• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM PDAVIET DÀNH CHO HTC UNIVERSAL - THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Chào các bạn,
Xin vui lòng cho mình hỏi,đối với phần radio trong ROM của PDA Việt,mình có thể thay bằng radio 1.14.00 được không?,mình đọc bên forum XDA developer họ có nhận xét khá tốt về phần radio này.Các cao thủ cho ý kiến giúp với nhé.Thanks.

Radio v1.14.10 hiện mình mình đang dùng.
Với các DV tại châu Âu thì quả thật phiên bản Radio này rất thích hợp.
Sóng ổn định, mạnh và quan trọng hỗ trợ truy cập GPRS rất khá.
So với các phiên bản Radio cũ, chất lượng khá hơn hẳn.

nnquynh

Bạn muốn truy cập NET là vào ngay trang minh cần? Rất đơn giản, này nhé:

- Lần đầu hãy truy cập trang bạn muốn.
- Vào Menu >>> Tools >>> Options >>> nhấn User Current và OK

Lần sau mỗi khi truy cập NET trang trên lập tức hiển thị ngay
.

Vấn đề ở chỗ là tôi đã đặt trang chủ đúng như thế rồi, nhưng sau khi thoát ra khỏi IE thì nó lại quay trở lại trang mặc định.

nlg

Vấn đề bạn Uni đưa ra mình cũng mắc phải. Mới up xong thì keyboard chạy rất tốt nhưng sau đó thì cũng như Indra hay Helmi và cả Ivan thôi. Tất cả cái khác chạy tốt.

buitruc

Mình cũng test thử rồi mọi thứ đều hỗ trợ tốt hết kể cả bàn phím tiếng việt luôn

HighTech

Chào các bạn,mình vừa up ROM PDA việt xong,mọi thứ đều tốt,tuy chỉ có một vài thắc mắc,mong được giải đáp là sao PPC mình lại báo không tìm thấy file adaemon.exe gì đấy và phần Extend ROM thì vẩn y nguyên như cũ,tức là: 1.30.162WWE?.Xin cám ơn.Mình cảm thấy ROM này chạy nhanh hơn ROM cũ của mình trước đây là :1.30.107WWE nhiều,tuy mình chưa có thời gian tét kỹ hơn.

AnhTu

Super V.I.P
Chào các bạn,mình vừa up ROM PDA việt xong,mọi thứ đều tốt,tuy chỉ có một vài thắc mắc,mong được giải đáp là sao PPC mình lại báo không tìm thấy file adaemon.exe gì đấy và phần Extend ROM thì vẩn y nguyên như cũ,tức là: 1.30.162WWE?.Xin cám ơn.Mình cảm thấy ROM này chạy nhanh hơn ROM cũ của mình trước đây là :1.30.107WWE nhiều,tuy mình chưa có thời gian tét kỹ hơn.

Lý do xảy ra hiện tượng báo thiếu file sdaemon.exe là Extend Rom cài đặt fix lỗi của bản ROM, nhưng ở bản ROM PDA Việt thì đã không còn cần đến extend Rom nữa, bạn hãy unlock extend ROM, sau đó xóa hết tất cả các file trong đó và HR máy, sẽ không còn báo nữa.

buitruc

Chào các bạn,
Xin vui lòng cho mình hỏi,đối với phần radio trong ROM của PDA Việt,mình có thể thay bằng radio 1.14.00 được không?,mình đọc bên forum XDA developer họ có nhận xét khá tốt về phần radio này.Các cao thủ cho ý kiến giúp với nhé.Thanks.
Hiện mình đang dùng radio 1.14 và mới up rom của các anh em mình built là PDAviet đó. Mình đang ở Việt Nam dùng bản radio 1.14 tháy tốt lắm truy cập GPRS cũng như sóng rất ổn định. nhưng cái này cũng tùy theo cảm nhận của từng người thôi bạn

HighTech

Chào bạn Anh Tú,mình đã unlock và unhide Extend_ ROM,sau đó cũng xoá hết các file trong Ext_ROM,hard reset máy lại,thì vẫn thấy báo như sau:" the file 'sddaemon' can not be opend.Etheir it is not signed with a trusted cetificate,or one of its componets cannot be found.You might nêd to reinstall or restore this file'.Nếu như vậy,mình có nên vào trong start up xóa luôn sddaemon không?,có bị ảnh hưởng gì không?.Cám ơn

