• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
ko phai đụng pm đâu buuphuc tui sai pm bảng quyền ko ah. profimail, smarmovie, pm ivcm, ẽplorer

Mình cũng xài toàn PM bản quyền không mà. Nói chung là không bị lỗi đâu. Nó chỉ bị lỗi khi dùng PM Swiss Mangager Pro 3.0 bản quyền để giải phóng RAM. Sau khi giải phóng xong thì mấy phím một chạm như phím lịch, phím danh bạ, phím nhắn tin sẽ bị treo. Khi nhấn mấy phím này sẽ không có tác dụng gì, Chán quá

TuanSymbian

Nhiều khả năng là máy bạn bị đụng PM rồi chứ mình mới up lên FW mới rồi hack máy và cài PM. Nói chung là xài rất OK không bị những lỗi mà bạn đã nói.
Con này xài chip 600 MHz nên chơi mấy game HD không bị giật như E71. Nói chung là tuyệt.\-/
Nhân đây anh em cho mính hỏi là làm cách nào để tắt tính năng sạc pin khi kết nối PC SUIT vì mỗi lần gắn cáp kết nối là nó lại sạc luôn trong khi cài PM. Kiểu này rất dễ chai pin.

Đụng PM gì, mua về nó đã thế rồi :)) format cũng vậy.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đụng PM gì, mua về nó đã thế rồi :)) format cũng vậy.

Nhưng máy mình không bị vậy mới lạ.:D
Sau một đêm mày mò. Cuố cùng mình đã phát hiện ra cách ngắt sạc pin khi kết nối PC SUIT. Nói chung là rất đơn giản nhưng do mình không để ý nên không biết.
CÁCH NGẮT SẠC LÀ KHI KẾT NỐI DÙNG NGÓN TAY CHE PHÍM CẢM QUANG LẠI KHOẢNG 15 ĐẾN 20 GIÂY THÌ NÓ SẼ BÁO NGỪNG SẠC LIỀNAnh em test thử xem sao nhé

Chỉnh sửa cuối:

free_life1710

Sau một đêm mày mò. Cuố cùng mình đã phát hiện ra cách ngắt sạc pin khi kết nối PC SUIT. Nói chung là rất đơn giản nhưng do mình không để ý nên không biết.
CÁCH NGẮT SẠC LÀ KHI KẾT NỐI DÙNG NGÓN TAY CHE PHÍM CẢM QUANG LẠI KHOẢNG 15 ĐẾN 20 GIÂY THÌ NÓ SẼ BÁO NGỪNG SẠC LIỀNAnh em test thử xem sao nhé

mình làm thử mấy lần rồii nhưng vẫn ko được

free_life1710

bạn làm như nào vậy mình cắm úb vào rùi hiện mấy dòng chử rùi mình chọn dòng PC suite rùi dùng ngón tay che cái nút cảm quang rồi khoảng 20 giây nhưng vẫn ko được . mình ko thích chế đọ nạp qua usb vì chỉ mấy bữa là chai pin bạn xem có cách nào khác ko chỉ cho mình với

dualchym

hay wá,đã thử và kết quả là cấm usb E72 hết sạc rùi :D

thaithongdb

các anh cho em hỏi sao em dow game về e72 em tạo 1 Folder mới để cho game vào nhưng sao vào máy em lại ko tìm thấy thư mục đó
có anh nào biết chỉ em với...em xin cảm ơn

free_life1710

hay wá,đã thử và kết quả là cấm usb E72 hết sạc rùi :D

ông bạn thế nào vậy che cái nút cảm quang trước xong mới cắm usb vào ah hay cắm xong rồi mới che lại hứong dẫn cụ thể cho tui cái

BuuPhucCT

Well-Known Member
Neu 1nguoi dang su dung e71 ma van con moi ko bi j het thy co nen doi e72 ko cac b.tra loi chan thanh nha.thank

E72 có bộ nhớ lớn hơn nên cài PM khỏi lo bộ nhớ đầy
Chip 600 Mhz nên chạy PM và game HD mượt hơn E71
Jack cắm tai nghe 3.5mm và có chip âm thanh riêng nên nghe nhạc hay hơn E71

dongdieu

Neu 1nguoi dang su dung e71 ma van con moi ko bi j het thy co nen doi e72 ko cac b.tra loi chan thanh nha.thank

Mình nghĩ là ko nên đổi lên vì mình đã xem e72 với e71 rùi ko có gì khác biệt nhiều lắm những cái cảm nhận đc phải chăng là camera nét hơn ,menu đẹp hơn phím cảm ứng chạy nhanh hơn 1 tý ,1 tý thôi nên ko nên up nên up lên N900 bạn ạ;;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình nghĩ là ko nên đổi lên vì mình đã xem e72 với e71 rùi ko có gì khác biệt nhiều lắm những cái cảm nhận đc phải chăng là camera nét hơn ,menu đẹp hơn phím cảm ứng chạy nhanh hơn 1 tý ,1 tý thôi nên ko nên up nên up lên N900 bạn ạ;;)

Nói chung là tuỳ cảm nhận của mỗi người thôi nhưng tui đã xài E71 hơn 1 năm và mới đổi sang E72 đây.
Nếu so sánh thì E72 có nhiều cải tiến hơn E71 nên giá mới cao hơn E71. Chỉ có ai đã từng xài qua cả 2 máy mới cảm nhận được thôi chứ nếu chỉ xem xét sơ sài thì sẽ thấy không có gì khác biệt.

phuctran122

Nói chung là tuỳ cảm nhận của mỗi người thôi nhưng tui đã xài E71 hơn 1 năm và mới đổi sang E72 đây.
Nếu so sánh thì E72 có nhiều cải tiến hơn E71 nên giá mới cao hơn E71. Chỉ có ai đã từng xài qua cả 2 máy mới cảm nhận được thôi chứ nếu chỉ xem xét sơ sài thì sẽ thấy không có gì khác biệt.

Bồ ơi, đã làm theo hướng dẫn nhưng không ngắt được sạc pin khi cắm USB!!! Không hiểu?

TruBic

Well-Known Member
Các bạn làm theo cách này xem sao:
đầu tiên cắm usb vào và chọn kết nối pc suite. Sau đó bạn rút usb ra, lại cắm vào nhưng lần này ta chọn ổ điã chung nhé các bạn. Mình đã test vài lần thấy kết nối usb máy ko tự xạc pin nữa. Chúc các bạn thành công!

BuuPhucCT

Well-Known Member
đầu tiên cắm usb vào và chọn kết nối pc suite. Sau đó bạn rút usb ra, lại cắm vào nhưng lần này ta chọn ổ điã chung nhé các bạn. Mình đã test vài lần thấy kết nối usb máy ko tự xạc pin nữa. Chúc các bạn thành công!

Nếu chọn chế độ ổ đĩa chung thì làm sao cài PM trực tiếp được hả em?

TruBic

Well-Known Member
Hi, em thì ko cài pm trực tiếp, chủ yếu là copy nhạc và dữ liệu thôi nè anh.

phuctran122

Vẫn không được!!! ~X(

Status
Không mở trả lời sau này.