• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

ninhhot

Nó hiện lên vậy nhưng nhấn Ok vẫn vào dc mà b,mà rompatcher+nó chuối ở cái đó:D

free_life1710

cần giúp đỡ E72 gấp

mình mới mua con e72 ở bên nước ngoài có kèm theo thẻ nhớ 4gb nhưng trong thẻ nhớ có cái ổ CITIES chiếm mất 2,5gb trong đó có cái ổ dickcache trong cái ổ này lai có nhiều ổ khác như 1 đến 9 và từ a đến f (dùng cho nokia map,mình có kéo cả cái ổ CITIES của N82 vào nhưng ko dùng dược vì phiên bản cũ) có bạn nào giỏi về vấn đề này thì giúp mình cách bỏ bớt vài bản đồ mấy nước trong đó ví dụ như bớt map của bungary, italia .......... để tăng dung lượng thì giúp mình với , mình rất cần sư giúp đỡ của các bạn cảm ơn các bạn rất nhiều

romano81

Bạn nào biết cách cài đặt và đồng bộ danh bạ e72 với ovi mail không? chị giúp mình cách thực hiện với.

Orbit

Gửi các bạn.

Cho mình hỏi , là có cái soft nào ghi âm cuộc gọi kô có tiếng bíp dành cho dòng E72 này ko các bác. Em dùng Ultimate thì trên n97 ko bíp, nhưng trên E72 thì bip liên tục.
Mong các bác giúp em cái soft này nhé.
Khôing phải em lười mà cái topic này tới 45 trang em dò hoài mà chưa thấy...

Thanks các bạn.

NguyenTu

Super V.I.P
Gửi các bạn.

Cho mình hỏi , là có cái soft nào ghi âm cuộc gọi kô có tiếng bíp dành cho dòng E72 này ko các bác. Em dùng Ultimate thì trên n97 ko bíp, nhưng trên E72 thì bip liên tục.
Mong các bác giúp em cái soft này nhé.
Khôing phải em lười mà cái topic này tới 45 trang em dò hoài mà chưa thấy...

Thanks các bạn.

hack máy và ad patches vào là OK hết, dùng PM nào cũng được

NguyenTu

Super V.I.P
mình mới mua con e72 ở bên nước ngoài có kèm theo thẻ nhớ 4gb nhưng trong thẻ nhớ có cái ổ CITIES chiếm mất 2,5gb trong đó có cái ổ dickcache trong cái ổ này lai có nhiều ổ khác như 1 đến 9 và từ a đến f (dùng cho nokia map,mình có kéo cả cái ổ CITIES của N82 vào nhưng ko dùng dược vì phiên bản cũ) có bạn nào giỏi về vấn đề này thì giúp mình cách bỏ bớt vài bản đồ mấy nước trong đó ví dụ như bớt map của bungary, italia .......... để tăng dung lượng thì giúp mình với , mình rất cần sư giúp đỡ của các bạn cảm ơn các bạn rất nhiều

Bạn mới dùng máy thì tốt nhất nên format lại máy và format lại thẻ là OK nhất, sau đó muốn cài gì tùy mình mà

free_life1710

Bạn mới dùng máy thì tốt nhất nên format lại máy và format lại thẻ là OK nhất, sau đó muốn cài gì tùy mình mà

máy mình vẫn bình thường mà chưa cần dến 4mat ,máy mình mới mua về đã như thế rùi mình chỉ cần bớt vài cái map cưa nước ngoài đi để sử dungj vào cái khác như music , video....

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình đang tính mua thêm một con E72 vì thấy nó cũng khá OK nhưng còn đang thắc mắc là FW mới nhất của em nó là bao nhiêu và FW này đã hack được chưa để mình yên tâm cái.
Thank all.

ninhhot

@BuuPhucCT...A BửuPhúc lại tính mua thêm máy àh?FW mới nhất của con này là 023.002 vẫn hack dc bằng helloOX đó a.mùa rồi ma có rữa máy thì pm e với ha:D

BuuPhucCT

Well-Known Member
@BuuPhucCT...A BửuPhúc lại tính mua thêm máy àh?FW mới nhất của con này là 023.002 vẫn hack dc bằng helloOX đó a.mùa rồi ma có rữa máy thì pm e với ha:D

