• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97mn Glass 1.2.1 Beta [N97mn-5233]

huyhieu901

flash dc bạn! không cần trỡ về fw gốc, bạn down bộ core và một trong 2 bản của mình. giải nén cho vào chung một folder rồi flash.
p\s: nếu không thấy đt cua mình thì mở file này ra C:\Program Files\ODEON\JAF\jaf_nok4models.ini thêm dòng:
[RM-625]
Description=Nokia 5233
vào cuối là được!
bạn có thẻ bày minh flash đc kô? Mình chưa bít flah lần trước mình nhờ đứa bạn jo tự làm thì minh chịu

Nhoxly00

bạn có thẻ bày minh flash đc kô? Mình chưa bít flah lần trước mình nhờ đứa bạn jo tự làm thì minh chịu

bạn xem cái này:http://www.tinhte.vn/nang-cap-thay-...en-jaf-tong-hop-internet-481964/#.Tc9twFuajQk

Nhoxly00 fix lỗi bàn phím trong fw c6 của Binh24 như thế nào vậy? Bạn có thể chỉ mình không?

àk. mình chép bàn phím ảo của C6 sang bạn à. hihi. blog của bác bình có bàn phím ảo đó bạn. bạn thử dùng cái đó xem sao.

huyhieu901

sao mình flash rùi mà sao ram của mình kiểm tra chỉ có 54mb ah mà mih hack thì phần CNT của mình kô sang ?

Chỉnh sửa cuối:

conghungvn

sao bác cứ để danh bạ,đồng hồ,cuộc gọi,tin nhắn ẩn thế..kứ mỗi lần khởi động lại hoặc tắt/mở danh bạ,đồng hồ,cuộc gọi,tin nhắn là nó lại ẩn.mất công tắt quá

Nhoxly00

sao mình flash rùi mà sao ram của mình kiểm tra chỉ có 54mb ah mà mih hack thì phần CNT của mình kô sang ?

à. đó là ram đã ổn định thì sẽ như thế. còn ram vừa kởi động lên thì sẽ giống hình trên!
p\s: mình đã hack rồi, bạn không cần hack gì nữa nhé! bộ CFW của mình chỉ có 6 file thôi đó! :D chỉ 3 đèn sáng: MCU, PPM và APE thôi nhé!

sao bác cứ để danh bạ,đồng hồ,cuộc gọi,tin nhắn ẩn thế..kứ mỗi lần khởi động lại hoặc tắt/mở danh bạ,đồng hồ,cuộc gọi,tin nhắn là nó lại ẩn.mất công tắt quá

mình để ẩn để khi bật các ứng dụng đó sẽ hiện ra nhanh hết mức. chứ không cho chạy ẩn thì khi nhấn vào sẽ phải đợi vài giây rất khó chịu! >< cứ để không sao hết bạn àk. hihi. ram vẫn cao đấy thôi :D

king_cfc

Em có chút ý kiến thế này, pác nên add thêm bàn phím tự động search danh bạ điện thoại, thêm mod bàn phím nhắn tin tự động chuyển sang qwerty khi xoay ngang màn hình, à, em thấy có thêm cái lỗi là khi chuyển chế độ chụp ảnh từ tự động sang chế độ khác rồi lại chuyền về tự động thì trình chụp ảnh cứ nháy loạn cả lên :(, mong pác lưu tâm, thanks!!! :D

conghungvn

à. đó là ram đã ổn định thì sẽ như thế. còn ram vừa kởi động lên thì sẽ giống hình trên!
p\s: mình đã hack rồi, bạn không cần hack gì nữa nhé! bộ CFW của mình chỉ có 6 file thôi đó! :D chỉ 3 đèn sáng: MCU, PPM và APE thôi nhé!

mình để ẩn để khi bật các ứng dụng đó sẽ hiện ra nhanh hết mức. chứ không cho chạy ẩn thì khi nhấn vào sẽ phải đợi vài giây rất khó chịu! >< cứ để không sao hết bạn àk. hihi. ram vẫn cao đấy thôi :D

híc..nhưng em dùng jbaktaskman nó kứ hiện lên nhìn ngứa mắt lắm..làm thế nào để bỏ nó đi bây giờ

Nhoxly00

Em có chút ý kiến thế này, pác nên add thêm bàn phím tự động search danh bạ điện thoại, thêm mod bàn phím nhắn tin tự động chuyển sang qwerty khi xoay ngang màn hình, à, em thấy có thêm cái lỗi là khi chuyển chế độ chụp ảnh từ tự động sang chế độ khác rồi lại chuyền về tự động thì trình chụp ảnh cứ nháy loạn cả lên :(, mong pác lưu tâm, thanks!!! :D

thật ra thì N97 chư có các mod này bạn à! hihi. nhưng mình sẽ cố gắng tìm cách đưa các mod này vào 0.o

híc..nhưng em dùng jbaktaskman nó kứ hiện lên nhìn ngứa mắt lắm..làm thế nào để bỏ nó đi bây giờ

nếu thích thì bạn thử quăng mod này vào xem: http://www.ziddu.com/download/13906803/tatungdungnen.rar.html

huyhieu901

Bạn ơi cho mình hỏi sao mình cài google map vào bật lên thì nó báo kô có kết nối vậy nhj??????

Nhoxly00

y bạn là sao? Mình cài đặt GPRS rùj mà??

có hiện chữ 3.5G có muỗi tên thuận nghịch ở dưới không bác? nếu không có thì không có mạng! có thể xem lại cài đặt ngày tháng nữa nhé
! vì mình cài vào xài ngon lành chứ đâu có sao đâu 0.o

huyhieu901

có hiện chữ 3.5G có muỗi tên thuận nghịch ở dưới không bác? nếu không có thì không có mạng! có thể xem lại cài đặt ngày tháng nữa nhé
! vì mình cài vào xài ngon lành chứ đâu có sao đâu 0.o

coi lại ngày thág là sao bạn mình có hiện 3.5g

huyhieu901

có khi ngày tháng sai củng không vào mạng được bạn nhé. bạn xóa đi cài lại thử xem. chứ mình xài vẫn oke mà bác!

uhm thank bạn sr hôm nay online mà wên thank bạn để lần sau nha.jờ online bằg dt nên ko thank dc

OverYou

uhm thank bạn sr hôm nay online mà wên thank bạn để lần sau nha.jờ online bằg dt nên ko thank dc

Nếu click thank ủng hộ thỳ bro sẽ nhận được sự trợ giúp tốt nhất và được xài CFW tốt nhất :D

Tóm lại là click thank xong là được cái gì cũng nhất =))

Nhoxly00

Nếu click thank ủng hộ thỳ bro sẽ nhận được sự trợ giúp tốt nhất và được xài CFW tốt nhất :D

Tóm lại là click thank xong là được cái gì cũng nhất =))

her her. Cung dung nhi? :D

minhtuanhttm

một số mạng flash xong phải đăng kí gprs lại đấy, bạn vào web có bình thường ko, nếu vẫn vào net được thì mình...thua

Mình Flash nhiều lắm rồi mà chưa bị bệnh đăng ký lại GPRS này lần nào!!