• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG CÁC PHẦN MỀM MULTIMEDIA

LuongQuang

Super V.I.P
Các anh cho em hỏi, mình chỉ cần cài GPRS, và chạy chương trình chat ( thí dụ như IM ) là chat được đúng không, không cần phải có wifi cũng chat được ? Em xài HTC Touch.

Đúng vậy. Chỉ cần PPC có kết nối vào Internet là OK!

Nhưng sẽ không ổn định hoặc nhiều lúc không login được, do GPRS của Việt Nam là vậy! :D

Bạn có thể vào Chuyên đề các phần mềm chat trên PPC hoặc chuyên đề IM+ bên dưới để tham khảo thêm! ;)

thanhviet

helpppp

Mình mới mua con HTC 8125. Không hiểu sao mình vô quán cafe connect wifi ok rồi, mở IE ra đánh vô (vd: www.gmail.com) thì nó lại báo ko vô web được. Cả IM cũng ko vô được. Dù xài wifi hay GPRS cũng vậy. Có ai biết lý do tại sao, vui lòng chi dùm mình nhé. Cám ơn rất nhiều

hdtuankhai

Mình mới mua con HTC 8125. Không hiểu sao mình vô quán cafe connect wifi ok rồi, mở IE ra đánh vô (vd: www.gmail.com) thì nó lại báo ko vô web được. Cả IM cũng ko vô được. Dù xài wifi hay GPRS cũng vậy. Có ai biết lý do tại sao, vui lòng chi dùm mình nhé. Cám ơn rất nhiều

Nó báo lỗi như thế nào vậy bạn?

phatbeo91

Các bro cho em hỏi em đang dùng pm s2p. pm này khá hay nhưng chi có điều là khi tắt đèn màn hình thì phải ấn nút power đèn mới sáng lên được, mặc dù nhạc vẫn nghe được khá bất tiện. không biết có cách nào khắc phục o ạ?

nghiepduclub

mấy bác cho em hỏi sao em dùng kon O2XDA mini này mà nghe nhạc trên zing là nó báo thiếu Adobe Flash Lite cho máy ,

thế thì làm sao để nghe nhạc được trên web cho kon này vậy mấy bác(em đang cho nó chạy PPC với PC để xem nghe trên PPC xem sao thế mà ko được)

AnhPheCT

AnhPheCT

Các bro cho em hỏi em đang dùng pm s2p. pm này khá hay nhưng chi có điều là khi tắt đèn màn hình thì phải ấn nút power đèn mới sáng lên được, mặc dù nhạc vẫn nghe được khá bất tiện. không biết có cách nào khắc phục o ạ?

S2P là phần mềm nghe nhạc hay, khá nhẹ, chiếm bộ nhớ ít! Là một trong những phần mềm nghe nhạc tiết kiệm Pin, nghe và điều chỉnh được khi kết hợp với Phần mềm khóa máy Iphone S2U2. Và một trong những phần mềm nghe nhạc tắt màn hình bằng Nút Power không tắt nhạc. Bạn đưa ra câu hỏi ngược lại hơi bị khó có câu trả lời. Bạn có cách nào Mở màn hình mà không ấn vào Nút Power ko (từ những máy có bàn phím trượt, hoặc rút Bút mở Khóa). Tắt màn hình thì đèn màn hình làm sao sáng được!!

dung912lien

em có 1 vấn đề hơi bực mình , em hay sử dụng tai nghe BT nhưng mỗi khi nhấn nút play trên tai nghe BT thì máy auto WMP , em ko thích WMP , nên cài nhiều soft nghe nhạc khác vô cũng vẫn như vậy , nhấn nút next trên tai nghe cũng auto wmp , vậy chỉ có thể sử dụng wmp để nghe nhạc trên tai nghe BT , em sài máy touch hd win 6.5 em ko sử dụng TF3D . Vậy làm cách nào để nhấn nút play trên tai nghe ko auto wmp ?

davelombardo

các pác cho em hỏi em đang xài htc diamond 2 nhưng ko biết chỉnh equalizer ở chổ nào hết.các pác giúp em với!

khoa246

Hỏi về cách xóa hết sạch soft full screen key board SpbKeyboard4

Topic này được lập ra để tiện cho các bạn post các bài hỏi/trả lời về cách sử dụng các phần mềm multimedia như: chương trình nghe nhạc, xem phim, hội hoạ, từ điển,...

Lưu ý: Đối với các ứng dụng chưa có topic/chuyên đề riêng hoặc câu hỏi mang tính tổng hợp hãy post vào đây.

