• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sign phong cách mới (Không cần Symbiansigned.com)

Status
Không mở trả lời sau này.

smiler

Well-Known Member
Hiểu đến đâu trả lời đến đó (Sai là 90%)

cho mình hỏi lúc sign xong roài nó hiện ra dòng chữ
"file signing failed.Maybe cẻtificate is wrong, ỏ you entered the wrong pasword?"
là seo dzậy các pác chỉ em đc ko
còn bước 1 ,2 và 3 có liên quan z tới nhau ko dzậy em thấy cả có liên quan z cả

"Thông báo" đó hiện ở PC khi bạn Sign hay ở Phone khi bạn cài vậy ?
Theo cách hiểu của mình thì bạn nhập sai pasword trong giai đoạn sign. Nếu dùng phần mềm sign đi kèm theo bài viết thì cần nhập pass đó bạn.

Liên quan của 3 bước :
Đầu tiên bạn cần hiểu đây là hướng dẫn cách sign mà không qua Simbian,
Bước 1 : Hack hệ điều hành (bạn có quyền can thiệp vào hệ thống "như Simbian đời trước")
Đây là nền tảng cho nhiều sự kiện khác, thay đổi icon, thay đổi driver khác, và cả sign nữa, vv và vv. Hiểu theo một cách đơn giản là Simbian đang cung cấp mã nguồn mở của UIQ3(ví dụ hơi lạc quan ^^)

Vì là hack sign nên cần bước 2 :
Bước 2 : Hack sign
Simbian sinh ra sign để quản lý phần mềm, bắt các nhà sản xuất phần mềm cho phone phải chia phần với họ nếu muốn can thiệp vào hệ thống.
(nguồn của bác Đoàn Anh Tài)
Bước 2 là bước bỏ qua rào cản và sự rườm rà của họ (Vì điều này mà phần mềm cho UIQ3 hạn chế phát triển)

Bước 3 : Miễn giải thích, chỉ ít lâu nữa các phần mềm post trên mạng toàn dạng này, khỏi cần tìm hiểu :D

dinhquy

Sao mỗi lần restart máy lại thì không vào hệ thống được, như vậy mỗi lần mình restart máy lại thì mình phải chạy lại file 1.py vậy mới được. Bị như vậy là thiếu giai đoạn gì hay lổi ở đâu pro nào biết chỉ mình với. thank

Chỉnh sửa cuối:

thanhchi

Mình đã thành công rồi. Xin cám ơn rất nhiều! Bây giờ thì cài sof thoải mái rồi.

smiler

Well-Known Member
Capswitch

Sao mỗi lần restart máy lại thì không vào hệ thống được, như vậy mỗi lần mình restart máy lại thì mình phải chạy lại file 1.py vậy mới được. Bị như vậy là thiếu giai đoạn gì hay lổi ở đâu pro nào biết chỉ mình với. thank

Capswitch nữa bạn :
Cài CapSwitch . (chương trình này giúp bạn vẫn có thể xem và chỉnh sửa file hệ thống sau khi khởi động lại phone)
Trong đó file .sis cài vào máy, file trkdriver.ldd thì chép đè vào C:\sys\bin
- Khởi động chương trình CapSwitch:
+ Nếu chọn CAP ON: không xem file ẩn được.
+ Nếu chọn CAP OFF: Xem thoải mái

Theo mình bạn thiếu bước này :

dinhquy

Capswitch nữa bạn :
Cài CapSwitch . (chương trình này giúp bạn vẫn có thể xem và chỉnh sửa file hệ thống sau khi khởi động lại phone)
Trong đó file .sis cài vào máy, file trkdriver.ldd thì chép đè vào C:\sys\bin
- Khởi động chương trình CapSwitch:
+ Nếu chọn CAP ON: không xem file ẩn được.
+ Nếu chọn CAP OFF: Xem thoải mái

Theo mình bạn thiếu bước này :

