• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97mn Glass 1.2.1 Beta [N97mn-5233]

m4phja

đâu? chụp đẹp không share anh em dùng.hihi.
p\s: ghi âm bị out bác àk 0.o
Chụp như cái sh!!!!!! chỉ được cái ăn Ram là nhiều. Nhưng mà nhìn ram thế thôi vẫn chạy các ứng dụng khác ầm ầm \-/\-/
Em vần ghi âm được mà bác. Em vừa ghi âm gửi cho bồ em xong mà :-?:-?

socloc20

flash lại đã rồi chụp, flash xong khởi động lại để 2 tiếng tụt 4 mb, khởi động lại được 72mb,
Bực kinh khởi động mòn nút nguồn cứ 723-73 mb ko lên 74mb như lúc vưa flash xongX-(

king_cfc

đã test, RAM lúc mới flash là 55MB hjx, tủi thân quá, mong chủ thớt sớm fix các lỗi trên, nhân tiện pác cho em hỏi, em thấy mấy pác tắt mất cái trợ giúp thì phải, em muốn bật nó lên thì chỉnh thế naò ạ?? thanks!!! :D

Nhoxly00

đã test, RAM lúc mới flash là 55MB hjx, tủi thân quá, mong chủ thớt sớm fix các lỗi trên, nhân tiện pác cho em hỏi, em thấy mấy pác tắt mất cái trợ giúp thì phải, em muốn bật nó lên thì chỉnh thế naò ạ?? thanks!!! :D

cái trợ giúp đó không hay lắm bạn à. toàn tiếng việt chẵng lẽ không biết xài :D hehe. xóa đi luôn tiết kiệm vài trăm kb thêm được 4 5 mod hay đó bác 0.o
nếu muốn khôi phục lại bác bung fw ra, dùng nokia fw cleaner khôi phục lại là ok!

hiên giờ chỉ còn một lỗi duy nhất là phím cứng camera thôi. bác nào có cao kiến thì cho ý kiến ạ. hihi

king_cfc

hj`, nếu ko dùng nữa thì pác gỡ lun khỏi cái đó khỏi tùy chọn lun, hj`, để vậy chọn vào ko ra cái j` nó ngứa ngáy sao ấy, hj`, bản này dùng thấy ổn định, thank tiếp!!!!
ak, pác share em cái theme hình nền cây cỏ vs ( em muốn làm 1 bộ icon anna kết hợp vs cái theme đó, thanks !!! ) :D

Nhoxly00

hj`, nếu ko dùng nữa thì pác gỡ lun khỏi cái đó khỏi tùy chọn lun, hj`, để vậy chọn vào ko ra cái j` nó ngứa ngáy sao ấy, hj`, bản này dùng thấy ổn định, thank tiếp!!!!
ak, pác share em cái theme hình nền cây cỏ vs ( em muốn làm 1 bộ icon anna kết hợp vs cái theme đó, thanks !!! ) :D

gửi bác: http://www.mediafire.com/?8ni1efd7di89j41
p\s: em xóa rồi nên chọn vào mới không có gì ấy chứ :D

huyhieu901

Bác nào có cao kiến chỉ giúp bác ấy để bac sửa lôĩ kia mình nghe thay co vài lỗi nên hơi lo co lên flash kô nữa

Nhoxly00

Bác nào có cao kiến chỉ giúp bác ấy để bac sửa lôĩ kia mình nghe thay co vài lỗi nên hơi lo co lên flash kô nữa

không sao đâu bác. FW vẫn tốt thôi. có vài lỗ nhỏ:D phím camera không sử dụng được nhưng bạn có thể chụp bằng cách nhấn vào màn hình...

minhtuanhttm

CFW này dùng cũng ổn, đó là theo ý kiến của mình. Mình dùng thử chưa thấy lỗi gì, chỉ có mấy lỗi chủ topic đã nêu ra, hì :D mặc dù mình vừa flash bản CFW Blaze bên DailyMobile nhưng đã dùng đc 1 thời gian bản CFW này của chủ topic từ bản Beta đến bản Update và thấy cũng rất ổn định. Ram 45 ~ 50 là ngon roài. Chúc chủ topic sẽ cho ra bản CFW ưu việt để ace thưởng thức. :D:D:D

Nhoxly00

thank pác nhìu!!!!
ko hiếu sao RAM của e cứ tầm 45-50MB thui pác ạ, em đặt hết các widget ngoài HS cho chạy ẩn slide unlock và đặt hiệu ứng theme
:D

bác đặt thế thì ram còn cao đấy. nội cái slideunlock đã chiếm từ 4~5mb rồi. cộng thêm hiệu ứng nữa. nhưng bạn cứ yên tâm dùng mượt mà lắm chứ không chậm đâu mà sợ. hì hì

noknowanyone

firmware vẫn còn lổi nhiều, chỉ dùng để test chơi thôi không dùng được

Chán với bác này zz. Chủ topic đã nêu những lỗi rùi, cũng không nghiêm trọng mà nếu bác nói lỗi khác thì nêu rõ ra để góp ý chứ bác nói cộc lốc thế này 8-|

Nhoxly00

firmware vẫn còn lổi nhiều, chỉ dùng để test chơi thôi không dùng được

tùy vào bạn... Bạn cứ test và báo lỗi với mình. Không có gì là hoàn hảo cả...

Chán với bác này zz. Chủ topic đã nêu những lỗi rùi, cũng không nghiêm trọng mà nếu bác nói lỗi khác thì nêu rõ ra để góp ý chứ bác nói cộc lốc thế này 8-|

thanks bac. Có người test thì em củng vui. Chứ tâm huyết của mình mà chẳng ai chịu chấp nhận thì đúng là...pùn!

huyhieu901

cho mình hoỉ với mình từg flash với ban n97 mini của Haonl giờ mình muốn xài bản naỳ thì mình có phải flash laị ban gốc cuả nó là 5233 kô? Minh vô phàn để flah chọn thì kô thấy nokia 5233 chỉ thấy 5220 với 5300 thui ah

Nhoxly00

cho mình hoỉ với mình từg flash với ban n97 mini của Haonl giờ mình muốn xài bản naỳ thì mình có phải flash laị ban gốc cuả nó là 5233 kô? Minh vô phàn để flah chọn thì kô thấy nokia 5233 chỉ thấy 5220 với 5300 thui ah
flash dc bạn! không cần trỡ về fw gốc, bạn down bộ core và một trong 2 bản của mình. giải nén cho vào chung một folder rồi flash.
p\s: nếu không thấy đt cua mình thì mở file này ra C:\Program Files\ODEON\JAF\jaf_nok4models.ini thêm dòng:
[RM-625]
Description=Nokia 5233
vào cuối là được!

drnguyenluan

Nhoxly00 fix lỗi bàn phím trong fw c6 của Binh24 như thế nào vậy? Bạn có thể chỉ mình không?