• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

TuanSymbian

E72 FP2 bác ợ, E71 FP1, bác để ý FP2 ấn *#0000# sẽ update FW qua OTA được.

Tôi vừa phải 4mat lại con E72, ko hiểu sao ấn gì mà nó chạy tất cả phần mềm đang có trong máy 1 lúc (tất cả các icon đều có cái biểu tượng tròn nhỏ trên đầu).

Thật sự là chán con E72 này lắm rồi, mai đi lấy con N78 về dùng lại, N78 mình chơi phần mềm chưa bao giờ bị xung đột gì.

quabingo1

Tình hình là mình đag định đổi e72 sang n86...các bác có thể tư vấn giúp mình đc ko? Biết là ko nên đem n&e ra so sánh nhưng ai có ý kiến hay thì chia sẻ giúp mình nha...!mình thấy e72 thì chắc chắn,pin trâu...còn n86 vì là trược nên ko đc chắc chắn lắm...nhưg kết kái khoản giải trí cuả n86 quá nên có ý muốn đổi...mọi ng giúp mình nha...thank's

zhangguobao2111

thấy các bac che con này của em wa. các bác có biết gì về điện không? em đang muốn hỏi là em up bản đò lên thì thất vọng lắm rồi như bây giớ em còn muốn nó conncet vào máy tính để dung GPS trên máy tính có được ko?

Ducvabi

Tình hình là mình đag định đổi e72 sang n86...các bác có thể tư vấn giúp mình đc ko? Biết là ko nên đem n&e ra so sánh nhưng ai có ý kiến hay thì chia sẻ giúp mình nha...!mình thấy e72 thì chắc chắn,pin trâu...còn n86 vì là trược nên ko đc chắc chắn lắm...nhưg kết kái khoản giải trí cuả n86 quá nên có ý muốn đổi...mọi ng giúp mình nha...thank's
Mình vừa chuyển từ N86 sang E72 nè. Theo mình nếu bạn thích quay phim chụp ảnh thì cứ sang N86. N86 chạy khá ổn định, chíp khỏe, chụp ảnh ban ngày + quay phim rất nét. Nghe nhạc hay.
Còn cái trượt của nó thì bạn khỏi lo, khá chắc chắn. Màn hình lớn 2,6.
Nhược: -pin hơi yếu, bàn phím, ống kính dễ bị xước khi trượt lên trượt xuống, hình thức không đẹp bằng e72. ( Bản màu đen nhìn còn hơi xấu :D)

Ducvabi

Nếu để ý kỹ sẽ thấy E72 còn nhiều lỗi nữa, thôi máy đắt tôi cũng chả kể ra để buồn lòng anh em :D Mình mua nó 7tr7 giờ thấy hơi... ân hận 1 tí.

:D mình mua 7,4 triệu. Thấy hơi lỗi 1 tý nhưng tính năng như vậy là cũng vừa với tầm tiền rồi. Ngó qua mấy chú blackberry, thấy tính năng chả có ji mà bán giá toàn trên troeì @@

tommy2008hn

các bạn cho mình hỏi,hack e72 xong cài được một số phần mềm,chạy Rompatcher máy mình không cài được nữa,toàn báo tập tin bị lỗi,có ai bị giống mình không,chia sẻ kinh nghiệm cho anh em,cám ơn các bạn :-/

HuchFinn

Mấy bạn cho mình hỏi ? mình có con E72 mới mua,mình lên 4rum xin được Cer với Key rồi.giờ muốn hack thì làm sao hở bạn !! mong các bạn giúp mình chi tiếc nha....mình mới vào nghề mà

N99

Mấy bạn cho mình hỏi ? mình có con E72 mới mua,mình lên 4rum xin được Cer với Key rồi.giờ muốn hack thì làm sao hở bạn !! mong các bạn giúp mình chi tiếc nha....mình mới vào nghề mà

Hack bằng helloOX 2.02, sau đó chép file Installserver_FP2 vào
E:\Patches, vào RomPatcher apply nó là cài được ứng dụng rồi.

HuchFinn

Hack bằng helloOX 2.02, sau đó chép file Installserver_FP2 vào
E:\Patches, vào RomPatcher apply nó là cài được ứng dụng rồi.

bạn có thể hướng dẫn chi tiếc cho mình được không ? mình có Hello 2.02 rồi,nhưng vào máy mở lên không được,nghe nói phải Sigin gì đó nữa,rồi File Installserver gì bạn nói nó nằm ở đâu vậy ??? bạn giúp mình xíu nha

dungac1602

bạn có thể hướng dẫn chi tiếc cho mình được không ? mình có Hello 2.02 rồi,nhưng vào máy mở lên không được,nghe nói phải Sigin gì đó nữa,rồi File Installserver gì bạn nói nó nằm ở đâu vậy ??? bạn giúp mình xíu nha

E72 mình hack rất nhiều rồi. Bạn dùng file mình gởi bên dưới dùng file cer & key sign HelloOX 2.03 cài vào rồi apply path, máy bạn đã hack xong. Nếu gặp trục trặc gì pm yahoo mình chỉ.vandunga3
Link: http://www.mediafire.com/?miqmyzmndzm

HuchFinn

E72 mình hack rất nhiều rồi. Bạn dùng file mình gởi bên dưới dùng file cer & key sign HelloOX 2.03 cài vào rồi apply path, máy bạn đã hack xong. Nếu gặp trục trặc gì pm yahoo mình chỉ.vandunga3
Link: http://www.mediafire.com/?miqmyzmndzm

mình Down của bạn về rồi,bỏ vào máy không chạy được,nó bảo không thể cài đặt gì đó á bạn,hiện giờ mình chỉ co Cer với Key của E72 thôi.không có phần mềm nào cả bạn à,bạn giúp mình thêm lần nữa nha

dungac1602

trước tiên máy bạn phải cài netframework 2.0 trở lên. sau đó tim trên diễn đàn chưong trình BiNSign để sign helloOX mình send ở trên cùng với 2 file cẻ & key. sau khi sign xong bạn lấy file đã sign (helloOX có thêm đuôi sign) cài vào máy. sau khi cài vào máy sẽ có icon hình con trâu vàng, bạn mở chương trình này lên thì tất cả sẽ tự động làm cho tới khi hiên lên icon room path, bạn tiếp tục mở lên chọn option -> apply path -> aplly all. tới đây máy bạn đã hack xong. cài ứng dụng thoải mái.

* chương trình BiNSign chỉ chạy được khi máy đã cài netframework

HuchFinn

trước tiên máy bạn phải cài netframework 2.0 trở lên. sau đó tim trên diễn đàn chưong trình BiNSign để sign helloOX mình send ở trên cùng với 2 file cẻ & key. sau khi sign xong bạn lấy file đã sign (helloOX có thêm đuôi sign) cài vào máy. sau khi cài vào máy sẽ có icon hình con trâu vàng, bạn mở chương trình này lên thì tất cả sẽ tự động làm cho tới khi hiên lên icon room path, bạn tiếp tục mở lên chọn option -> apply path -> aplly all. tới đây máy bạn đã hack xong. cài ứng dụng thoải mái.

* chương trình BiNSign chỉ chạy được khi máy đã cài netframework

Okes ! mình thực hành liền đây !! Thanks bạn rất nhiều nha...

HuchFinn

Khà Khà mình kiếm được rồi !! Thanks mấy bạn nhiều nha !! Đặt biệt là bạn dungac1602,mình cám ơn bạn nhiều lắm

thanhkhon

Có bác nào dùng lexxisgoo chưa, nhập chữ cái từ các phím số ko đc, bác nào biết chỉ giùm với nào

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.