• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

hoanghai1992

Có bác nào dùng lexxisgoo chưa, nhập chữ cái từ các phím số ko đc, bác nào biết chỉ giùm với nào
ko dùng được đâu bạn ạ, phải map lại key rất mất tg,
bạn search Mdict pro sẽ tìm đc 1 từ điển có phát âm, dữ liệu phong phú hơn rất nhiều,

free_life1710

bạn ơi giúp mình với , mình mua con e72 ỏ nước ngoài(ucraina) mình duyệt web mặc định của máy thì font tiếng việt hiển thị rất tốt nhưng khi cài opera 8.65 vào và duyệt web bằng opera thì bị lỗi font tiếng việt nhiều từ bị ô vuông (chỉ opera bị lỗi font tiến việt thôi),mình có chỉnh web mặc định của máy về unicode (UTF-8) rùi mà vẫn bị lỗi tiếng việt .Mình dùng cả pm từ điển lingvo cũng vài từ bị lỗi font tiếng nga và ucraina nữa , bạn giúp mình nhé thanks bạn

dualchym

trước tiên máy bạn phải cài netframework 2.0 trở lên. sau đó tim trên diễn đàn chưong trình BiNSign để sign helloOX mình send ở trên cùng với 2 file cẻ & key. sau khi sign xong bạn lấy file đã sign (helloOX có thêm đuôi sign) cài vào máy. sau khi cài vào máy sẽ có icon hình con trâu vàng, bạn mở chương trình này lên thì tất cả sẽ tự động làm cho tới khi hiên lên icon room path, bạn tiếp tục mở lên chọn option -> apply path -> aplly all. tới đây máy bạn đã hack xong. cài ứng dụng thoải mái.

* chương trình BiNSign chỉ chạy được khi máy đã cài netframework

cám ơn bạn nhé,mình đã làm theo hướng dẫn và đã thành công !!!

rua888

ai chỉ giúp em con E72 mới mua,em dung x-plore kiểm tra ram chi co 192 mhz hay la bị thay mem roi.imei :355239036564057

dualchym

mọi người cho mình hỏi E72 mình đã hack rùi ,cài app vào OK hết nhưng khi tắt máy vào lại thị ko cài app đc nữa, phải vào rompatcher+ đẻ apply lại !!!
nick yahoo mình là nguyennangnhan@yahoo.com ai xài E72 add để cùng thảo luận và hổ trợ nhau nhé,thx nhìu !!!!

AndyCuong

Supper Moderators
mọi người cho mình hỏi E72 mình đã hack rùi ,cài app vào OK hết nhưng khi tắt máy vào lại thị ko cài app đc nữa, phải vào rompatcher+ đẻ apply lại !!!
nick yahoo mình là nguyennangnhan@yahoo.com ai xài E72 add để cùng thảo luận và hổ trợ nhau nhé,thx nhìu !!!!

bạn thử xóa ROMPatcher bản cũ đi, cài bản ROMPatcher 2.3 Final nhé!

life2good2live

Mình thiết lập hộp thư Mail for exchange trên con E72 nhưng nó không lấy được thư về.
Nhưng vẫn tài khoản thư đó thì trên con E63 lại chạy ngon lành
Các bác giúp mình với, vì mình thương xuyên dùng mail cty, nên bi h ko nhận được mail thì chán quá
Cám ơn

cofer

bạn ơi giúp mình với , mình mua con e72 ỏ nước ngoài(ucraina) mình duyệt web mặc định của máy thì font tiếng việt hiển thị rất tốt nhưng khi cài opera 8.65 vào và duyệt web bằng opera thì bị lỗi font tiếng việt nhiều từ bị ô vuông (chỉ opera bị lỗi font tiến việt thôi),mình có chỉnh web mặc định của máy về unicode (UTF-8) rùi mà vẫn bị lỗi tiếng việt .Mình dùng cả pm từ điển lingvo cũng vài từ bị lỗi font tiếng nga và ucraina nữa , bạn giúp mình nhé thanks bạn

Máy mình cũng dùng opera bị lỗi, có tự điển trong máy xài cũng hay mà, cài lingvo chi.

alihieu

máy của mình sao mỗi lần vào phần mềm chat Yahoo của máy thì nó load một lúc rồi báo "Phiên của bạn ko còn hợp lệ (Ma64)" là sao vậy các bác?

free_life1710

mình có vài nhận xét về con này là chíp sử lý 600mhz nhưng chậm hơn so với e71 nhất là cái duyệt ảnh, zoom to thì chậm kinh khủng ko bằng e71 về tốc độ.Lloa lại còn bé nữa chứ được mỗi cái hình thức chứ còn thua e71 , chắn ghê ai có ý kiến gì thì đóng góp nhé

Chỉnh sửa cuối:

phuctran122

máy của mình sao mỗi lần vào phần mềm chat Yahoo của máy thì nó load một lúc rồi báo "Phiên của bạn ko còn hợp lệ (Ma64)" là sao vậy các bác?

Hồi đó chưa update firmware thì sử dụng trình chát yahoo của máy thì ok, sau khi update firmware rồi thì ko sử dụng được nữa cứ bị báo lỗi "Authorization failed"
Hic, anh em nào biết cái vụ này không?

pekuon

trước tiên máy bạn phải cài netframework 2.0 trở lên. sau đó tim trên diễn đàn chưong trình BiNSign để sign helloOX mình send ở trên cùng với 2 file cẻ & key. sau khi sign xong bạn lấy file đã sign (helloOX có thêm đuôi sign) cài vào máy. sau khi cài vào máy sẽ có icon hình con trâu vàng, bạn mở chương trình này lên thì tất cả sẽ tự động làm cho tới khi hiên lên icon room path, bạn tiếp tục mở lên chọn option -> apply path -> aplly all. tới đây máy bạn đã hack xong. cài ứng dụng thoải mái.

* chương trình BiNSign chỉ chạy được khi máy đã cài netframework
Có một cách nữa là bạn lên trang cer.opda.cn. đổi ngôn ngữ sang tiếng anh rồi đăng kí cer và key, sau khi có rồi bạn có thể sign trực tiếp trên đó luôn mà không cần phải dùng BiNSign nữa.

hakudo2408

bạn up dùm mình cách lấy cer = ngôn ngữ t.anh trên trang cer.opda.cn cái

cofer

Hồi đó chưa update firmware thì sử dụng trình chát yahoo của máy thì ok, sau khi update firmware rồi thì ko sử dụng được nữa cứ bị báo lỗi "Authorization failed"
Hic, anh em nào biết cái vụ này không?

MÌnh còn không chat được nữa, nó báo lỗi 503, thôi dùng slick vậy

alihieu

ah ai biết cách bật đèn pin của máy này ko, mình ấn nút cách (có hình đèn pin) mà nó ko sáng

TruBic

Well-Known Member
@alihieu: bạn phải giữ phím đó trong vài giây, còn nếu ko được thì xin kiểm tra lại máy nhé

Mausi

Minh mới mua E72 đen. đã up lên firmware mới nhất, nhưng bị lỗi này, khi chọn chế độ quay video,chọn chế độ video cao nhất- chất lượng tivi cao, thì ko quay đc, nó báo có lỗi xảy ra và bảo khởi động lại, mình khởi động lại nhưng ko ăn thua, vẫn bị thế. Chỉ khi chọn chế độ video thấp hơn- chế độ tivi thường thì mới quay đc. ko biết lỗi FW hay máy mình có vấn đề . có ai bị giống mình ko

Status
Không mở trả lời sau này.