• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

ATOM

teo em rùi em vừa up từ Wp7 về Wp 6.5 bây giờ kết nối máy tính ko nhận thấy thẻ nhớ, cho thẻ nhớ ra đầu đọc để dùng phần mềm SD Formatter của bác cũng ko được nó báo " this driver is no supported " các bác biết cách khắc phục ko giúp em với. thanks all
bạn cứ format như hd khi hoàn thành sẽ trở về trạng thái ban đầu

vovanbang

Mình xin được hỏi !

Xin chào Tất cả các bạn đang sử dụng HD 2! Chúc các bạn 1 năm mới Mạnh Khỏe!

Hôm nay mạo muội lập topic để hỏi những câu hỏi mà mình tìm mãi ko thấy câu trả lời!

1/ Trước giờ mình dùng Iphone IOS mình chuẩn bị chuyển qua WP 7 với chiếc HD 2 từ Đài Loan , mình sẽ được nhận nó vào đúng trưa 30 Tết! Vì lần đầu tiên cầm HD 2. nên mình muốn hỏi, khi mở máy ra thì nó sẽ hoạt động như thế nào! và có cần phải active nhưng Iphone ko?

2/ Mình có tìm hiểu được biết HD 2 là máy mặc định chạy WM 6.5.3 với 1 cấu hình rất mạnh ! và nó có thể nâng cấp lên WP 7 hệ điều hành mới nhất của MS . Nhưng điều ngần ngại là mình vừa nhận máy, thì có thể up liền được ko? và công cụ cần có, và sự hướng dẫn như thế nào!

3/ Mình được biết Phần Mềm Navigon nổi tiếng trên Iphone và hiện tại nó cũng có thể chạy trên Hd 2 với WP 7 .....với bản đồ offline và chip a-GPS thì nó sẽ hoạt động với bản đồ Việt Nam xGPS-map ko? Đây là bản đồ khi mình dùng Iphone down về từ Google map!

4/ HD2 WP7 có những cụm từ như Iphone ko? Jailbreak và unlock! và nó có nghĩa là cài 1 phần mềm được Cr4ck và Mở Mạng ko?

5/ Khi Chạy WP 7 thì chạy trên thẻ nhớ hay chạy trực tiếp trên hệ thống máy .! và thẻ nhớ kèm theo mà HTC tặng theo máy có thể sử dụng trong trường hợp chạy HDH WP7 ko?

Rất mong nhận được sử trả lời từ các bạn! hôm nay 24 Tết mình bận việc đi tuor nên các bạn hãy trả lời hộ mình , mình sẽ đọc và rút kinh nghiệm 1 cách sớm nhất có thể!

Không quên gởi lời chúc tốt đẹp nhất cho 1 năm an khang thịnh vượng đến bạn và gia đình!

DucLong

Super V.I.P
Xin chào Tất cả các bạn đang sử dụng HD 2! Chúc các bạn 1 năm mới Mạnh Khỏe!

Hôm nay mạo muội lập topic để hỏi những câu hỏi mà mình tìm mãi ko thấy câu trả lời!

1/ Trước giờ mình dùng Iphone IOS mình chuẩn bị chuyển qua WP 7 với chiếc HD 2 từ Đài Loan , mình sẽ được nhận nó vào đúng trưa 30 Tết! Vì lần đầu tiên cầm HD 2. nên mình muốn hỏi, khi mở máy ra thì nó sẽ hoạt động như thế nào! và có cần phải active nhưng Iphone ko?

2/ Mình có tìm hiểu được biết HD 2 là máy mặc định chạy WM 6.5.3 với 1 cấu hình rất mạnh ! và nó có thể nâng cấp lên WP 7 hệ điều hành mới nhất của MS . Nhưng điều ngần ngại là mình vừa nhận máy, thì có thể up liền được ko? và công cụ cần có, và sự hướng dẫn như thế nào!

3/ Mình được biết Phần Mềm Navigon nổi tiếng trên Iphone và hiện tại nó cũng có thể chạy trên Hd 2 với WP 7 .....với bản đồ offline và chip a-GPS thì nó sẽ hoạt động với bản đồ Việt Nam xGPS-map ko? Đây là bản đồ khi mình dùng Iphone down về từ Google map!

4/ HD2 WP7 có những cụm từ như Iphone ko? Jailbreak và unlock! và nó có nghĩa là cài 1 phần mềm được Cr4ck và Mở Mạng ko?

5/ Khi Chạy WP 7 thì chạy trên thẻ nhớ hay chạy trực tiếp trên hệ thống máy .! và thẻ nhớ kèm theo mà HTC tặng theo máy có thể sử dụng trong trường hợp chạy HDH WP7 ko?

Rất mong nhận được sử trả lời từ các bạn! hôm nay 24 Tết mình bận việc đi tuor nên các bạn hãy trả lời hộ mình , mình sẽ đọc và rút kinh nghiệm 1 cách sớm nhất có thể!

Không quên gởi lời chúc tốt đẹp nhất cho 1 năm an khang thịnh vượng đến bạn và gia đình!

