• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

huydong0164

Số em đen thế nào í, con thẻ 16GB theo máy HD2 T-Mobile lúc đầu tiên cài WP7 nó bị khởi động lại liên tục ở chỗ MAGLDR: 1, 2, 3, 4 GO GO GO!!
Sau đấy thì cũng boot được vào WP7, nhưng thỉnh thoảng khi cài game, chiến game là bị restart, mà bị restart xong boot được vào WP7 luôn thì đỡ bực, đằng này nó cứ GO GO GO! xong lại bị boot lại từ đầu, nhiều khi boot đến chỗ logo của DFT nửa chừng lại bị reboot luôn, rất nhiều lần bị như vậy, rất bực mình.
Có lẽ tại thẻ của em không tương thích :(
Đúng đó. Thẻ này không tương thích với WP7 nên khởi động lại hoài, cũng không cài được android song song vì nó sẽ gây lỗi kenel. Mình đã bị và phải đổi thẻ mới

duylenguyen

Đúng đó. Thẻ này không tương thích với WP7 nên khởi động lại hoài, cũng không cài được android song song vì nó sẽ gây lỗi kenel. Mình đã bị và phải đổi thẻ mới
bạn thử cài lại rom ship win6.5 rồi cài lại win7, mình trước đây cũng giống bạn nhưng khi làm lại như vậy thì giờ xài vô tư, mình cũng dùng thẻ 16gb theo máy tmobile.

Số em đen thế nào í, con thẻ 16GB theo máy HD2 T-Mobile lúc đầu tiên cài WP7 nó bị khởi động lại liên tục ở chỗ MAGLDR: 1, 2, 3, 4 GO GO GO!!
Sau đấy thì cũng boot được vào WP7, nhưng thỉnh thoảng khi cài game, chiến game là bị restart, mà bị restart xong boot được vào WP7 luôn thì đỡ bực, đằng này nó cứ GO GO GO! xong lại bị boot lại từ đầu, nhiều khi boot đến chỗ logo của DFT nửa chừng lại bị reboot luôn, rất nhiều lần bị như vậy, rất bực mình.
Có lẽ tại thẻ của em không tương thích :(
bạn thử cài lại rom ship win6.5 rồi cài lại win7, mình trước đây cũng giống bạn nhưng khi làm lại như vậy thì giờ xài vô tư, mình cũng dùng thẻ 16gb theo máy tmobile.
cái pm sound enchance hình như không có tác dụng trong win7 thì phải

blueskyuit

Cho mình hỏi về Camera

(Mod tha cho em đừng xóa nhé)

Mình có vài câu thắc mắc sau,AE giúp mình nhé:
1>Khi chụp hình không thấy hình save ở đâu,mình tìm hoài k thấy?
2>Khi chụp sao k thấy đèn flash,mình vào setting nhưng k thấy?
3>Muốn quay video làm thế nào?không thấy ứng dụng này trên máy?
4>Khi chụp hình không cảm nhận được là đã chụp hình,như là chưa chụp?
5>Muốn xem tấm hình vừa chụp làm thế nào?mình vuốt tùm lum mà không thấy hình đâu cả?

huydong0164

(Mod tha cho em đừng xóa nhé)

Mình có vài câu thắc mắc sau,AE giúp mình nhé:
1>Khi chụp hình không thấy hình save ở đâu,mình tìm hoài k thấy?
2>Khi chụp sao k thấy đèn flash,mình vào setting nhưng k thấy?
3>Muốn quay video làm thế nào?không thấy ứng dụng này trên máy?
4>Khi chụp hình không cảm nhận được là đã chụp hình,như là chưa chụp?
5>Muốn xem tấm hình vừa chụp làm thế nào?mình vuốt tùm lum mà không thấy hình đâu cả?

