• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

ATOM

Mình mới mua HD2 nhưng mấy thứ uprom không biết gì cả, như thế có nên nhờ cửa hàng họ cài WP7 giúp không? ai biết chỗ nào cài tốt không? giá như thế nào? Mình ở Hà Nội, thank all

Người chơi PPC và đặc biệt là HD2 thú vị nhất là vọc UPROM mà bạn đi nhờ thì .......
Bạn chịu khó đọc các hướng dẫn trong diễn đàn dần dần sẽ hiểu hết, có thắc mắc gì cứ viết lên, mọi người sẽ giải đáp cho bạn
chúc bạn mau thành VỌC SĨ !!!!!!!!!!!!!!

hunghm87

mình dùng thẻ 16 c2 theo máy cũng tốt chạy mượt hết tất cả ứng dụng mội tội loa rè và uống pin ghê quá chả biết co phải một phần do thẻ không nữa!

sydanh

Các bác ơi, con HD2 của e sao h ko connect máy tính qua USB đc :(. Hum qua cắm vào máy tính còn nhận, nhưng hum nay thì hết nhận rồi. mặc dù chỗ báo pin nó vẫn báo là connect thành công và đang sạc pin :(.E vào Bootloader rùi connect qua USB cũng ko đc. Nó bị sao vậy các bác :((. E sợ quá :-ss

hnam5

mình đang dùng pin 1100ma hôm nay mua được cục pin galilo 1500ma thì tự nhiên gặp lỗi khởi động. cứ đến bướ DFT thì lại khởi động lại mà không vào được windows phone 7. Lỗi này là sao? các bro giúp mình với.

DucLong

Super V.I.P
mình đang dùng pin 1100ma hôm nay mua được cục pin galilo 1500ma thì tự nhiên gặp lỗi khởi động. cứ đến bướ DFT thì lại khởi động lại mà không vào được windows phone 7. Lỗi này là sao? các bro giúp mình với.

Bạn cho pin cũ vào thử lại nếu bình thường thi do cục pin mới không đủ điện áp. Có thể mới xạc chưa ổn định dòng hoặc do chất lượng pin kém.
Còn nếu bạn mới flash lại phiên bản ROM khác mà bị lỗi thì phải tìm nguyên nhân khác.

bucvuong

Các bác ơi, con HD2 của e sao h ko connect máy tính qua USB đc :(. Hum qua cắm vào máy tính còn nhận, nhưng hum nay thì hết nhận rồi. mặc dù chỗ báo pin nó vẫn báo là connect thành công và đang sạc pin :(.E vào Bootloader rùi connect qua USB cũng ko đc. Nó bị sao vậy các bác :((. E sợ quá :-ss

Em cũng bị như thế này, cũng lo quá. Cho nên em tắt HD2, tháo pin, simcard, microsd ra đợi 1 lúc rồi khởi động lại thì connect với máy tính bthường. Hình như là lần connect cuối cùng khi rút ra ko safely remove hardware nên bị thế.

huydong0164

Một vấn đề vô lý không thể lý giải và khắc phục khi chạy WP7, ai biết cách khắc phục xin hỗ trợ, đó là:
Thẻ nhớ 16GB Class4 chạy trên WP7chậm hơn so với thẻ 8GB Class2. Tôi đã thực hiện đủ cách nhưng vẫn không cải thiện được.
Vô lý ở điểm sau:
- 2 thẻ khi test tốc độ (bằng cách sao chép trên đầu đọc thẻ và kể cả nối trên điện thoại qua dây USB) thì thẻ class4 chạy nhanh hơn
- Khi chạy WM6.5 và Android trên thẻ thì thẻ Class4 chạy nhanh hơn
- Khi chạy WP7 với Android thì WP7 chạy chậm hơn class2 (khởi động và tắt máy, sync nhạc hình, cài app chậm hơn nhiều) còn Android chạy nhanh bình thường
Ai đã gặp tình huống này và đã xử lý được thì cho lời khuyên. Tiếc thẻ 16GB quá nên cố làm nhưng không được.:D

k3love

hỏi về vấn đế backup contacts

mình lỡ dùng tool mylookout.com để backup contact của mình.
giờ lên wp7 ko biết làm thế nào để restore cái contact cả ??? :( mất hết số điện thoại rồi.
ai có cách nào giúp mình với .

k3love

ko xuất ra file đấy được cậu ơi.
nó xuất ra file gì mà ko có đuôi gì luôn ???

luongvancanh

Chào các bạn
Cho tôi hỏi khi gọi điện thoại làm cách nào khi ta ấn phím theo tên trên keypad thì nó hiện các tên tương ứng trong danh bạn lên màn hình giống như WM. Nếu WP7 cắt bỏ chức năng này đúng là tệ cho người dùng
Có ai biết vấn đề này hướang dẫn mình với nhé
Cảm ơn

chamcham737877

Chào các bạn
Cho tôi hỏi khi gọi điện thoại làm cách nào khi ta ấn phím theo tên trên keypad thì nó hiện các tên tương ứng trong danh bạn lên màn hình giống như WM. Nếu WP7 cắt bỏ chức năng này đúng là tệ cho người dùng
Có ai biết vấn đề này hướang dẫn mình với nhé
Cảm ơn
chua có dâu ba.n o"i. WP7 còn thiê'u sót nhiêu läm (sorry WP7 chua có tiêng Viê.t)

chamcham737877

Có cách này dễ nhất nè, bạn dùng 1 thẻ nhớ khác copy Android vào, rồi chọn boot AD on SD (menu 2) trong MAGLDR112. Vào Andoird lấy hết contact từ mylookout.com rồi sync qua Gmail là xong.

sydanh

Em cũng bị như thế này, cũng lo quá. Cho nên em tắt HD2, tháo pin, simcard, microsd ra đợi 1 lúc rồi khởi động lại thì connect với máy tính bthường. Hình như là lần connect cuối cùng khi rút ra ko safely remove hardware nên bị thế.

