• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo thêm dự báo thời tiết trên Titanium của WM6.5

onnano

Showaco's Titanium Weather - QVGA Version v3.b for WM6.5 2119x và hơn

M2D Icons nhìn hình các bạn biết ngay... minh không nói thêm nha.

Tại đây :Showaco's Titanium Weather - QVGA Version v3.b

AnhPheCT

Titanium Weather - QVGA version v3.b Cho WM6.5 2119x and UP

Titanium Weather - QVGA Version v3.b for WM6.5 2119x and UP

1. Tắt Titanium in Settings -> Today -> Items
2. Install Showaco's Titanium Weather - QVGA Version - by mnemonique v3b (link below)
3. Reset PC

4.1. Titanium weather v3b in Today's Panel and on the panel to start Setup or
4.2. Select/Click Setup in right soft key.

5. Highlight 3) Configure Forecast Options/Setup, Click OK
6. Configure Zip or Location Code | Temperature Units
7. Sau đó configure the settings, Chọn Cancel in right soft key to display Main Menu
8. Highlight 2) Chạy Full Update và thoát.

Chỉnh sửa cuối:

ltdrs

bác cho em hỏi làm sao để cho hiện được cái hình mặt trăng có dòng chữ waning crescent light :14% vậy... thanks bác

haipda

Showaco's Titanium Weather 2.0 - Một công cụ hoàn toàn miễn phí sẽ giúp bạn hiển thị dự báo thời tiết trên Titanium của WM6.5.
Phiên bản này chỉ dành riêng cho màn hình QVGA sử dụng hệ điều hành WM6.5 2119x
Hướng dẫn
  • Tắt Titanium từ Settings -> Today -> Items bỏ chỉ mục Titanium
  • Cài đặt Titanium Weather
  • Khởi động lại máy
  • Di chuyển tới TitaniumWeather trên Today và chọn Setup
  • Chọn mục 3 "Forecast Options/Setup"
  • Nhập mã số cần hiển thị dự báo thời tiết Location Code, ví dụ:
    - Hà Nội: ASI|VN|VM017|HANOI
    - Hồ Chí Minh: ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY
  • Bấm Run Full Update and exit để cập nhật
ST TT.C
DOWNLOAD HERE
mình muốn nhập mã của nhiều thành phố để muốn xem thành phố nào thì chỉ cần update/ có mod nào biết không?xin chỉ dẫn.thanks
cho mình hỏi Titanium nó có sẵn trong ROM hay là phần mềm cài thêm,mình xài build 21193 vào today hok thấy Titanium (o'_'o) hik hik
cái này nó có sẵn trong rom rồi bạn chỉ cần cài cái -Titanium Weather vào máy và nhập mã thành phố cần xem trong file CSDL là được
mình dùng atom hiện tại thì bản 21500 không dùng được dù đã cài bản v3.7.
mình dùng bản crmac 21500 cho O2miniS chạy ngon lành mà
Các bác cho hỏi cách cài đặt để bỏ chế độ tự động Update được không vì bình thường nó cứ tự động kết nối với GPRS tốn quá!
bạn vào setup chọndong 3)option/setup nháp ok chọn dòng 2) set Auto on/off nhấp ok nhấp yes rồi chỉnh thời gian trong ô trống

Last edited by a moderator:

QuangThang89

Well-Known Member
mình muốn nhập mã của nhiều thành phố để muốn xem thành phố nào thì chỉ cần update/ có mod nào biết không?xin chỉ dẫn.thanks
Titanium weather chỉ hỗ trợ hiển thị 1 thành phố thôi nên bạn ko thể add nhiều location vào 1 lúc giống như các soft weather khác được :)
mình dùng bản crmac 21500 cho O2miniS chạy ngon lành mà
Mỗi bản rom của mỗi dòng có các reg khác nhau nên bạn ko thể đem ra so sánh với từng dòng được đâu

QuangThang89

Well-Known Member
Titanium Weather - QVGA Version v3.b for WM6.5 2119x and UP

1. Tắt Titanium in Settings -> Today -> Items
2. Install Showaco's Titanium Weather - QVGA Version - by mnemonique v3b (link below)
3. Reset PC

4.1. Titanium weather v3b in Today's Panel and on the panel to start Setup or
4.2. Select/Click Setup in right soft key.

5. Highlight 3) Configure Forecast Options/Setup, Click OK
6. Configure Zip or Location Code | Temperature Units
7. Sau đó configure the settings, Chọn Cancel in right soft key to display Main Menu
8. Highlight 2) Chạy Full Update và thoát.

