• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N81 - N81 8G (NEW)

batluudanh88

Máy của mình tự dưng bây giờ thỉnh thoảng hay bị tự khởi động lại chả biết bị sao mặc dù đã 4mat vẫn hay bị thế.Cho mình hỏi luôn là N81-2gb thì nên có những phần mềm gì trong máy.

tùy theo nhu cầu của bạn mà cài chứ, bạn hỏi vậy ai mà trả lời được!!!!!!!!:O:O:O:O:O:O:O

DonPhuongViAi

Tình hình là con N81-2G của em khọng6 biết bị gì mà lúc trượt lên trượt xuống nó bị kẹt rất khó trượt, như vậy là nó bị tình trang gì vậy, pro nào biết cách khắc phục không?

habaolinh

Super V.I.P
Tình hình là con N81-2G của em khọng6 biết bị gì mà lúc trượt lên trượt xuống nó bị kẹt rất khó trượt, như vậy là nó bị tình trang gì vậy, pro nào biết cách khắc phục không?
Tháo máy ra kiểm tra lại cợ trượt hay cáp mới khắc phục đc vấn đề.

Leo08

cho mình hỏi. chả bít mình nghịch thế nào mà giờ mỗi khi có tin nhắn là máy tự động đọc tin nhắn, tiếng đọc nghe khó chịu lắm, hình như là đọc bằng tiếng việt nhưng chỉ là số thì đúng, còn chữ thì toàn đọc tiếng tây tàu j ấy. nhiều lúc bực mình quá mà chả bít làm thế nào cả. ai bít cách tắt nó đi ko. nếu ko chắc phải *#7370# mất.

batluudanh88

cho mình hỏi. chả bít mình nghịch thế nào mà giờ mỗi khi có tin nhắn là máy tự động đọc tin nhắn, tiếng đọc nghe khó chịu lắm, hình như là đọc bằng tiếng việt nhưng chỉ là số thì đúng, còn chữ thì toàn đọc tiếng tây tàu j ấy. nhiều lúc bực mình quá mà chả bít làm thế nào cả. ai bít cách tắt nó đi ko. nếu ko chắc phải *#7370# mất.

chà mình nhớ là mình biềt cái này nhưng giờ sao quên rồi, mà có một cách bạn không cần format máy đâu, bạn vào phần setting (cài đặt), rồi vào factory setting (khôi phục cài đặt), rồi bạn nhập mật khẩu là xong, vì đó là trong phần cài đặt mà, đâu cần format nguyên máy chi cho mắc công

trantuong1505

Đang cần thay phím trên của n81 + cáp zin

con n81 của em nó bị mấy thằng thợ lăm băm thay mất cáp zin không dùng được camera trước bực quá
em ở gần hoàng quốc việt hà nội
ai thay được cáp n81 zin cho em thi pm nha
và cả phím trên của máy nữa nó hở quá muốn thay phím zin
chỉ phím trên thui nha. pm nhanh em đang cần
có sườn trược sịn thì càng tốt
máy của em trượt lỏng lẻo quá.
thay đi cho đỡ bực
nhanh nha em đang cần
;;);;)

habaolinh

Super V.I.P
con n81 của em nó bị mấy thằng thợ lăm băm thay mất cáp zin không dùng được camera trước bực quá
em ở gần hoàng quốc việt hà nội
ai thay được cáp n81 zin cho em thi pm nha
và cả phím trên của máy nữa nó hở quá muốn thay phím zin
chỉ phím trên thui nha. pm nhanh em đang cần
có sườn trược sịn thì càng tốt
máy của em trượt lỏng lẻo quá.
thay đi cho đỡ bực
nhanh nha em đang cần
;;);;)
Cáp zin thì có, nhưng đắt. Khoảng 500k đấy.