Mình củng có làm bước này và chọn CAP OFF rồi nhưng khi khởi động lại máy thì chương trình lại chuyển về CAP ON. Vậy mỗi lần khởi động lại mấy là phải chọn CAP OFF ở CapSwitch hả bạn? có cách nào để khởi động không phải chọn lại không? thank

smiler

Well-Known Member
CapSwich

Mình củng có làm bước này và chọn CAP OFF rồi nhưng khi khởi động lại máy thì chương trình lại chuyển về CAP ON. Vậy mỗi lần khởi động lại mấy là phải chọn CAP OFF ở CapSwitch hả bạn? có cách nào để khởi động không phải chọn lại không? thank

Mình nhớ còn một cách khác là copy thêm file vào hệ thống (không cần dùng đến CapSwich) nhưng cách này rất hay lỗi và mình cũng chưa dùng thử.
Nên dùng CapSwich bạn à, ổn định và dễ dùng, tất nhiên là cũng dễ sửa chữa

cucucu

@smiler: mình làm như bạn chỉ dẫn, cài phần mềm ok hết nhưng hễ khi chạy file 1.py là nó mở lên nguyên cái text mà mình chỉnh sửa thông số ở cổng com chứ không chạy ở dạng file lệnh CMD như bạn chỉ( lúc mình mở file bằng notepad thế là nó mặc định khi chạy file 1.py là notepad mở lên đoạn text mình chỉnh sửa lúc nãy), khắc phục sao bây giờ đây? bạn coi giúp mình phần này!

nguyenpa

Super V.I.P
@smiler: mình làm như bạn chỉ dẫn, cài phần mềm ok hết nhưng hễ khi chạy file 1.py là nó mở lên nguyên cái text mà mình chỉnh sửa thông số ở cổng com chứ không chạy ở dạng file lệnh CMD như bạn chỉ( lúc mình mở file bằng notepad thế là nó mặc định khi chạy file 1.py là notepad mở lên đoạn text mình chỉnh sửa lúc nãy), khắc phục sao bây giờ đây? bạn coi giúp mình phần này!

Bạn chọn open with là python nhé, cái này là do bạn chọn luôn mặc định mở là notepad :)

cucucu

kaka! do mình ép duyên em nó! nhìn một hồi mới nhớ là đã cài python rồi. cảm ơn bác nguyenpa nhé! chạy rồi. đang thử nghiệm em nó. khởi động có vấn đề, update lại firmware luôn, chạy véo vèo một hồi mới nhớ quên sao lưu danh bạ, tìm một hồi mới thấy có cái danh bạ mình save trên laptop hồi năm trước, thiếu tùm lum hết nhưng add vô cho đỡ trống trải. anh em nhớ save danh bạ trước khi nghịch nhé, đề phòng chạy firmware lại đó mà! cái p1i của mình giờ nhìn giống cái Walkman fone quá trời. thỏa mãn tính tò mò thôi.

dinhquy

Sao khi mình sign ứng dụng nó báo lổi vậy là sao: File siging failed. Maybe certificate is wrong, or you entered the wrong password?
pass:31536u2
file:key.key

smiler

Well-Known Member
Sao khi mình sign ứng dụng nó báo lổi vậy là sao: File siging failed. Maybe certificate is wrong, or you entered the wrong password?

Theo mình hiểu file cần sign của bạn bị lỗi. Bạn thử tải lại file khác và sign lại xem sao .

Gozilla85

Mình cũng bị lỗi này, ko hiểu vì sao nữa :D

Thoai_DakMil

Super V.I.P
mình cũng bị y chang luôn File siging failed. Maybe certificate is wrong, or you entered the wrong password?

ngocdung6011

Không hiểu sao mình cũng bị lỗi đó, mặc dù thử down file cài khác về nhưng cũng bị như thế luôn, mờ hết cả mắt rồi! Anh em giúp cho với! Đang hứng thú quá!

lovebyheart

các bác ơi cho em hỏi là xài Vista làm sao mở cái file 1.py lên vậy ,em mở lên nó lại lên notepad ???

Status
Không mở trả lời sau này.