Tất cả các câu hỏi của bạn đã có câu trả lời trên diễn đàn. Bạn hãy bắt đầu tìm hiểm về HD2 LEO, sau khi đọc và học làm thành thục các kĩ thuật trên wimo 6.5 về cách flash rom, cài đặt phần mềm, cách unlock cho máy bạn hãy đọc tiếp các phần mà bạn quan tâm. Do đã có đầy đủ thông tin nên tôi tạm khóa topic lại.

Azzura

Bác chủ thớt hướng dẫn em cách format thẻ nhớ được ko ạ, em down về rồi mà nó ko nhận ra ổ HTC HD2 :(

ghone1990

bác nào cho em link mediafire zune với.lâu em chưa cập nhật bài đẩy đi nhiều qua em chưa tìm được.mong các bác thông cảm

chamcham737877

bác nào cho em link mediafire zune với.lâu em chưa cập nhật bài đẩy đi nhiều qua em chưa tìm được.mong các bác thông cảm
ban chiu khó google hoac vào microsoft mà download, nhanh hon Mediafire nhieu (sorry WP7 chua có tiêng' Viêt)

hnam5

Dạo này mình dùng 2 pin nhưng mỗi khi thay đổi pin thì giờ không được chính xác nữa mặc dù đã set automatic time nhưng vẫn không được. Các bro có cách nào set time không chỉ mình với???

hoaigiangtran

Bác nào mua thẻ HD2 mới rồi cho em lời khuyên với ạ

tình hình là em mới kiếm đc chú HD2 nhưng ko có thẻ theo máy, mới mua cái 4Gb class 4 của KINGMAX nhưng máy hay bị reset lắm ạ. e đổi thẻ # ok rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
tình hình là em mới kiếm đc chú HD2 nhưng ko có thẻ theo máy, mới mua cái 4Gb class 4 của KINGMAX nhưng máy hay bị reset lắm ạ. bác nào mua rồi mà test thấy ok tất cả, thì làm ơn cho e cái tên + class thẻ với ạ. thank các bác

Thứ nhất, không phải cái gì hỏi cũng lập chủ đề mới nhé bạn

Thứ 2: Theo khuyến cáo nhà sản xuất, HD2, đặc biệt là HD2 chạy WP7 thì thẻ dùng tốt nhất là class 6 bạn nhé. Tuy nhiên, vấn đề bạn hỏi chưa chắc đã do thẻ nhớ mà bị reset đâu. Lỗi Reset rất hay gặp phải ở HD2, hiện nhiều người bị và chưa có cách khắc phục đâu. Lỗi này theo ý kiến của nhiều người là lỗi phần cứng chứ k phải do thẻ đâu bạn!!

gaubong04

Có bác nào biết cách cài dặt thêm apps cho Hd2 chạy Wp7 không vậy.
MÌnh đã cài đặt xong hét rùi nhưng chỉ cài đặt được khoảng 10apps thôi, nó không cho cài thêm nứ.
Nếu như vậy thì ít quá....

minhlc1958

Active Member

luongminhhai

em flash rom WP7 cho hd2,bây giờ lại quay lại dùng android,nhưng sau khi cài WP7 và quay lại với HD2 thì máy em ko vào dc recovery nữa,chọn mục boot AD SD thì thấy hiên lên dòng chữ :SD kernel opend failled màu đỏ mặc dù đã format lại thẻ nhớ bằng cả SDformatter và minitool partition rồi cài recovery lại từ đầu nhưng vẫn ko dc...mọi người giúp em với

huydong0164

em flash rom WP7 cho hd2,bây giờ lại quay lại dùng android,nhưng sau khi cài WP7 và quay lại với HD2 thì máy em ko vào dc recovery nữa,chọn mục boot AD SD thì thấy hiên lên dòng chữ :SD kernel opend failled màu đỏ mặc dù đã format lại thẻ nhớ bằng cả SDformatter và minitool partition rồi cài recovery lại từ đầu nhưng vẫn ko dc...mọi người giúp em với

Nếu bạn dùng recovery thì bạn UP ROM dạng zip do đó bạn đâu có vào AD SD. Còn nếu bạn chạy Android trên SD dạng MAGLDR thì bạn phải vào service khai lại thư mục Android trên thẻ nhớ thì nó mới chạy được. Còn nếu bạn làm đúng mà vẫn bị báo lỗi như vậy thì cài lại MAGLDR và recovery sẽ hết

Tango

Em flash Magldr toàn bị treo ở GO GO GO, sao thế các bác nhỉ? Giúp em với?

DucLong

Super V.I.P
em viết thiếu,sorry na.đúng ra là thế này ạ:cài WP7 và quay lại với HD2 android.sorry mọi người...

sau khi cài wp7 nếu muốn trở về android bạn thực hiện lại các bước như ban đầu chạy android chắc chắn thành công.

papawin

ai da, sao hom nay unlock wp7 không được vậy mấy bạn, mới hôm qua còn unlock được mà, dù làm theo mọi hd như, chỉnh file hots, tắt wf, tắt update v.v... mà pó tay, mình đã cài wp7 thành công không dưới 10 lần rùi