Đang gom tiền để mua em nó đây em. FW mới của nó hack được thì OK quá rồi. Chiều ghé mua luôn. Xài con 5800 chán quá, pin xài có một ngày rưỡi là hết. :D

ninhhot

E thì k khoai dòng Eserial cho lắm,cũng đang dành dụm đẻ cưới nốt e 5800.

maximux3000

Đang gom tiền để mua em nó đây em. FW mới của nó hack được thì OK quá rồi. Chiều ghé mua luôn. Xài con 5800 chán quá, pin xài có một ngày rưỡi là hết. :D

Mua thì khoan vội up len nhé buuphuc fw mới có 1 vài cái ko ổn định hơn fw đầu tiên đâu, cái fw đầu tiên ổn định hơn nhiều

BuuPhucCT

Well-Known Member
E thì k khoai dòng Eserial cho lắm,cũng đang dành dụm đẻ cưới nốt e 5800.
Thôi nhé em. ANh thật tình khuyên em đừng mua 5800 vì anh mới tiễn nó lên đường rồi. Pin thì yếu, vỏ ngoài bằng nhựa nên cảm giác không chắc chắn lắm còn khi chơi game thì khá khó chơi do chơi bằng phím ảo nên không có cảm giác thật.
Mua thì khoan vội up len nhé buuphuc fw mới có 1 vài cái ko ổn định hơn fw đầu tiên đâu, cái fw đầu tiên ổn định hơn nhiều
Thôi nhé em. ANh thật tình khuyên em đừng mua 5800 vì anh mới tiễn nó lên đường rồi. Pin thì yếu, vỏ ngoài bằng nhựa nên cảm giác không chắc chắn lắm còn khi chơi game thì khá khó chơi do chơi bằng phím ảo nên không có cảm giác thật.
Thường thì FW mới sẽ ổn định hơn FW cũ chứ?:-/ Mà bạn nói FW mới nó bị lỗi như thế nào?

maximux3000

có lúc máy sẻ khời động lại, bấm so dt nhanh thì sẽ hiện chậm hơn bình thường. 1 số pm sẽ bị out khi sử đung, có cvai cái từ điễn ko bấm dc 1 số nút trên bàn phím. còn nó nhanh hơn là có chính xác, nghe nhạc thấy dc to hơn xíu. mọi thứ ok chỉ bị máy6 cái kia

BuuPhucCT

Well-Known Member
có lúc máy sẻ khời động lại, bấm so dt nhanh thì sẽ hiện chậm hơn bình thường. 1 số pm sẽ bị out khi sử đung, có cvai cái từ điễn ko bấm dc 1 số nút trên bàn phím. còn nó nhanh hơn là có chính xác, nghe nhạc thấy dc to hơn xíu. mọi thứ ok chỉ bị máy6 cái kia

Nhiều khả năng là máy bạn bị đụng PM rồi chứ mình mới up lên FW mới rồi hack máy và cài PM. Nói chung là xài rất OK không bị những lỗi mà bạn đã nói.
Con này xài chip 600 MHz nên chơi mấy game HD không bị giật như E71. Nói chung là tuyệt.\-/
Nhân đây anh em cho mính hỏi là làm cách nào để tắt tính năng sạc pin khi kết nối PC SUIT vì mỗi lần gắn cáp kết nối là nó lại sạc luôn trong khi cài PM. Kiểu này rất dễ chai pin.

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Hihi, mặc định của nó là như thế anh phúc ơi, giống dòng sam sung đó anh, ko tắt được đâu anh ơi!

tuxedo862003

Tắt được mà , chỉ cần khi kết nối pc mình chọn chế độ gì nhỉ ? ( không nhớ rõ ^ ^ ) là nó không sạc pin , samsung cũng thế .

TruBic

Well-Known Member
Ko có đâu bạn ơi, lâu lâu của mình nó cũng ko tự sạc, ko biết phải lỗi FW ko nữa, còn lại chọn chế độ nào nó cũng tự sạc bạn à!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ko có đâu bạn ơi, lâu lâu của mình nó cũng ko tự sạc, ko biết phải lỗi FW ko nữa, còn lại chọn chế độ nào nó cũng tự sạc bạn à!

Còn máy anh khi kết nối là nó sạc pin luôn. Kiểu này không tiện lợi tý nào vì pin rất dễ bị chai. Một tính năng thừa không nên có tý nào. Cứ như E71 có phải OK hơn không. Khi nào sạc thì xài cục sạc, khi nào kết nối thì cài PM thôi~X(

Status
Không mở trả lời sau này.