Các bài viết không liên quan hoặc vi phạm nội quy diễn đàn sẽ bị xoá theo quy định.
Em hỏi xem làm sao mà xóa hết sạch đựoc chương trình full sceen keyboard. Chả là em cài phần mềm làm cho bàn phím ảo to ra. Nhưng rồi sau đó gỡ thì nó không hết. Bây jờ cài lại Spb Keyboard 4.0 nó lại không đựoc.Bác nào biét bảo em với nhé
Sửa/Xóa nội dung

PolicemanQN

Camera có xọc lằn cần giúp đỡ! Không hiêu vì sao tự nhiên camera của mình đang chụp hình thì tự nhiên đến hình thứ 4 lại nổi lên xọc lằn màu xanh nhỏ ngay giữa màn hình.khi chụp xong hình chụp ra cũng có màu xanh. Mặc dù mình đã phọt mát máy lại rồi nhưng vẫn còn hiện tượng trên. Các bác làm ơn giúp mình với. Mình rất cần. Cho mình cảm ơn trước các bác nha. Có gì các bác gửi cách sửa chữa cho mình qua E-mail cho mình cũng được. Địa chỉ: ngoviethungqnbd@yahoo.com.vn. Một lần nữa mình xin chân thành cảm ơn các bác.

LuongQuang

Super V.I.P
Camera có xọc lằn cần giúp đỡ! Không hiêu vì sao tự nhiên camera của mình đang chụp hình thì tự nhiên đến hình thứ 4 lại nổi lên xọc lằn màu xanh nhỏ ngay giữa màn hình.khi chụp xong hình chụp ra cũng có màu xanh. Mặc dù mình đã phọt mát máy lại rồi nhưng vẫn còn hiện tượng trên. Các bác làm ơn giúp mình với. Mình rất cần. Cho mình cảm ơn trước các bác nha. Có gì các bác gửi cách sửa chữa cho mình qua E-mail cho mình cũng được. Địa chỉ: ngoviethungqnbd@yahoo.com.vn. Một lần nữa mình xin chân thành cảm ơn các bác.

Bạn không nói đang dùng máy gì thì biết đường nào mà giúp? Ngoài yếu tố phần cứng còn có thể do tính không tương thích của hệ thống (ví dụ dòng Kaiser hay bị lỗi này khi ROM không tương thích với Radio...)

PolicemanQN

Mình dùng con HTC TyTN II (dòng Kaiser). À mà cách đây vài hôm mình có cài chương trình Resco Radio nhưng thấy không được nên mình đã xóa rồi, không biết nó có liên quan gì không. Làm ơn giúp mình với !

djtrungkien

Mình dùng con HTC TyTN II (dòng Kaiser). À mà cách đây vài hôm mình có cài chương trình Resco Radio nhưng thấy không được nên mình đã xóa rồi, không biết nó có liên quan gì không. Làm ơn giúp mình với !

Resco Radio chẳng ảnh hưởng đến máy như vậy đâu bạn ạ!

PolicemanQN

Resco Radio chẳng ảnh hưởng đến máy như vậy đâu bạn ạ!

vậy cho mình hỏi hiện tượng này do bị phần mềm hay phần cứng vậy bạn, nếu bị phần cứng thì mình phải tìm tới địa chỉ nào để xử lý

doquangduc

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi là sao em xem các file MP4 thì nó cứ bị giật là sao ạ. Em đang dùng HTC HD, va đang cài cái Core 1.3.5.

tinhtinh86

Vấn đề về phần mềm Touch Player có trên các dòng WM của SamSung

Mọi người cho em hỏi đã máy nào chạy thành công chương trình Touch Player trên các dòng HTC chưa ạ, theo em đây là chương trình chơi video hay nhất tới thời điểm này cho PPC mà chỉ riêng các máy của SamSung mới chơi được thì buồn quá.
Ai đã sử dụng thành công chương trình Touch Player trên các dòng HTC rồi thì lên tiếng cho em biết với nha và nhận xét luôn nó chạy có ổn định ko giúp em nha. Tại em rất thích phần mềm này và đang sử dụng Omnia II tuy nhiên thấy sắp tới đây HTC ra em HTC Leo cấu hình và tính năng khủng quá nên em có chút xao động và phân vân có nên chuẩn bị cưới vợ mới ko nhưng mà lại rất muốn có phần mềm Touch Player để hỗ trợ xem video nên em mạo muội hỏi mọi người để biết thêm thông tin. Nếu HTC cũng chơi tốt được Touch Player và có thể Dowload được phần mềm này thì em ko phải suy nghĩ nhiều nữa hihi :-? Thanks mọi người rất nhiều!

PolicemanQN

Bạn không nói đang dùng máy gì thì biết đường nào mà giúp? Ngoài yếu tố phần cứng còn có thể do tính không tương thích của hệ thống (ví dụ dòng Kaiser hay bị lỗi này khi ROM không tương thích với Radio...)
sao lâu quá không thấy bác trả lời vậy