Bạn hỏi vui quá, Tôi nghĩ rằng hình như camera của bạn không hoạt động. Tôi thấy nó thế này nhé
1. Khi chụp hình không thấy hình save ở đâu,mình tìm hoài k thấy? Khi chụp hình nó save trong Camera Roll của Picture (bạn vào picture\all\camera roll)
2>Khi chụp sao k thấy đèn flash,mình vào setting nhưng k thấy? Hẹ thống mặc định để chế độ Flash là auto do đó khi nào thiếu ánh sáng nó mới bật Flash. Còn chế độ Flash khi bạn bật Camera settings lên nó sẽ xuất hiện 3 hình nhỏ phía phải của phần settings là luôn bật flash ---> Tắt Flash----> Auto Flash (theo thứ tự trên xuống, bạn có thể chọn lựa nó)
3>Muốn quay video làm thế nào?không thấy ứng dụng này trên máy? Muốn quay Video bạn cứ vào phần chụp ảnh cái biểu tượng dưới cùng bên phải màn hình là chuyển giữa chế độ camera và movie. Bạn có thể bấm để chuyển qua lại.
4>Khi chụp hình không cảm nhận được là đã chụp hình,như là chưa chụp? Sao lại thế được. Để chụp hình bạn bấm nút điện thoại (nút gọi điện thoại thời sử dụng trên WM6.5 hoặc Android) khi đó nó sẽ chụp hoặc quay, nó kêu xạch 1 cái rồi chuyển hình sang trái.
5>Muốn xem tấm hình vừa chụp làm thế nào?mình vuốt tùm lum mà không thấy hình đâu cả? Muốn xem lại tấm hình vừa chụp bạn vuốt ngược lại về phía phải của tấm hình mới chụp chạy qua (khi quay ngang màn hình) or từ trên xuống khi đặt máy đứng (vẫn ở trong chế độ chụp hình nhé.

Nếu bạn thực hiện không được vấn đề như trên thì chắc Camera của b5n có vấn đề

lethuc1980

Topic Mình lê nhanh quá, Mấy pác cho em hỏi tinh chỉnh mã quốc gia (zip code) của WP7 trên HD2 chô nào vậy ạ?
Có 1 vài số đt em gọi mà nó hiểu sai mã không gọi được? tks

danaminhtuan

Mình mới mua HD2 nhưng mấy thứ uprom không biết gì cả, như thế có nên nhờ cửa hàng họ cài WP7 giúp không? ai biết chỗ nào cài tốt không? giá như thế nào? Mình ở Hà Nội, thank all

spellboundos

Mình mới mua HD2 nhưng mấy thứ uprom không biết gì cả, như thế có nên nhờ cửa hàng họ cài WP7 giúp không? ai biết chỗ nào cài tốt không? giá như thế nào? Mình ở Hà Nội, thank all

Ở đây có mấy ai nhờ cài đâu bác, bác cứ mạnh dạn làm theo hướng dẫn, chỗ nào vướng thì hỏi, chứ vác máy ra tiệm chắc gì mất tiền mà đã được ưng ý :D muốn vọc thì phải liều thôi, chả lẽ nhờ cái xong win, lại nhờ cài luôn cả soft.

ngphuongqt

Tại sao WP7 lại cần SD Card?

Chúng ta đều biết WP7 sử dụng SD Card như là bộ nhớ trong. VẬy tại sao nó không sử dụng ROM của máy để làm bộ nhớ nhỉ?
Nếu làm được như thế thì sẽ không vất vả chuyện format thẻ nhớ nữa nhỉ !
Bạn nào kinh nghiệm vụ này chia sẽ nhé! Thanks.

huydong0164

Chúng ta đều biết WP7 sử dụng SD Card như là bộ nhớ trong. VẬy tại sao nó không sử dụng ROM của máy để làm bộ nhớ nhỉ?
Nếu làm được như thế thì sẽ không vất vả chuyện format thẻ nhớ nữa nhỉ !
Bạn nào kinh nghiệm vụ này chia sẽ nhé! Thanks.

