• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

TruBic

Well-Known Member
Hix, vậy thì các bạn phải tự tìm cách khác thôi, riêng mình làm theo cách trên thì thấy ko tự sạc.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hix, vậy thì các bạn phải tự tìm cách khác thôi, riêng mình làm theo cách trên thì thấy ko tự sạc.

Anh đã thử nhiều cách và nói chung là lúc được lúc không. Không hiểu sao nữa. Vấn đề tự sạc khi kết nối PC SUIT đúng là một cải tiến tầm xàm nhất của E72.~X(

bebibo_br

các bạn cho mình xin chương trình Hello OX V2.02 để hack E72 đựoc hong?. tìm down nhưng không được. cám ơn

Diamond-Black

Có hướng dẫn gõ telex ra tiếng việt cho E72 không các bác nhỉ ? nếu có share mình với

NguyenTu

Super V.I.P
Có hướng dẫn gõ telex ra tiếng việt cho E72 không các bác nhỉ ? nếu có share mình với

nếu máy là hàng công ty thì có sẵn chế độ gõ tiếng việt đó bạn. Cách gõ telex như trên PC đó, không có gì khác!!

NguyenTu

Super V.I.P
bạn jup mình hack con e72 của mjnh được ko mjnh mới dùng nên ko biết.

công cụ để hack gồm:

1. Phần mềm quản lý file : x-plore;
2. 02 file cer; k.e.y cho máy của bạn;
3. Phần mềm hellox 2.02;
4. Phần mềm chạy trên PC để sign Hello.

Cách làm:

1. Trên pc dùng PM sign để tiến hành sign helloOX 2.02 và cài đặt vào đt
2. sau khi cài đặt xong các bạn sẽ thấy biểu tượng con trâu vàng nằm ở trong folder Installation (Lắp đặt)
3. Bấm vào biểu tượng helloOX,chờ cho phần mềm này tiến hành tự động hack máy;
4. Khi kết thúc qua trình làm việc helloOX2 sẽ tạo ra thêm phần mềm Rompatcher + ,các bạn vào đây chọn apply và add to auto cả 2 patch: [ open4all (xem file ẩn) , patch installserverFP2.rmp (cài phần mềm) ]
5. Sau đó bạn có thể bắt đầu cài phần mềm được rồi,Nokia E72 đã hack
6. Để kiểm tra xem đã hack thật hay chưa, bạn cài phần mềm x-plore vào máy, chạy phần mềm này ấn số 0 và chọn thuộc tính hiện file ẩn, folder ẩn. sau đó tìm đến ổ C, nếu thấy vào được thư mục sys/Bin là OK, máy đã được hack!

nokia6288

Anh đã thử nhiều cách và nói chung là lúc được lúc không. Không hiểu sao nữa. Vấn đề tự sạc khi kết nối PC SUIT đúng là một cải tiến tầm xàm nhất của E72.~X(

Mình thấy cái sạc dùng cổng USB khá hay! Rất tốt và tiện lợi! Nếu bạn chọn chế độ PC Suit thì sẽ sạc, còn các chế độ khác thì đâu có sạc chứ? Nói chung là rất tiện lợi vì bình thường kết nối với máy tính để dùng làm modem rất tốn pin, vì thế khi đi xa bạn ko thể vừa sạc vừa dùng đt làm modem đc, thành ra máy sẽ nhanh hết pin, vì vậy mình thấy đây là cải tiến quá hay của nokia.

free_life1710

Mình thấy cái sạc dùng cổng USB khá hay! Rất tốt và tiện lợi! Nếu bạn chọn chế độ PC Suit thì sẽ sạc, còn các chế độ khác thì đâu có sạc chứ? Nói chung là rất tiện lợi vì bình thường kết nối với máy tính để dùng làm modem rất tốn pin, vì thế khi đi xa bạn ko thể vừa sạc vừa dùng đt làm modem đc, thành ra máy sẽ nhanh hết pin, vì vậy mình thấy đây là cải tiến quá hay của nokia.

