• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

alihieu

mình giữa rồi nhưng chẳng thấy nó sáng. với lại nghe khi nghe nhạc bằng tai nghe khoảng hơn 20p thì tự nhiên im tịt, cầm máy thì bấm bất cứ nút nào máy cứ trơ trơ ra, màn hình thì tối om, phải tháo pin ra rồi nắp lại thì mới đựoc. Như vậy là sao nhỉ?
Mà từ khi hack phone xong thì cái nút điều chỉnh âm lượng ở tai nghe ko điều khiển đựoc nữa :(
chẳng hiểu sao nữa

hoanghai1992

Minh mới mua E72 đen. đã up lên firmware mới nhất, nhưng bị lỗi này, khi chọn chế độ quay video,chọn chế độ video cao nhất- chất lượng tivi cao, thì ko quay đc, nó báo có lỗi xảy ra và bảo khởi động lại, mình khởi động lại nhưng ko ăn thua, vẫn bị thế. Chỉ khi chọn chế độ video thấp hơn- chế độ tivi thường thì mới quay đc. ko biết lỗi FW hay máy mình có vấn đề . có ai bị giống mình ko
nếu ko đc là ko đc hẳn chứ nửa đc nửa ko chưa thấy bao giờ, bạn có thể thử 2 cách
1. nếu bạn có cài cái file mod camera tăng chất lượng ảnh chụp thì remove nó đi
2. chuyển lưu sang bộ nhớ máy, nếu bình thường chuyển lại sang thẻ nhớ

Mausi

đúng rồi, hóa ra là do mình cài file mod tăng chất lượng camera, xóa file đó đi thì ko bị nữa. nhưng bây giờ quay video chỉ còn 3 chế độ: Cao- binh thuong- chia sẻ. ko như lúc dùng file mod có 5 hay 6 chất lượng để mình chọn 8-| .

hoanghai1992

đừng dại chơi với cái file mod đấy bạn ạ, đẹp hơn chẳng bao nhiêu lỗi tùm lum, chụp thì chậm đi vì máy dung lượng ảnh tăng mà

nokia6288

Em bị lỗi là khi chụp ảnh thì vào phần hình ảnh ko thấy hiện lên trong trình xem ảnh, có bác nào bị vậy ko? Bác nào biết cách thì giúp em với...

phuctran122

Sau khi update firmware mới thì tình trạng tụt Ram trên máy của anh em còn không? Còn 2 chương trình Contacts và Log mình đã exit rồi (không còn nằm trong các ứng dụng đang mở) nhưng dùng thằng Taskmanager vào xem thì thấy nó vẫn đang chạy, phải close nó đi, không hiểu sao lun???
Bây giờ mình đang sài thằng Ramblow, chương trình này cũng dễ sài, nếu Ram bị thấp quá thì các bạn cứ chon Option -> Cleanup (nếu không tăng thì Restart phone luôn), bảo đảm Ram sẽ >39 hoặc 40 Mb. Hehe...
Chúc anh em vui vẻ, có kinh nghiệm thì cứ sẻ chia nhé!
Link nè: http://www.mediafire.com/?dh0wghyzwej

Nếu thấy có ính thì Thanks mình nhé!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sau khi update firmware mới thì tình trạng tụt Ram trên máy của anh em còn không? Còn 2 chương trình Contacts và Log mình đã exit rồi (không còn nằm trong các ứng dụng đang mở) nhưng dùng thằng Taskmanager vào xem thì thấy nó vẫn đang chạy, phải close nó đi, không hiểu sao lun???
Bây giờ mình đang sài thằng Ramblow, chương trình này cũng dễ sài, nếu Ram bị thấp quá thì các bạn cứ chon Option -> Cleanup (nếu không tăng thì Restart phone luôn), bảo đảm Ram sẽ >39 hoặc 40 Mb. Hehe...
Chúc anh em vui vẻ, có kinh nghiệm thì cứ sẻ chia nhé!
Link nè: http://www.mediafire.com/?dh0wghyzwej

Nếu thấy có ính thì Thanks mình nhé!

