• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ETEN (Glofiish)

hieuhdvietnam

Cho em hỏi thẻ nhớ dùng cho x650 thì tối đa được bao nhiêu Gb?

Không bác nào giúp em trả lời câu hỏi này ah?

DiCham

Cho em hỏi thẻ nhớ dùng cho x650 thì tối đa được bao nhiêu Gb?

Không bác nào giúp em trả lời câu hỏi này ah?

Các dòng Eten hầu hết đều dùng được với MicroSD 4G. Thẻ 8G thử nhét vào X500 thì không nhận, không biết X650 có khác gì không?

huythi1983

các anh em cho mình hỏi với sao mình dùng con gloffish V900 eten mình cài có 2 ứng dụng thôi đó là keyboat và quản lý cuộc gọi thôi nhưng sao mà dùng nó chậm và hay bị treo thế nhỉ mình đã reset lại mấy máy lầm rồi mà vẫn vậy máy đang dùng là WM6.1 , có ai biết tai sao nó hay bị thế kô vậy hay là do lỗi pm anh em ai biết cach khắc phục chỉ giúp mình với nhé

vinhsimvip68

x800 lỗi wi-fi

tôi có 1 chú eten x800 vào được wi-fi nhưng khi tắt đi thì lại không tắt được phải tháo bin ra ..mới tắt được wi-fi

mualanhlung

àm ơn cho mình hỏi:
trước mình dùng Rom V16M_WM6.1_B20764 của bác PhamQuang cho X500 và cài cái S2U2 thì Ấn phím bất kỳ đều bật sáng màn hình để Slide , nhưng mìnhđang test thử Rom Rugal_X500_6.1_21046_M2D của Rugal bên etenuser thì không thấy có tác dụng. Mặc dù cài S2U2 nhưng ấn các phím màn hình đều ko sáng, bặt buộc phải ấn nút Power (-> bất tiện).
Mình nghĩ đây làvẫn đề chỉnh register .
Vậy xin hỏi có cách nào khắc phục vui lòng giúp mình.
Xin cám ơn !

SirKojiro

tôi có 1 chú eten x800 vào được wi-fi nhưng khi tắt đi thì lại không tắt được phải tháo bin ra ..mới tắt được wi-fi

Ngoài hiện tượng trên thỉnh thoảng khi bạn khởi động lại còn hiện thông báo "hwifi_off_result=?", Wifi nhận Ap nhưng không truy cập được internet. Đây là lỗi phần cứng của các con X800 đời đầu. Bạn dùng một thời gian nữa khi khởi động lúc nào cũng hiện thông báo trên và có tháo pin bật lại cũng ko hết đâu.

Nguyên nhân do con tụ phần wifi bị dò (có thể do lỗi tụ or ẩm). Lỗi này KHÔNG THỂ FIX BẰNG BẤT KỲ PHẦN MỀM NÀO, đơn giản nhất bạn cầm ra thợ thay con tụ trên là OK, chắc giá cũng không đắt ;;)

Goodluck.

vuabaix

Các bác ơi cứu e với!!!!

E vừa tậu con Eten X500 nhưng không hiểu sao mic nhỏ lắm, e đã tìm đủ mọi cách nhưng vẫn nói to được. Có bác nào biết chỉ giùm em với.

do1102

Ngoài hiện tượng trên thỉnh thoảng khi bạn khởi động lại còn hiện thông báo "hwifi_off_result=?", Wifi nhận Ap nhưng không truy cập được internet. Đây là lỗi phần cứng của các con X800 đời đầu. Bạn dùng một thời gian nữa khi khởi động lúc nào cũng hiện thông báo trên và có tháo pin bật lại cũng ko hết đâu.