Làm cách nào để có biểu tượng hình mặt trăng bên góc vậy bác phê ;)

zxhuyzx

Làm sao để dùng dự báo thời tiết vậy. Chỉ cần cài phần mềm này là được hay còn phải đăng kí gì nữa không :-/ mà cái này update = GPRS à. Làm ơn giải thích giùm :-/

QuangThang89

Well-Known Member
Làm sao để dùng dự báo thời tiết vậy. Chỉ cần cài phần mềm này là được hay còn phải đăng kí gì nữa không mà cái này update = GPRS à. Làm ơn giải thích giùm
Bạn cài xong rồi chọn setup vào mục thứ 3: Configure Forecast Options/Setup, rồi chọn 1 đầu tiên và nhập Location vùng mình đang cần xem thời tiết vào, sau đó thoát ra lại menu đầu và chọn Run Update And Exit, muốn update thì bạn phải kết nối GPRS hoặc kết nối Wifi đều được cả miễn sao vào Internet được thui, chúc vui :)

zxhuyzx

Đã nhập location + kết nối GPRS nhưng khi ấn update thì chẳng thấy thay đổi gì cả, cũng không báo lỗi, có thể là do nhập location sai không :-/ nhập theo ví dụ ở đầu topic.

hoangktv

Mấy cái thời tiết này báo tào lao thôi, có chính xác đâu mà các bác quan tâm cài vào cho mất thời gian?!?

qqonline33

Mấy cái thời tiết này báo tào lao thôi, có chính xác đâu mà các bác quan tâm cài vào cho mất thời gian?!?

Bạn lại nói kì cục rùi. Tất cả đều là dự báo, chỉ mang tính tương đối, ko thì đã ko có những tai tiếng như đợt lụt lịch sử vừa rồi. Còn cài hay ko là tùy ý thích của từng người, bạn nói thế nghe tiêu cực quá. Góp ý đừng "thẳng thắn" quá bạn nhé:|:-??

ltdrs

đến dự báo của vtv3 còn ko chính xác nữa huống chi cái này... ít ra nó cũng cho ta biết mai nắng hay mưa đấy ông ạ ... và còn làm phong phú cái titanium , thêm nữa cái này cũng chẳng làm nặng giao diện

/ không biết có cao thủ nào edit được mấy bộ theme titanium của wqvga cho qvga ko nhìn mấy bộ đó thay đổi được icon... tùm lum trông đỡ thô hơn default , kết cái titanim ở cái đơn giản và thoáng mắt

/ à mà hỏi mãi ko có bác nào trả lời dùm : làm sao để có thêm cái icon mặt trăng hiện ở bên trên vậy

QuangThang89

Well-Known Member
Ctr dự báo thời tiết này là lấy từ server của nước ngoài nên tỷ lệ chính xác ko bằng Việt Nam đâu, mà cái này là update thường xuyên, vd: bạn update buổi sáng thì nó báo 1 kiểu,nhưng nếu đến trưa mình update lại thì nó sẽ báo thời tiết khác

haipda

đến dự báo của vtv3 còn ko chính xác nữa huống chi cái này... ít ra nó cũng cho ta biết mai nắng hay mưa đấy ông ạ ... và còn làm phong phú cái titanium , thêm nữa cái này cũng chẳng làm nặng giao diện

/ không biết có cao thủ nào edit được mấy bộ theme titanium của wqvga cho qvga ko nhìn mấy bộ đó thay đổi được icon... tùm lum trông đỡ thô hơn default , kết cái titanim ở cái đơn giản và thoáng mắt

/ à mà hỏi mãi ko có bác nào trả lời dùm : làm sao để có thêm cái icon mặt trăng hiện ở bên trên vậy

mình cũng muốn biét làm sao để có thêm cái icon mặt trăng hiện ở bên trên nhưng có lẽ chưa mod nào biết nên không có hồi âm ,gắng đợi thêm thời gian đi

PDAMobile

Cái TitaniumWeather cứ tự động update hoài,cứ bật máy lên là thấy thông báo kô thể kết nối internet,ai giúp em tắt cái auto update này với

rosa

Xin cho hỏi với, tại sao tôi cài Titanium weather 3.1 mà trên Today chẳng hiện ra nhỉ, trong add/remove programs thì vẫn có