• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Mobile Shell 3.5 - Bản chính thức cho S60v5 (cập nhật trang 25-06/6)

Status
Không mở trả lời sau này.

mat_troi_ha_noi

báo cáo các bác,
sạc đầy pin từ đêm qua, sáng nay 7h rút ra đi làm
nghe gọi đc 2 cuộc ngắn, nhắn tin mấy phát, thi thoảng bật lên vuốt vuốt vài cái, đọc tin nhắn.
cho đến giờ là 3h24' pin chưa tụt vạch nào.
bình thường em dùng đc tầm 2 ngày rưỡi, dùng thêm thằng này chắc dùng đc 2 ngày
vậy em cũng chấp nhận ke ke

gauheo

không hack thì mod thế nào hả bạn :D

dễ lắm bạn ak,có kinh nghiệm cài game Ngage lúc trước nên làm fat 1 đc lun ^^,bạn Search thẻ nhớ thư mục Private rồi mở 20028b16 lên chép File Mod vào thôi,còn muốn nhanh thì tạo 1 Foder tên Private,rồi vào thư mục đó tạo típ thư mục con tên 20028b16\ ,rồi chép file Mod vào đó,rồi chép hết Forder Private đó vào thẻ,nó sẽ báo trùng tên,bạn cứ ok..100% thành công ^^

blackandmina

lúc trước mình có dùng bản kia(ko nhớ là j)nó cứ bị đơ máy miết.để thử bản chính thức xem sao.thanks

galabuon

báo cáo các bác,
sạc đầy pin từ đêm qua, sáng nay 7h rút ra đi làm
nghe gọi đc 2 cuộc ngắn, nhắn tin mấy phát, thi thoảng bật lên vuốt vuốt vài cái, đọc tin nhắn.
cho đến giờ là 3h24' pin chưa tụt vạch nào.
bình thường em dùng đc tầm 2 ngày rưỡi, dùng thêm thằng này chắc dùng đc 2 ngày
vậy em cũng chấp nhận ke ke

- đừng ham mở nhiều màn hình quá, ví dụ xài hoặc style hay hoặc là pro thôi
- đừng xài nhiều panel quá, 12 panel tính ra trùng nhau, thôi xài shortcut nhẹ ,nhanh hơn, 12 panel thu gọn còn 6 cái là vừa (để khoe thôi) , bỏ hẳn luôn thì tốt
- nếu thu gọn còn 6mb ram thì nó cũng như màn hình contact bar

pin bạn thuộc loại tốt đó.

tritran18518

làm sao để xóa bớt các panel mặc định khi cài phần mềm này nhỉ.

phuonglinks

:)) e đã cài,con 5233 chạy cũng mượt phết,mỗi tội máy chưa hack nên down về fai sign lại :D:D:D thank bác nhá

panrai

Super V.I.P
:)) e đã cài,con 5233 chạy cũng mượt phết,mỗi tội máy chưa hack nên down về fai sign lại :D:D:D thank bác nhá

đối với 5233 thì anh em cũng đã hack thành công rùi mà bạn,nói chung SBS nầy chạy tốt cho 5233 và 5800 còn mấy mấy khác nữa vì chưa thử nên chưa biết :p

Ntv_79

Phiên bản cập nhật mới SPBMobileShell_S60_5_0_v_3_5_316 đây!!!

SPBMobileShell_S60_5_0_v_3_5_316_usigned

Đã có phiên bản cập nhật mới cho phần mềm tuyệt vời đây! Mình test sơ bộ thấy có một số thay đổi:

- Mục cài đặt có thêm một mục: Tap and hold support: ON/OFF (tạm dịch là hỗ trợ chạm và giữ ở ngoài hs để chỉnh sửa widget > Chỉnh sửa widget Ok rồi off nó đi cho an toàn;;))
- Trong Internet có thêm skyfire
- Có thêm widget Tên mạng và widget Music player ngoài hs;;) nữa!

Xem screenshot để rõ hơn. Đây là bản trial nhưng mình thấy điền key: 8C59 - PPVX - 2BM4 vào thì OK. Anh em cùng test nào!!! =D>

;;)[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?yo5jnxiijje#1[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:

jackpham

Download từ trang chủ của Spb vẫn là: SPBMobileShell_S60_5_0_v_3_5_295

SPBMobileShell_S60_5_0_v_3_5_316 chỉ là bản fake thôi. Mod có thể gộp chung với topic cũ đi

Ntv_79

Download từ trang chủ của Spb vẫn là: SPBMobileShell_S60_5_0_v_3_5_295

SPBMobileShell_S60_5_0_v_3_5_316 chỉ là bản fake thôi. Mod có thể gộp chung với topic cũ đi

Mình thấy bản này cũng có nhiều thay đổi đấy! Anh em test tiếp đi! Mình thấy có thêm widget Tên mạng và widget Music player nữa! Hay lắm! Anh em lại có thêm thứ để mod rồi!

Chỉnh sửa cuối:

jackpham

OK, Tại mình thấy bản download trên mạng lại là bản cũ. Chắc bản này là bản cập nhật mới của SPB Shell rồi

bebivodoi

bác nào pro VH cho a e xài đi, chứ thế kia ng` k dc giỏi TA làm sao mà chơi cho đc, PM này hay thật, VH dùm e nha mấy bác :D

Ntv_79

Chờ chút sẽ có bản VH cho các bạn

Jack VH đi và làm luôn chạy trên điện thoại TV nữa!

@ Các mod: các mod quản lý khu vực này làm việc rât tốt và tích cực nhưng mình thấy là chưa hợp lý lắm. Rõ ràng mình thấy đây là bản mới có cập nhật thêm nhiều tính năng, để ngoài một thời gian cho anh em tiện theo dõi và test lại đem gộp vào đây. (Sao trước không gộp topic này vào một topic mình lập trước đó và sửa tiêu đề? Và nếu gộp vào đây cũng sửa tiêu đề làm sao để anh em biết có bản mới chứ!):(

Chỉnh sửa cuối:

chuongsatthu

các bác cho hỏi là với giao diện này thì làm sao quay số để gọi những người không có tên trong danh sách đây? muốn tìm phím số hoài mà không ra

Ntv_79

các bác cho hỏi là với giao diện này thì làm sao quay số để gọi những người không có tên trong danh sách đây? muốn tìm phím số hoài mà không ra

Bạn chưa vọc kỹ rôi! Trong Folder Tool (hình cái hộp có búa kìm) ấy có Icon Dialer đấy thôi. Bạn có thể đưa nó ra home screen! Mình thấy ít pm làm được cái dialer mặc định của Nokia này!!!

kakiko

có cách nào hiện được widget đang chạy, vd như mp3 ko?

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.