Nguyên nhân do con tụ phần wifi bị dò (có thể do lỗi tụ or ẩm). Lỗi này KHÔNG THỂ FIX BẰNG BẤT KỲ PHẦN MỀM NÀO, đơn giản nhất bạn cầm ra thợ thay con tụ trên là OK, chắc giá cũng không đắt ;;)

Goodluck.
Còn những con đời sau (làm thế nào để nhận biết) còn lỗi này không. E đang định sắm 1 con, phần ưu điểm của nó thì biết rồi nhưng nhược điểm như lỗi trên thì không biết, tiện đây bác nào đã dùng X800 cho e biết nhược điểm của con này... thank các cao thủ trước:((

SirKojiro

Còn những con đời sau (làm thế nào để nhận biết) còn lỗi này không. E đang định sắm 1 con, phần ưu điểm của nó thì biết rồi nhưng nhược điểm như lỗi trên thì không biết, tiện đây bác nào đã dùng X800 cho e biết nhược điểm của con này... thank các cao thủ trước:((

Làm sao để phân biệt chỉ có thể nói là HÊN - SUI :D. Con này có nhược điểm là thời gian đáp ứng khi chạm vào màn hình rất chậm do lỗi lập trình, khi chạm vào màn hình máy sẽ huy động 80-90%CPU để xử lý do vậy bạn sẽ thấy màn hình bị giật và chậm khi thao tác và rất khó chịu khi chơi game. Tuy nhiên hiện đã có thuốc chữa ;;). Pin trâu khỏi bàn 1% nghe nhạc phe phé...Camera chụp hình không thật.

levuhai

trót cầm nghịck E71 của Nokia nên thấy thằng Eten và thằng Eten X800 đang dùng ngu thật, hàng chĩnh hãng đập hộp nguyên tem chứ ko phải hàng lướt, thứ nhất là khoản GPS, cái mà Eten tự hào nhất, kể cả có Update cái Satellite liên tục, nhanh thì cũng phải mất 1 phút, chậm thì vài phút, có khi mút chỉ chẳng bắt đc sóng, phải restart, khuất vào mái che thì điếc, trong khi E71 của Nokia thì mất vài giây, 10 lần đc cả 10, thậm chí trong nhà khi ở tầng trên cùng vẫn bắt đc sóng. Thứ hai là hình thức, chưa mua xem ảnh thì ko đến nỗi nào, mua rồi để cạnh thằng HTC thì như cái máy tàu, nhà quê lắm, có cái joystick tưởng có vẻ tiện, nhưng chơi game thì ngu đỉnh cao, mà chẳng có cái giao diện gì đặc biệt của hãng, còn cái giao diện của chương trình camera do hãng làm ra thì nhìn thoáng qua thôi nhé, ko lại phi máy vào tường đấy, sao nó lại để cho thằng đầu đất nào design cái Icon xấu kinh hoàng đến như vậy, ảnh chụp cũng dở tệ, chả ra cái màu gì cả, auto focus chỉ là trò trẻ con vớ vẩn, còn làm chậm việc chụp, cái đèn Flash thì bật để dùng làm đèn pin còn có ích hơn, mấy lần may có nó nên tìm đc chìa khóa, hehe. Chưa hết, tai nghe thì giắc 2.5, tai nghe đi cùng thì bựa không để đâu hết bựa, xấu vật vã, nghe thì chán, cùng Đài Loan với nhau sao khác biệt thế, đội ngũ thiết kế của Eten chắc toàn là bảo vệ của HTC nghỉ việc sang làm. Loa ngoài thì tạm, nghe to thôi chứ cũng chẳng hay. Loa thoại thì thôi, vãi hàng, nghe như đấm vào tai, khổ em, em đang ở Pháp, nghe nó nói bình thường đã khó rồi, còn nghe qua cái điện thoại này thì bó tay luôn, toàn phải dùng 1110i cứu. Màn hình thì ok vì nó là VGA, chẳng ai so với QVGA làm gì, còn so với VGA khác thì cũng ko khác biệt. Cảm ứng cũng bình thường nốt, các máy cảm ứng điện trở thì cũng giống nhau cả, thay hết bằng cảm ứng điện dung thì tốt biết mấy. Máy mới mua về dùng ROM cũ thì ko dùng đc thẻ cao hơn 2GB và kén thẻ, nhưng UP ROM mới nhất của hãng thì ok, đâu vào đấy. Gì nữa nhỉ, à đây rồi, cái khốn nạn nhất đây rồi, tốc độ 500 thì cũng oai đấy, nhưng mẹ ơi RAM 64, như kiểu thằng Core 2 mà có chạy với Vista với Ram 1GB thì cũng làm đc gì, để mặc định máy chỉ nghe gọi hay nhắn tin thì ko nói làm gì, nhưng cứ thử cài mấy cái giao diện đẹp như của HTC xem, giật như thằng kinh phong, dùng Opera nữa thì khỏi nói, lại chọc bút vào lỗ thôi. Thỉnh thoảng ko có sóng, restart, nhưng cái này ko thường xuyên, nhưng mất sóng 3G thì thường xuyên luôn, mình dùng trọn gói internet nên nhiều lúc bực mình lắm. Đang cảm hứng, phải moi tiếp, à, ôi fuck, cái Camera 3G của nó, cái đằng trước ý, mk, nhìn vào thấy mình như Drogba luôn, không hiểu Drogba nhìn vào thì thấy j nữa. Radio thì bắt sóng như Shit, hơi tý là xèo xèo. Cái nắp để pin đằng sau mà tháo nhiều thì về sau nó không khit nữa, hơi lung lay. Thôi, dù sao vẫn còn dùng nó, chửi mãi rồi, khen một câu vậy, pin thì công nhận cũng tốt, không nghịch nhiều thì cũng phải 2 ngày, nghick GPS với 3G liên tục thì cũng một ngày. Thôi trót dại với Eten một lần, mà dòng cũng khá cao cấp mà còn thế này, lần sau thì kiếu vậy. Viết xong cũng bớt bức xúc phần nào, thôi chào các bác em ôm Eten đi ngủ đây, tự dưng thấy thương hơn thấy ghét :D