HighTech

Sau khi cho sddaemon 'chết',mọi sự trở nên all right rồi,tuy nhiên phần extROM version thì vẫn hiện số cũ:1.30.162WWE từ thuở nào.Theo các bạn có ảnh hưởng gì không hay ta cứ để vậy?,vì dù gì cũng đã xóa sạch file trong ExtROM rồi,và như vậy ta có thể thêm vào đó những gì ?,hay cứ để trống?.Cám ơn.

nnquynh

Hiện mình đang dùng radio 1.14 và mới up rom của các anh em mình built là PDAviet đó. Mình đang ở Việt Nam dùng bản radio 1.14 tháy tốt lắm truy cập GPRS cũng như sóng rất ổn định. nhưng cái này cũng tùy theo cảm nhận của từng người thôi bạn

Bạn dùng mạng nào và cài đặt thế nào mà vào được GPRS thế, có thể hướng dẫn cho mình không?

(Mình dùng Vinaphone. Trước đây khi dùng ROM gốc truy cập mạng qua GPRS rất tốt. Nhưng từ khi dùng các ROM Helmi và PDAViet thì không thể truy cập được mạng qua GPRS nữa, mặc dù vẫn cài đặt như cũ.)

Chỉnh sửa cuối:

thanhtung183

Các bác cho em hỏi down bản radio 1.14 của UNI ở đâu?

Em down bản rom mới nhất do PDA viet build mà ko thấy có radio, chỉ có mỗi file nk.nbf, bác nào có bản radio đó thì cho mình xin. mình cảm ơn

buitruc

Em down bản rom mới nhất do PDA viet build mà ko thấy có radio, chỉ có mỗi file nk.nbf, bác nào có bản radio đó thì cho mình xin. mình cảm ơn
Bạn vào muc download của diễn đàn trong đó có rom 1.14 bạn lấy về up lên nhe

ztung

Sau khi cho sddaemon 'chết',mọi sự trở nên all right rồi,tuy nhiên phần extROM version thì vẫn hiện số cũ:1.30.162WWE từ thuở nào.Theo các bạn có ảnh hưởng gì không hay ta cứ để vậy?,vì dù gì cũng đã xóa sạch file trong ExtROM rồi,và như vậy ta có thể thêm vào đó những gì ?,hay cứ để trống?.Cám ơn.

Bạn HR đi,rồi nó sẽ mất thông số đó đi thôi,để hay mất thì cũng vậy thôi bạn àh tuy nhiên Bạn có thể dùng extrom để cài app .:D

Baoduyat

Trời đất !. Bạn muốn cài Soft nào vào thì cài chứ !!!. Nhưng khuyên bạn nên cài các Soft quan trọng, có tính liên quan đến hệ thống ( quan trọng sau các tools như Font, .net Framework, Keyboard...), ví dụ như Resco Viewer, các trình chơi nhạc... Nói chung, dữ liệu được truy xuất từ Storage cũng nhanh giống như cài trên Main thôi, nên các ứng dụng nào quan trọng, bạn muốn nó load nhanh thì nên cài vào Storage !.

L

letuanhuk

Guest
Chắc các bạn không để ý một điều hơi "ngớ ngẩn" này, ngay khi RS hay khởi động lại máy, các bạn sẽ nhìn thấy ở phần built bản ROM, trong ROM nhà mình ghi là "SEC 12 2006" nếu mình không nhầm lé ra phải là "DEC 12 2006" mới đúng chứ nhỉ :D hay là mình nhầm lẫn nhỉ. Mong ở bản sau sẽ không bị lỗi này.

tuan167

mình cài ROM của PDA Việt , thấy chạy rất tốt , nhanh như WM2003SE vậy , camera đã hoạt động ,các phần mềm tương đối thích hợp .tuy nhiên bàn phím tiếng việt cũng không sử dụng được . mong chỉ giáo

tuan167

xin góp ý thêm nữa : BT nghe nhạc với rom PDA việt thật là đã , các bạn thử xem

Status
Không mở trả lời sau này.