trời ơi ông bạn lại thích cái chế độ vớ vỉn đó . Một quả pin đt của bạn sẽ giảm độ tích điện theo số lần nạp , mà đt của bạn rất hay dùng để kết nối với máy tính cho lên rất nhanh hỏng pin và còn chưa tính đến cái biến cái đt thành modem để vào mạng nữa thì vứa nạp , vừa xả làm cho pin càng nhanh hỏng hơn . Rốt cuộc nokia thêm cái tiện ích này vào là làm cho pin nhanh chai để bán pin dc nhiều hơn thui mà . các cánh chọn như PC suite ... đều tự động sạc tự động hết mình đã thử nhiều lần rùi , chỉ có cách máy tính đang đơ rồi cắm cáp vào là ko hiện sạc nữa nhưng cách này ko khả quan cho lắm . Thanks nhiều nhưng ai phát hiện ra cách tắt sạc qua USB này

BuuPhucCT

Well-Known Member

Sạc càng nhiều lần thì pin càng mau bị chai chứ chẳng có lợi gì đâu. Pin của E72 khá mạnh nên xài bình thường cũng 3-4 ngày mới hết cần gì chế độ sạc vớ vẩn ấy:|

chungminh

Nhưng máy mình không bị vậy mới lạ.:D
Sau một đêm mày mò. Cuố cùng mình đã phát hiện ra cách ngắt sạc pin khi kết nối PC SUIT. Nói chung là rất đơn giản nhưng do mình không để ý nên không biết.
CÁCH NGẮT SẠC LÀ KHI KẾT NỐI DÙNG NGÓN TAY CHE PHÍM CẢM QUANG LẠI KHOẢNG 15 ĐẾN 20 GIÂY THÌ NÓ SẼ BÁO NGỪNG SẠC LIỀNAnh em test thử xem sao nhé

Thanks bạn,làm dc roài.Cái kiểu cắm vào máy tính mà bị sạc nhanh chai pin lắm.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thanks bạn,làm dc roài.Cái kiểu cắm vào máy tính mà bị sạc nhanh chai pin lắm.

Cái này rất khó hiểu. Máy tui mấy hôm trước còn làm được, mấy bữa nay lại không ngắt sạc được. Đúng là kỳ quái~X(

mr_tran183

em đang dùng con N96. nhưng thấy thất vọng về con này quá. đang đinh đổi sang con X6 hoặc E72. các bác cho em lời khuyên. thanks các bác

TuanSymbian

@mr_tran183: Mua X6 mà dùng, mình cũng mua E72 nhưng dùng thấy thất vọng ;) Cũng đang định đổi sang X6 xem điện dung của Nokia thế nào. Chắc chắn sang X6 nghe nhạc & chụp ảnh ăn đứt E72.

phuctran122

Cái này rất khó hiểu. Máy tui mấy hôm trước còn làm được, mấy bữa nay lại không ngắt sạc được. Đúng là kỳ quái~X(

Kha kha, còn máy của em thì chưa bao giờ được luôn! E72 còn nhiều điểm quá khó hiểu!!! ~X(

phuctran122

Có anh em nào biết cách làm sao để khi vào Galery/Images và Galery/Songs nó chỉ hiện thị file trong các thư mục E/Images và E/Sound mà không hiển thị tất cả những file có trong máy không nhỉ?

dongdieu

E72 rất chi là bình thường vẫn là màn hình 320 240 rất nhỏ nên sang x6 hoặc n900

mabu210

Hỏi về cài đặt VPN cho Nokia E72

Chào các bro !
- Mình đang dùng Nokia E72, thấy có chức năng VPN trong mục cài đặt, mình đã thử mọi cách để cài VPN với mong muốn thiết lập kết nối được từ điện thoại vào mạng nội bộ của Cty - nhưng không thành công, mọi cách đều không được. Luôn luôn xuất hiện báo lỗi "không kết nối được với máy chủ đồng bộ". Khi xem mục nhật ký VPN thì thấy báo lỗi không cụ thể, chẳng hiểu kiểu j nữa: "Error Unspecified error source 'Acu', error code - 104011, state code 6"
- Xin đăng đàn hỏi các cao thủ về cách giải quyết vấn đề này. Rất mong các cao thủ nhiều sao, nhiều gạch, level cao...chỉ giúp.:(:-/

Status
Không mở trả lời sau này.