Chuyện đó là đương nhiên rồi. WP7 cài phần hệ điều hành đã nắm trong ROM rồi mà (bạn có thể rút thẻ nhớ ra vẫn có thể khởi động được WP7). Với các máy chạy WP7 mới thì nó có 1 Flash gắn trong (thay cho SD của mình đang xài) gọi là bộ nhớ Internal. Vì ROM của mình có 512 thì chỉ chứa OS là quá tốt rồi, phần DATA còn lại dĩ nhiên phải dùng thẻ SD làm internal memory (như các máy chạy WP7 zin khác) mới đủ chổ chứ sao mà xài được

ngphuongqt

Chuyện đó là đương nhiên rồi. WP7 cài phần hệ điều hành đã nắm trong ROM rồi mà (bạn có thể rút thẻ nhớ ra vẫn có thể khởi động được WP7). Với các máy chạy WP7 mới thì nó có 1 Flash gắn trong (thay cho SD của mình đang xài) gọi là bộ nhớ Internal. Vì ROM của mình có 512 thì chỉ chứa OS là quá tốt rồi, phần DATA còn lại dĩ nhiên phải dùng thẻ SD làm internal memory (như các máy chạy WP7 zin khác) mới đủ chổ chứ sao mà xài được

Cám ơn bạn chia sẽ. Vậy với TMOUS thì có ROM 1024 nên có thể dùng ROM cho data luôn mà không cần SD không? Khi đó, liệu WP7 có nhận SD như W6.5 không vậy?

huydong0164

Cám ơn bạn chia sẽ. Vậy với TMOUS thì có ROM 1024 nên có thể dùng ROM cho data luôn mà không cần SD không? Khi đó, liệu WP7 có nhận SD như W6.5 không vậy?

Theo mình thì không được bởi các máy chạy thuần WP7 đều hoạt động tương tự (cấu hình chung đều khoảng từ 512-1024 MB ROM và internal là 8 hoặc 16GB) do đó chúng đều phải dùng vùng internal để sử dụng như SD cảd rồi, do vậy HD2 của mình không có internal memory nên phải dùng SD card để giả lập internal memory như các máy WP7 khác. Bạn có thể khai báo trong registry để biến SD card như ÚB mà

huydong0164

Sau 1 thời gian vừ sử dụng vừa tốn kém tiền mua thẻ nhớ (đã mua thử 2 thẻ nhớ loại tốt: 01 kington 16GB class4, 01 silicon 16GB Class4) để thay thế cho th3 ủa mình hiện tại là Sandisk 8GB Class2. Tôi có vài ý kiến sau để anh em nào còn dự định thực hiện tham khảo và rút kinh nghiệm:
- WP7 quan trọng nhất là phù hợp với thẻ nhớ chứ không phải do tốc dộ đọc ghi, 2 thẻ 16GB của tôi 1 thẻ chạy rất chậm, WP khởi động lại liên tục mới vào được WP7, không thể cài Android song song được vì báo lỗi Kernel. 01 thẻ chạy được cả WP7 và Android song song nhưng rất chậm kể cả khởi động, synce nhạc, picture... và cài phần mềm cũng như tắt máy. Thẻ 8GB của tôi sử dụng từ trước (thời WM6.5) chạy rất nhanh (khởi động khoảng 20s, tắt máy khoảng 5s, đồng bộ nhạc hình... và cài app nhanh) nhanh hơn rất nhiều so với thẻ 16GB Class4 cho dù đưa lên đầu đọc thẻ thì chậm hơn rất nhiều.
- Như kết quả tôi đã thực hiện thì bản thân nhận thấy hình như WP7 phù hợp với các loại thẻ 8GB trở xuống thì phải (vì tôi có sử dụng thẻ 4GB để cài song song WP7 và Android cho thẻ 8GB, nó chạy hoàn toàn bình thường), tôi vẫn để lại thẻ 16GB để kiểnm tra các bản WP7 sau này coi sao (Chỉ là ý kiến riêng thôi nhé :D)
- Nếu ai có ý định mua thẻ nhớ thì theo tôi nên mua thẻ loại tốt của Sandisk 8GB Class2 là chắc chắn tốt cho đỡ tốn tiền. :D:))
Ai có nhận định gì khác hoặc dùng loại thẻ nào thực sự tốt thì cứ nêu để mọi người tham khảo và để mình tham khảo luôn (chịu tốn kém thêm lần nữa :)))