doctinh357

chà mình nhớ là mình biềt cái này nhưng giờ sao quên rồi, mà có một cách bạn không cần format máy đâu, bạn vào phần setting (cài đặt), rồi vào factory setting (khôi phục cài đặt), rồi bạn nhập mật khẩu là xong, vì đó là trong phần cài đặt mà, đâu cần format nguyên máy chi cho mắc công
Trời, như vậy thì cũng là Format máy chứ là gì nữa bạn, Factory setting mà không mất dữ liệu toàn bộ mới là lạ à nha

batluudanh88

Trời, như vậy thì cũng là Format máy chứ là gì nữa bạn, Factory setting mà không mất dữ liệu toàn bộ mới là lạ à nha

dạ thưa bạn! dù format kiểu đó có mất dử liệu đi chăng nửa củng chỉ mất danh bạ hay tin nhấn chứ các phần mềm bạn đả cài có mất không, nhạc hình, video có mất không, như ậy vko tốt hơn là format *#7370# để rồi cài lại tất cả ah! mà bạn đả format như vậy lần nào chưa mà phát biểu dậy?

nguyenbathang37

Các bạn ơi máy mình dạo này khi cài đặt 1 chương trình đó máy chạy rất chậm,nó cứ báo preparing to install mãi 1 lúc lâu mới cài được.Các bạn chỉ mình cách khắc phục với

B

bugboy09

Guest
Em dùng N81-2gb sao khi xem video nó cứ bi giật giật vậy? ai chỉ cho em nguiyeen nhân và biện phấp khắc phục với

MinhThang

Manager
Em dùng N81-2gb sao khi xem video nó cứ bi giật giật vậy? ai chỉ cho em nguiyeen nhân và biện phấp khắc phục với

Bạn xem bằng trình nào vậy? Video đó bạn dùng soft converter nào hay down trên web về sài.

B

bugboy09

Guest
Bạn xem bằng trình nào vậy? Video đó bạn dùng soft converter nào hay down trên web về sài.

em dowload video ở keepvid.com. em xem bằng trình mặc định của máy (realplayer)

B

bugboy09

Guest
em đã xem thử video ở các máy khác như e66 và S.E w910i thì không bị giật, chất lượng hình ảnh lại rất tốt, hơn cả n81. Hay máy của em bị sao rồi???

nguyenbathang37

em đã xem thử video ở các máy khác như e66 và S.E w910i thì không bị giật, chất lượng hình ảnh lại rất tốt, hơn cả n81. Hay máy của em bị sao rồi???

Bạn cài coreplayer về xem thử nhé.

Máy mình mới bị lỗi camera trước,cứ vào là nó báo lỗi unexpected error occurred.Turn off device and restart.Mình nghi là do cáp.KO biết có phải ko.AI biết bảo mình với

anhthao91

mình định mua con n81 8gb nhưng nghe nói nó hay bị hỏng cáp lắm.thế các bạn dùng lâu rồi có thấy việc j ko? N81 co hay bị lỗi ko vậy?

hugdajkaz

mình định mua con n81 8gb nhưng nghe nói nó hay bị hỏng cáp lắm.thế các bạn dùng lâu rồi có thấy việc j ko? N81 co hay bị lỗi ko vậy?

Mình dùng 2 năm r chưa bị hỏng cap lần nào bạn nhé ;)

braddock

Sáng nay tui mới vừa gửi em N81 -2Gb yêu dấu suốt 3 năm trời của tui vào NOKIA CARE khám bệnh. Em nó có 1 chứng bệnh rất kì lạ đó là phim nghe màu xanh lá cây tui chưa kịp bấm, chỉ cần chạm nhẹ vào là nó đã vào thẳng phần nhật kí nghe gọi, rồi gọi ngay số tui vừa mới gọi.
Kết quả kiểm ra của các bác sĩ ở NOKIA CARE cho thấy là em nó bị hỏng cable, các nhân viên gọi điện báo giá 600k, tui đồng ý, đang hồi hộp chờ ngày em nó trở .
Có 1 điều tui hơi thắc mắc đó là bị sự cố ở cái phím mà sao liên quan đến sợi dây cable?
Thêm 1 chuyện nữa là máy tui mới up firmware lên v24. Tui thấy nó chạy chậm quá, tui muốn down về firmware cũ nhất nhưng NOKIA CARE bảo chỉ có up chứ không down dc. Vậy có bạn nào biết ở HCM có chỗ nào giúp tui hạ được cái firmware cho em nó không?