• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

mabu210

Chào các bro !
- Mình đang dùng Nokia E72, thấy có chức năng VPN trong mục cài đặt, mình đã thử mọi cách để cài VPN với mong muốn thiết lập kết nối được từ điện thoại vào mạng nội bộ của Cty - nhưng không thành công, mọi cách đều không được. Luôn luôn xuất hiện báo lỗi "không kết nối được với máy chủ đồng bộ". Khi xem mục nhật ký VPN thì thấy báo lỗi không cụ thể, chẳng hiểu kiểu j nữa: "Error Unspecified error source 'Acu', error code - 104011, state code 6"
- Xin đăng đàn hỏi các cao thủ về cách giải quyết vấn đề này. Rất mong các cao thủ nhiều sao, nhiều gạch, level cao...chỉ giúp.:(:-/

Có câu trả lời nào cho vấn đề trên không vậy?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Anh em cho tý ý kiến về PIN của E72. Sao cục pin đầu tiên của E72 khá bền. Sau khoảng 2 ngày mới hết cục pin đầu tiên còn sau đó thì pin tụt khá nhanh. Anh em cho mình tý ý kiến xem đây là do pin của E72 hay là do pin bị chai vì pin của E71 khá bền. Sau khi cục pin đầu tiên bị mất thỉ những cục pin sau tụt khá chậm

NguyenTu

Super V.I.P
Anh em cho tý ý kiến về PIN của E72. Sao cục pin đầu tiên của E72 khá bền. Sau khoảng 2 ngày mới hết cục pin đầu tiên còn sau đó thì pin tụt khá nhanh. Anh em cho mình tý ý kiến xem đây là do pin của E72 hay là do pin bị chai vì pin của E71 khá bền. Sau khi cục pin đầu tiên bị mất thỉ những cục pin sau tụt khá chậm

tớ nghe gọi khoảng 1 tuần.:p

vudinhhiep

em mới dùng E72 mấy hôm, có 1 số băn khoăn ntn mong các bác giúp:
1 là tại sao khi quay clip nó cứ giật giật, đứng hình khoảng 1 2s j đó, rất khó chịu
2 là khi e cóp ảnh từ máy cũ sang máy mới thì tên nó cứ bị ltung hết cả lên mặc dù e đảm bảo 101% máy e k có virus :(
3 là cái vỏ nhôm ở nắp pin nó k khít lắm, kênh khoảng nửa ly, k ảnh hưởng mấy nhưng cũng hơi khó chịu
Mong các bác chỉ giáo dùm e, ngoài ra ai co link Vietmap bản crack vĩnh viễn và từ điển cho E72 thi cho em xin link với ạ, cảm ơn các bác nhiều :)

phuctran122

em mới dùng E72 mấy hôm, có 1 số băn khoăn ntn mong các bác giúp:
1 là tại sao khi quay clip nó cứ giật giật, đứng hình khoảng 1 2s j đó, rất khó chịu
2 là khi e cóp ảnh từ máy cũ sang máy mới thì tên nó cứ bị ltung hết cả lên mặc dù e đảm bảo 101% máy e k có virus :(
3 là cái vỏ nhôm ở nắp pin nó k khít lắm, kênh khoảng nửa ly, k ảnh hưởng mấy nhưng cũng hơi khó chịu
Mong các bác chỉ giáo dùm e, ngoài ra ai co link Vietmap bản crack vĩnh viễn và từ điển cho E72 thi cho em xin link với ạ, cảm ơn các bác nhiều :)

Cho bạn thằng Vietmap đã Crack này, mình đã test, sài rất ok! Nhớ đọc kỹ hướng dẫn để download cơ sở dữ liệu về nhé! Chúc vui!
http://www.mediafire.com/?ot4myjzxnco

BuuPhucCT

Well-Known Member
tui cũng bi thế dùng camera way phim ko dc. giật ko àh, pin thi hơn 4ngày

Camera của E72 chỉ cho phép quay phim với 15 khung hình/s nhỏ hơn mức chuẩn 24 khung hình/giây nên bị giật là đương nhiên. Nhất là khi di chuyển camera nhanh khi quay phim

vudinhhiep

không phải đâu bác ạ, nó giật theo kiểu mình đứng yên quay, no cứ quay đc 6 7s thì hình lại đứng yên 1 2s ý, khó chịu lắm, chứ còn vừa đi vừa quay thì thôi rồi, nhòe nhoẹt luôn, hơi tiếc vì bỏ ra hơn 7 chai để rinh nó về :(

BuuPhucCT

Well-Known Member
không phải đâu bác ạ, nó giật theo kiểu mình đứng yên quay, no cứ quay đc 6 7s thì hình lại đứng yên 1 2s ý, khó chịu lắm, chứ còn vừa đi vừa quay thì thôi rồi, nhòe nhoẹt luôn, hơi tiếc vì bỏ ra hơn 7 chai để rinh nó về :(

Muốn chụp hình quay phim thì bạn nên mua dòng N cho phép quay phim VGA với 30 khung hình/giây thì chất lượng mới tốt còn dòng E là dòng máy cho công việc nên những tính năng giải trí như quay phim được như vậy là khá tốt rồi. Tuỳ nhu cầu mà chọn điện thoại cho phù hợp thôi bạn.

vudinhhiep

hix, rinh về rùi mới biết bác ạ, nhưng nói j thì nói, máy mới tinh mà quay clip giật tung người như thế theo e là k chấp nhận đc :( nếu cảm thấy máy k có khả năng quay với khung hình cao như thế thì nên giảm chất lượng máy quay xuống cho vừa phải chứ :(

free_life1710

máy của tôi FW 200 quay có bị như các bác nói đâu , tôi chuyển cả video 240*320 với 29 khung hính/s mà có bị giật đâu có khả năng fw mới bị như vậy

IPHONE12

Các bác cho em hỏi sao Em caì cái Hellox v2.03 để hack Mà khi chạy ứng dụng con Trâu nó cứ đứng ở Unpacking file Máy Em FW: V023.002

ninhhot

Các bác cho em hỏi sao Em caì cái Hellox v2.03 để hack Mà khi chạy ứng dụng con Trâu nó cứ đứng ở Unpacking file Máy Em FW: V023.002

B hạ xuống bản thấp hơn xem sao.?m nghĩ chắc là dc:D

vudinhhiep

em cũng bị dừng ở Unpacking khi dùng bản của bác hoanghai2908 up lên bác ạ, sign các kiểu đều k đc, sau đấy e lên google down bản từ web của nc ngoài về thì chạy ngon lành,10s là xong từ A đến Z. hello OX cũng là v2.03 nhưng bản của các bác up tren tinhte và pda thì k dùng đc, k hỉu tại sao nó toàn đứng ở unpacking :(

BuuPhucCT

Well-Known Member

FW này thì xài bản 2.02 là xong còn bản 2.03 thì bị lỗi không xài được

Status
Không mở trả lời sau này.