• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

binlovenhox

vâng ko vào dc thẻ nhớ . mình for mat thẻ nhớ hết giờ RS lại máy thì nó treo logo android ko dzo dc . chỉ dùm mình nhé

vâng ko vào dc thẻ nhớ . mình for mat thẻ nhớ hết giờ RS lại máy thì nó treo logo android ko dzo dc . chỉ dùm mình nhé
Có thể thẻ nhớ bạn bị lỗi định dạng rồi, bạn tháo thẻ ra cắm vào ổ đọc thẻ, kết nối với PC và dùng PM SD Formatter này để format lại.

binlovenhox

Có thể thẻ nhớ bạn bị lỗi định dạng rồi, bạn tháo thẻ ra cắm vào ổ đọc thẻ, kết nối với PC và dùng PM SD Formatter này để format lại.

Anh chỉ dùm em cái SD formatter này dùm em , cái này em hơi ngu hí

Nói hiện ra bản SD Formatter còn mấy hàng :

Memory Card Format Complete
Please remove The memory Card
Volume information
-File system : Pat 32
-total space : 14 GB ( 15,923,150,848 bytes )
Cluster size : 32768 Bytes

Last edited by a moderator:

binlovenhox

Nói hiện ra bản SD Formatter còn mấy hàng :
Em lam theo huong dan cua anh . Khi formater cái bản của anh gởi cho em sau khi xong em vao My computer em bấm dzo thì nó hiện cái bản Disk is not formatterd
Memory Card Format Complete này Nữa Nghĩa là vẫn chưa formater Anh Dũng ơi . hix ko biết sao nửa anh giờ nó ko vào dc thư mục SD nữa .
Please remove The memory Card
Volume information
-File system : Pat 32
-total space : 14 GB ( 15,923,150,848 bytes )
Cluster size : 32768 Bytes

Chỉnh sửa cuối:

binlovenhox

hôm wa em vào Recovery formater hết thẻ nhớ . Rom thì mất hết rùi em bấm RS lại thì nó đứng màn hình Android em cấm dây cáp thì nó PC nó có hiện mà dzo ko dc trong thư Mục thẻ . Nãn ghê :((

binlovenhox

Lỗi: MAGLDR ko boot và treo ở logo HTC màn hình trắng Anh em nào giúp mình với . Cứu được không máy anh

binlovenhox

Lỗi: MAGLDR ko boot và treo ở logo HTC màn hình trắng

ANh em nào biết xin chỉ giáo cho em. em cám ơm nhiều . Tình hình là lổi MAGLDR ko boot và rùi treo ở logo HTC .;;)

April13

hnay mình bắt đầu vọc HD2 dùng cái HD2 toolkit đến đoạn cài cài recovery thì lỗi. Mình tháo pin và làm lại vài lần vẫn lỗi và bây giờ thì bật máy không lên,sạc không thấy báo đèn,cắm sạc 1 lúc rồi rút ra thì màn hình có hiện chữ HTC rồi tắt ngúm. Mình vọc lúc pin <10% ấy. Bác nào biết máy bị làm sao k ạ. Hỏng flash thì =((

AquaSta

Moderator
hnay mình bắt đầu vọc HD2 dùng cái HD2 toolkit đến đoạn cài cài recovery thì lỗi. Mình tháo pin và làm lại vài lần vẫn lỗi và bây giờ thì bật máy không lên,sạc không thấy báo đèn,cắm sạc 1 lúc rồi rút ra thì màn hình có hiện chữ HTC rồi tắt ngúm. Mình vọc lúc pin <10% ấy. Bác nào biết máy bị làm sao k ạ. Hỏng flash thì =((
Nếu không vào được bootloader nữa thì chia buồn với bạn đã mất boot, chuẩn bị 300 - 450k ra hàng cho bọn nó phá máy :D

binlovenhox

xin giúp đỡ HD2 thường bị lỗi: no boot source khi vào Ad Recovery để up
rom!! Do mình muốn uprom bằng thẻ nhưng sau 1 hồi mày mò thì nó bị lỗi
vậy, ACE xin giúp mình cứu chữa e nó, jờ em nó k thể vào Win đc hjx hay may em bi mat boot co cach nao cuu em no ko vay ace xin giup minh voi thanks Anh em nhieu co hinh anh thi tot