Chỉnh sửa cuối:

SirKojiro

thuốc chữa của nó là gì đó bác

To levuhai: Cài thêm cái Fix đính kèm vào main và SR nhé, rồi xem video và chơi game hay tra từ điển còn giật không :D. Hy vọng bác đỡ bức xúc hơn :D :D :D

Còn về GPS thì bạn tìm hiểu về A-GPS đi đã nhé rồi sẽ hiểu sao E71 lại fix nhanh hơn X800. Nó có thật là GPS trực tiếp không? có cần trả thêm gì không ? và độ chính xác thế nào :-?

Chỉnh sửa cuối:

levuhai

Cảm ơn bác, trong hai file bác đưa thì cài cái nào trước, cài cái nào sau ạ, cài cả hai xong mới SR hay cứ cài một cái là phải SR, có cách nào để kiểm tra tính hiệu quả không ạ?
Cái GPS thì em vừa đọc lại, đúng là GPS của Eten thì là GPS bình thường, bắt sóng trực tiếp, còn của E71 là A-GPS cũng bắt sóng nhưng có trợ giúp thêm của các máy chủ, nên cần kết nối 3G, để em thử tắt cái 3G của nó đi xem nó có xác định đc ko, có nhanh không. Nhưng mà thấy A-GPS vẫn hay hơn, em đang ở Pháp thấy nó nhanh khủng khiếp mà chính xác lắm, ở VN thì ko biết thế nào. Vài lời của bác cũng làm em bớt bức xúc rồi, em lấy khăn ra lau máy đây :D :D :D

SirKojiro

Cảm ơn bác, trong hai file bác đưa thì cài cái nào trước, cài cái nào sau ạ, cài cả hai xong mới SR hay cứ cài một cái là phải SR, có cách nào để kiểm tra tính hiệu quả không ạ?
Cái GPS thì em vừa đọc lại, đúng là GPS của Eten thì là GPS bình thường, bắt sóng trực tiếp, còn của E71 là A-GPS cũng bắt sóng nhưng có trợ giúp thêm của các máy chủ, nên cần kết nối 3G, để em thử tắt cái 3G của nó đi xem nó có xác định đc ko, có nhanh không. Nhưng mà thấy A-GPS vẫn hay hơn, em đang ở Pháp thấy nó nhanh khủng khiếp mà chính xác lắm, ở VN thì ko biết thế nào. Vài lời của bác cũng làm em bớt bức xúc rồi, em lấy khăn ra lau máy đây :D :D :D