Thường thì những FW mới có bổ sung thêm một số soft hỗ trợ và một số tính năng mới nên khi chạy nó sẽ hao RAM bản cũ nên RAM trống đương nhiên là ít hơn.

hakudo2408

nếu ai dùng file mod camera thì bỏ ra ngay cho, dùng cái đó chụp xong rất bt lúc sync ovi suite trên pc nó lưu lại ảnh của mình, mở lên coi thì rất ok, nhưng rs lại pc cái mở lên là hình bị vỡ hoặc bị chia ra làm các mảnh ghép rồy xáo trộn lên như game ghép hình vậy. khuyên 1 câu: đã mua máy thì nên lựa chọn kĩ, nếu ko hài lòng thì đổi chứ đừng bao h nghĩ mấy cái phần mềm đó mod phần cứng nhé :| ko hỏng máy lại ôm mồm khóc

romano81

CHo mình hỏi sao khi mình format máy bằng *#7370# hay *#7780# hay 4 ngón đều không triệt để nhỉ. Vì mình thấy phần tin nhắn hay danh bạ cũ vẫn còn. Trước mình sài N82 dùng những cách trên thì máy sạch sẽ luôn. Giờ sang máy này chẳng hiểu. Bạn nào biết chỉ giúp mình cách format với. thanks

motoboy

ai cho mình hỏi là sao máy mình cứ tự động kết nối 3G rồi GPRS, nó ko báo gì hết, auto hết. Mình nghĩ là do chương trình chạy ngầm, nhưng mình tắt hết tất cả thì sau 1 hồi nó lại tự động kết nối, dung lượng gởi và nhận chỉ là 2kb, nhưng mình rất khó chịu, mình dùng gói Handy weather, shell, không biết nó có auto update ko nữa, mình off hết rồi

Bro nào chỉ mình cách tắt auto kết nối đi, bực ghê!

NguyenTu

Super V.I.P
ai cho mình hỏi là sao máy mình cứ tự động kết nối 3G rồi GPRS, nó ko báo gì hết, auto hết. Mình nghĩ là do chương trình chạy ngầm, nhưng mình tắt hết tất cả thì sau 1 hồi nó lại tự động kết nối, dung lượng gởi và nhận chỉ là 2kb, nhưng mình rất khó chịu, mình dùng gói Handy weather, shell, không biết nó có auto update ko nữa, mình off hết rồi

Bro nào chỉ mình cách tắt auto kết nối đi, bực ghê!

bạn kiểm tra kx rong máy còn PM nào đòi check đó

jul12st83

Sao con E72 của em tìm mãi chả có chỗ nào để format thẻ nhớ và kiểm tra tình hình sử dụng của thẻ nhớ vậy các bác...

NguyenTu

Super V.I.P
Sao con E72 của em tìm mãi chả có chỗ nào để format thẻ nhớ và kiểm tra tình hình sử dụng của thẻ nhớ vậy các bác...

có chứ bạn,

1. Để kiểm tra thông tin về thẻ nhớ bạn làm như sau nhé: Menu/options/memory details/Memory card

2. Để format thẻ nhớ từ điện thoại: Menu/office/file mgr/ chọn thẻ nhớ ---> options/memory card options/format

TruBic

Well-Known Member
@jul12st83: bạn vào văn phòng -> qủan lý tập tin -> thẻ nhớ -> ok -> lựa chọn -> tuỳ chọn thẻ nhớ sau đó bạn sẽ thấy mục định dạng thôi nè.

jul12st83

Em tìm thấy rồi thanks các bác, lần đầu tiên được sờ vào con E72 ah trước giờ toàn xài E71 thôi ah...

free_life1710

mình dung e72 và hack bằng pm helloOx2 v202 nhưng cứ mỗi lần khi mở RomPatcher lên thì lại hiên mấy dòng (rompatcher+Warning! if you like this software , then support RP+with a donation,......) thì giúp mình với

Status
Không mở trả lời sau này.