• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Limera1n RC1b - Jailbreak cho iPhone 4/3GS, iPod 3G/4G, iPad iOS 4.x

mrnguyentla

ở recovery mode thì bạn mở tinyumbrella lên đợi một tí là cái nút đó nó không ẩn. Có thể bạn tắt iTunes đi hoặc kiểm tra iTunes cài đặt tốt không. Không thì thử với máy khác nhé

Hix đợi mãi mà cái nút đó nó vẫn ko sáng lên :((. Bi h mình vào itune để up lại os thì lại không được nữa :( nó hiện ra lỗi 3002

phithang84

Dùng với ipod tuch gen 2 MC JB chưa được hịc. thấy báo đã JB hoàn thành nhưng ko thấy icon hiện len bó tay hịc

Zenki

Super V.I.P
Ok, đang thử cài lại qua máy khác, chắc phải đợi phiên bản mới để thử jb lại thui :((

Bạn nên xem kỹ trước khi làm nhé! Trên trang chủ tác giả đâu có nói là sẽ hỗ trợ iPod Touch Gen 2 đâu!

kingq

ah, mình có ý này khi sd TinyUmbrella thì tắt hết các ứng dụng sd port 80 đi (chính là mấy cái trình duyệt web đó), ko biết bạn đã thực hiện bước này như mình đã từng làm không.

AquaSta

Moderator
Bạn nên xem kỹ trước khi làm nhé! Trên trang chủ tác giả đâu có nói là sẽ hỗ trợ iPod Touch Gen 2 đâu!
touch của pác ý gen MC, chả biết có được không đây? Con này dở dở ương ương, Đã gen 2 lại còn MC
ah, mình có ý này khi sd TinyUmbrella thì tắt hết các ứng dụng sd port 80 đi (chính là mấy cái trình duyệt web đó), ko biết bạn đã thực hiện bước này như mình đã từng làm không.
Cái việc tắt port 80 là để tạo host, khi ấn Start TTS server thôi. Còn cái nút kick out of Recovery mode thì không ràng puộc, port80 cũng tùy máy, nếu máy cài Windows 7 thì không chạy được thì phải? Còn Windows XP cài ổ D thì cũng không được. Mình đã thử với máy mình vài bữa trước, giờ cài lại Windows XP vào ổ C là lại được

mrnguyentla

touch của pác ý gen MC, chả biết có được không đây? Con này dở dở ương ương, Đã gen 2 lại còn MC

:((, con lai nó khổ thế, từ thời 4.0.1 đã thấy cái pm nào jb cũng non MC modem đã cú rùi, hok dám up lên, nay thấy bảo 4.1 nó cải thiện tốc độ vs pin nên up đại lên thì lại hok jb được :(, hok bít cái GreenPois0n bên kia có được ko, để tẹo thử nốt vậy :(

AquaSta

Moderator
:((, con lai nó khổ thế, từ thời 4.0.1 đã thấy cái pm nào jb cũng non MC modem đã cú rùi, hok dám up lên, nay thấy bảo 4.1 nó cải thiện tốc độ vs pin nên up đại lên thì lại hok jb được :(, hok bít cái GreenPois0n bên kia có được ko, để tẹo thử nốt vậy :(
Bạn xem thử greenpois0n xem có được không nhé, lưu ý là bạn cũng nên thử lại với limera1n lúc nó bị recovery mode, có thể là đã xong nhưng chưa out được ra khỏi chế độ recovery. Thời 4.0.1 thì còn có jailbreakme không từ chối gen 2 MC :D Nếu cố quá không được thì có lưu shsh 4.0.1 thì cho nó về quê

mrnguyentla

Bạn xem thử greenpois0n xem có được không nhé, lưu ý là bạn cũng nên thử lại với limera1n lúc nó bị recovery mode, có thể là đã xong nhưng chưa out được ra khỏi chế độ recovery. Thời 4.0.1 thì còn có jailbreakme không từ chối gen 2 MC :D Nếu cố quá không được thì có lưu shsh 4.0.1 thì cho nó về quê

Ok, để mình thử jb lại bằng limera1n xem, nếu ra cáp vs itune thì dùng tinyumbrella phải hok bạn, cố thử hết xem thế nào, nếu ko được thì cho về 4.0.1 vậy :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Hix, đã thử lại bằng Limera1n sau khi thực hiện theo các bước thì nó hiện ra cái bảng thông báo này và ipod mình lại ở màn hình cáp vs itune :(

photo.php

http://lh4.ggpht.com/_V6Jzk9nasF4/TLbTOKhF3NI/AAAAAAAAACo/cQMJEuLu37U/1.jpg

Chỉnh sửa cuối:

HQT

Jailbreak thành công IP4 world, firm 4.1 chạy ngon lành
Cám ơn tất cả mọi người..

mrnguyentla

Mình thử jb lại bằng limera1n xem, nếu ra cáp vs itune thì dùng tinyumbrella phải hok bạn, cố thử hết xem thế nào, nếu ko được thì cho về 4.0.1 vậy :(

Hix, đã thử lại bằng Limera1n sau khi thực hiện theo các bước thì nó hiện ra cái bảng thông báo này và ipod mình lại ở màn hình cáp vs itune :(

danny_guan

Mình thử jb lại bằng limera1n xem, nếu ra cáp vs itune thì dùng tinyumbrella phải hok bạn, cố thử hết xem thế nào, nếu ko được thì cho về 4.0.1 vậy :(

Nó báo như vậy là xog rồi đấy bạn ơi. Chỉ cần mở máy lại bình thướng là có cydia rồi. Chứ ko phải báo lỗi ji hết

mrnguyentla

Nó báo như vậy là xog rồi đấy bạn ơi. Chỉ cần mở máy lại bình thướng là có cydia rồi. Chứ ko phải báo lỗi ji hết

Nhưng sao nó vẫn ở màn hình cáp vs itune bạn à, mình dùng tinyumbrella để thử cũng ko đươc :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Mình đã thử cài lại rùi nhưng vẫn ko được, đến bước cuối rùi nhưng khi ipod khởi động lại thì ko thấy icon limera1n đâu cả :(, cydia cũng ko có :(

Chỉnh sửa cuối:

pandamiss

Nhưng sao nó vẫn ở màn hình cáp vs itune bạn à, mình dùng tinyumbrella để thử cũng ko đươc :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Mình đã thử cài lại rùi nhưng vẫn ko được, đến bước cuối rùi nhưng khi ipod khởi động lại thì ko thấy icon limera1n đâu cả :(, cydia cũng ko có :(

Chắc bạn dùng ipod gen2 rồi? Nếu là gen2 chưa hỗ trợ nhé bác