinyUmbrella(WIN) về rồi. Mình sẽ thực hiện JB lại từ đầu và chạy TinyUmbrella rồi thông báo tình hình cho bạn để nhờ bạn support tiếp nhé.

linhbap

Cho mình hỏi luôn là làm thế nào khi mới mua máy về kiểm tra được là máy đang sử dụng firmware nào? Mình kiểm tra trên hộp Box Iphone thì không thấy chỉ xác định được IMEI trùng với máy.
Mình đã download TinyUmbrella(WIN) về rồi. Mình sẽ thực hiện JB lại từ đầu và chạy TinyUmbrella rồi thông báo tình hình cho bạn để nhờ bạn support tiếp nhé.

Vào Settings/General/About sẽ thấy mục Version >>>>đấy là firmware.

kingq

Mình restore lại rồi có cần JB lại không, vì hiện tại minh JB lại thì thấy ko vào được các bước như hướng dẫn nữa.
TinyUmbrella sử dụng để lấy file SHSH về máy tính phải không bạn, còn muốn vượt RESTORE thì làm ntn vậy bạn?

kingq

Thanks sự hướng dẫn tận tình của AquaSta qua internet và điện thoại. Mình đã thực hiện thành công JB và Kick device out of RECOVERY. vào được màn hình chính và đang khám phá iphone. Xin cho hỏi 1 câu cuối là sau này ra phiên bản JB full thì phải JB lại đúng không bạn?

AquaSta

Moderator
Như thế là bạn đã jb được rồi, nếu bây giờ dùng thì không cần jb nữa, bao giờ có tool unlock thì bạn cài vào là có sóng và dùng điện thoại được. Còn các chức năng khác thì đã đầy đủ. Bao giờ bạn restore firmware lại thì bạn cần jailbreak thôi.

mrnguyentla

Hixx, vừa up con ipod touch gen 2 modem MC lên 4.1, dùng Limera để jb mà hok được toàn hiện ra màn hình cáp vs itune thui ;((

AquaSta

Moderator
Hixx, vừa up con ipod touch gen 2 modem MC lên 4.1, dùng Limera để jb mà hok được toàn hiện ra màn hình cáp vs itune thui ;((

dùng tinyumbrella để kick out recovery mode bạn ạ, bạn kingq cũng vậy thôi, mình đã nói ở trên mà

mrnguyentla

dùng tinyumbrella để kick out recovery mode bạn ạ, bạn kingq cũng vậy thôi, mình đã nói ở trên mà

Có nghĩa là khi đã up lên os 4.1 rùi và jb thì nó bị dính cáp với itune, sau đó mình dùng tinyumbrella để kick out recovery mode phải ko bạn, nhưng khi ở màn hình cáp vs itune thì mình đồng bộ máy tính thì tinyumbrella nó ko nhận máy mình, nút kick out recovery mode nó bị ẩn đi :(. bạn hướng dẫn mình cụ thể chút được hok

AquaSta

Moderator
Có nghĩa là khi đã up lên os 4.1 rùi và jb thì nó bị dính cáp với itune, sau đó mình dùng tinyumbrella để kick out recovery mode phải ko bạn, nhưng khi ở màn hình cáp vs itune thì mình đồng bộ máy tính thì tinyumbrella nó ko nhận máy mình, nút kick out recovery mode nó bị ẩn đi :(. bạn hướng dẫn mình cụ thể chút được hok

ở recovery mode thì bạn mở tinyumbrella lên đợi một tí là cái nút đó nó không ẩn. Có thể bạn tắt iTunes đi hoặc kiểm tra iTunes cài đặt tốt không. Không thì thử với máy khác nhé