Trong bộ TOUCHDV7 bạn cài file Sdkcerts trước và SR. Tiếp đế cài file Fish Touchdrv và Keyboard là OK.
Còn để kiểm tra hiệu quả thì cứ cài xong chơi thử Skyforce reload là rõ :D.

vietphuong73

To levuhai: Còn về GPS thì bạn tìm hiểu về A-GPS đi đã nhé rồi sẽ hiểu sao E71 lại fix nhanh hơn X800. Nó có thật là GPS trực tiếp không? có cần trả thêm gì không ? và độ chính xác thế nào :-?

Có phần mềm nào hỗ trợ con Eten DX900 để nó bắt GPS nhanh hơn được không Bro SirKojiro? Con này có A-GPS nhưng bắt vẫn chậm quá, có khi mất vài phút (chậm với VietMap thôi, Google thì rất nhanh - chỉ khoảng 5s)

SirKojiro

Có phần mềm nào hỗ trợ con Eten DX900 để nó bắt GPS nhanh hơn được không Bro SirKojiro? Con này có A-GPS nhưng bắt vẫn chậm quá, có khi mất vài phút (chậm với VietMap thôi, Google thì rất nhanh - chỉ khoảng 5s)

Muốn fix nhanh thì bạn đặt thời gian cho SatelliteDataUpdate chạy đi, mỗi tội hơi tốn tiền một chút :D. Để sử dụng ViêtMap nhanh thì bạn dùng GPS viewer chạy trước khi fix rồi chạy hãy chạy ViệtMap.

DX900 pin dùng oải quá chỉ sợ bạn phải đeo thêm cái bình acquy bên mình thôi và DX900 không có A-GPS :D

levuhai

mình đặt SatelliteDataUpdate hàng sáng, nhưng đợi nó fix vẫn oải quá, nhưng lúc nghịch chơi thì bật đợi một lúc là nó lên ngay, nhưng nhưng lúc có việc gấp, cần tìm đường nhanh thì đợi mút chỉ, khởi động đi khởi động lại mấy lần mới bắt đc, chẳng biết việc khởi động lại có làm nó bắt sóng tốt hơn ko nhưng cứ nhìn nó trơ ra mà bực cà mìn, giờ cứ A-GPS mà phang vậy, tốn tiền chút nhưng đc việc

vietphuong73

Muốn fix nhanh thì bạn đặt thời gian cho SatelliteDataUpdate chạy đi, mỗi tội hơi tốn tiền một chút :D. Để sử dụng ViêtMap nhanh thì bạn dùng GPS viewer chạy trước khi fix rồi chạy hãy chạy ViệtMap.

DX900 pin dùng oải quá chỉ sợ bạn phải đeo thêm cái bình acquy bên mình thôi và DX900 không có A-GPS :D

Mình đầu tiên dùng hay chọc nhiều hết pin khá nhanh, nhưng giờ thì ổn rồi, được khoảng 24h, túm lại ngày không phải xạc 2 lần (mình cài đủ các bản vá cho pin, và dùng ROM Eten 0551 ăn ít pin nhất).

favita

Mình đang dùng Eten M800 (WM6.0, Rom theo máy) bị các lỗi như sau:

- Pin còn 30% là đèn LED báo màu đỏ (giống như máy có cuộc gọi nhỡ hay SMS), tìm trong registry để chỉnh lại 20% nhưng không biết chổ nào để chỉnh lại cả.

- Rom WM6.1 của PDAVIET cho dòng này thì chưa có, hôm trước có up bản Rom WM6.1 ở bên forum Eten rồi cài font tiếng việt (TV) nhưng nó vẫn không hiển thị được TV, cái này mình nghĩ là do người làm Rom chọn font mặc định khác rồi.
Trường hợp này thì có cách nào để dùng được font TV của mình không?

- Bác nào biết chữa những bệnh này thì xin chỉ giúp mình với!

Mình xin cảm ơn nhiều!