Hix, mình làm theo như bro nói nhưng chỉ được 1-2 lần đầu. Lần sau là tạch luôn, đang up lên WP7 thì báo lỗi ko coppy file đc. Đã thay dây cáp khác mà cũng ko ăn thua, tình hình này chắc cho nó vào chăn ngủ quá :((. Ai giúp e giùm với đi, e sợ quá rồi :((. Chỉ mong nó okie 1 lần nữa là e cạch mặt, ko dám uproom nữa:-s

hnam5

Bạn cho pin cũ vào thử lại nếu bình thường thi do cục pin mới không đủ điện áp. Có thể mới xạc chưa ổn định dòng hoặc do chất lượng pin kém.
Còn nếu bạn mới flash lại phiên bản ROM khác mà bị lỗi thì phải tìm nguyên nhân khác.

thanks mod. Đã thay pin cũ và có hiện tượng khởi động lại liên tục (khoảng hơn 10 lần) sau đó thì vào đc win. Mừng quá, nhưng còn điều nữa là sau khi dùng lại thì pin lại rất dai(pin cũ). Dùng từ sáng tới 4h30 rồi mà vẫn còn khoảng 80%, dù mọi khi tới h dã phải nạp pin rồi. Kì thật.

kofolacz

Sau khi thử nghiệm và rút ra kết luận thế này. Ăn pin là do soft, khi máy trống, pin cực ít hao, nhưng khi gài khoảng 30 cái game và soft, chạy để đó thì dù có back hay menu vẫn thế thui, nó vẫn chạy ngầm ăn pin cực kì. Sau khi tắt máy, reset lại thì bình thường. Lời khuyên là dùng 2-3 ngày nên reset 1 lần.

Với cả hình như charge pin chưa ổn định lắm, có khi charge full pin thì xài khá lâu, có khi full thì tuột kinh dị. Chưa có app nào xem % pin nên cũng hơi khó đoán, cái này giả thuyết thui.

tôi cũng mới up WP7 và cũng cảm thấy đúng như bạn nói vậy.Khi mới up thì nghịch mãi vẫn thấy đầy pin,nhưng khi cài nhiều phần mềm thì nghịch khoảng 3h là sắp hết pin rồi. Đã có cảm giác nản rồi chắc quay lại Wm hoặc android rồi đợi xem sao đã.

Tôi còn thấy khi chưa cài nhiều phần mềm thì tắt máy rất nhanh khoảng 30 giây sau khi hiên chữ goodbye ,nhưng khi cài nhiều thì phải đợi đến khoảng 3 p.Khả năng nó tắt các ứng dụng chạy ngầm......

Chỉnh sửa cuối:

huydong0164

tôi cũng mới up WP7 và cũng cảm thấy đúng như bạn nói vậy.Khi mới up thì nghịch mãi vẫn thấy đầy pin,nhưng khi cài nhiều phần mềm thì nghịch khoảng 3h là sắp hết pin rồi. Đã có cảm giác nản rồi chắc quay lại Wm hoặc android rồi đợi xem sao đã.

Tôi còn thấy khi chưa cài nhiều phần mềm thì tắt máy rất nhanh khoảng 30 giây sau khi hiên chữ goodbye ,nhưng khi cài nhiều thì phải đợi đến khoảng 3 p.Khả năng nó tắt các ứng dụng chạy ngầm......

Đúng khi cài nhiều sots thì pin nhanh hết hơn chút thôi, Mình cài vài chục soft và games nhưng thấy pin vẫn đaược đấy chứ.
Còn tắt máy nếu ít soft thì máy mình khoảng 5-6s là tắt rồi, còn nhiều softs thì khoảng 10s. Như vậy máy của bạn thực sự SD card không hoàn toàn đáp ứng cho WP7, mình thử trên nhiều loại thẻ thấy rõ điều đó. Nếu thẻ không đáp ứng nó sẽ chạy chậm và synce, cài soft chậm rất nhiều so với thẻ đáp ứng. Nếu có điều kiện bạn thử SD khác sẽ thấy

Các bro hướng dẫn e giùm cách quay lại WM 6.5 với...

Trở về boot loader (tắt máy---> mở lại bấm giữ nút nguồn +Volume Down) rồi up bình thường

legiang610

teo em rùi em vừa up từ Wp7 về Wp 6.5 bây giờ kết nối máy tính ko nhận thấy thẻ nhớ, cho thẻ nhớ ra đầu đọc để dùng phần mềm SD Formatter của bác cũng ko được nó báo " this driver is no supported " các bác biết cách khắc phục ko giúp em với. thanks all