xin giúp đỡ HD2 thường bị lỗi: no boot source khi vào Ad Recovery để up
rom!! Do mình muốn uprom bằng thẻ nhưng sau 1 hồi mày mò thì nó bị lỗi
vậy, ACE xin giúp mình cứu chữa e nó, jờ em nó k thể vào Win đc hjx hay may em bi mat boot co cach nao cuu em no ko vay ace xin giup minh voi thanks Anh em nhieu co hinh anh thi tot
Nếu bạn còn đưa máy về được Bootloader thì chưa bị mất boot đâu. Giờ bạn Task29 rồi cài lại MAGLDR Recovery từ đầu nhé.

duongngh

HD2 Báo bận tất cả các cuộc gọi đến

HTC HD2 của em:

Android version: 2.3.7

Baseband version: 15.42.50.11U_2.15.50.14

Kernel version: 2.6.32.15_tytung_r14-g6333fda tytung@ubuntu # 132

Mod version: CyanogenMod-7-02132012-NIGHTLY

Build number: NDT GINGER V37.0 (By Langthang)

Tình hình là từ hôm qua đến jo nó bị như thế này:

1. Không báo chuông tin nhắn đến, chỉ sáng màn hình (mặc dù em đã set chuông tin nhắn)

2. Khi có người khác gọi đến, điện thoại không báo có cuộc gọi mà tự động báo bận, đến lúc vào kiểm tra trong nhật ký cuộc gọi mới thấy có cuộc gọi đến giống như mình đã nhấn nút báo bận. Em đã dùng máy của mấy thằng bạn thử đi thử lại nhưng điện thoại bọn nó vừa bắt đầu tiếng tút là máy em báo bận luôn. Không hiểu nổi, cứ như kiểu máy tự báo bận ngay khi có bất kỳ cuộc gọi nào vậy. Em không dùng pm Blacklist, chỉ có sẵn trên máy, nhưng em cũng không add số vào đó.

Các bác giúp em với, cảm ơn các bác lắm lắm :(

HTC HD2 của em:

Android version: 2.3.7

Baseband version: 15.42.50.11U_2.15.50.14

Kernel version: 2.6.32.15_tytung_r14-g6333fda tytung@ubuntu # 132

Mod version: CyanogenMod-7-02132012-NIGHTLY

Build number: NDT GINGER V37.0 (By Langthang)

Tình hình là từ hôm qua đến jo nó bị như thế này:

1. Không báo chuông tin nhắn đến, chỉ sáng màn hình (mặc dù em đã set chuông tin nhắn)

2. Khi có người khác gọi đến, điện thoại không báo có cuộc gọi mà tự động báo bận, đến lúc vào kiểm tra trong nhật ký cuộc gọi mới thấy có cuộc gọi đến giống như mình đã nhấn nút báo bận. Em đã dùng máy của mấy thằng bạn thử đi thử lại nhưng điện thoại bọn nó vừa bắt đầu tiếng tút là máy em báo bận luôn. Không hiểu nổi, cứ như kiểu máy tự báo bận ngay khi có bất kỳ cuộc gọi nào vậy. Em không dùng pm Blacklist, chỉ có sẵn trên máy, nhưng em cũng không add số vào đó.

Các bác giúp em với, cảm ơn các bác lắm lắm :(
Có thể bị lỗi rom, bạn Factory reset hay cài lại rom xem còn lỗi đó không nhé.

duongngh

Factory reset trong setting hả bác. chán thậ, nếu lỗi room là lại phải up lại rồi, mới up lại bữa tháng 3. :((

Factory reset trong setting hả bác. chán thậ, nếu lỗi room là lại phải up lại rồi, mới up lại bữa tháng 3. :((
Trong Settings/Storage đó bạn. Mà theo mình bạn nên Task29 và cài lại hoàn toàn từ đầu cho đỡ lỗi.

April13

Nếu không vào được bootloader nữa thì chia buồn với bạn đã mất boot, chuẩn bị 300 - 450k ra hàng cho bọn nó phá máy :D

mình sẽ sạc đầy pin = sạc đa năng xem thế nào, vì có lúc bật vào đc menu boot.