• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

vnpt1706

tôi đang xài con N73 ME, màn hình có dính bụi bên trong nhưng không biết phải làm sao, nó không như con 7610 hay Ngage, thì làm sao lâu chùi được, mà nghe nói nếu không rành mà tháo ra coi chừng bung tem hay là lắp vào sẹ bị lỏng chẳng hạn, còn cách nữa là đem ra tiệm vệ sinh thôi, nên không biết làm sao, mong chuyên gia nào hướng dẫn đôi chút nha
cám ơn

Chú ý cách tháo nghe bạn N73 pót lắm đấy ,tháo từ dưới lên trên ,từ từ thôi (mình đã làm thịt con này rồi ,hồi trước nó bị sụp nút volume)
Nếu cần mình cho cậu sơ đồ

Vấn đề với pc suite?

Mình cài pc siute bản 6.8 rùi kết nối đt với pc nhưng nó ko nhận đt,tháo bỏ cài bản 6.9,7.0 cũng vậy,nó cũng ko nhận nhưng chuyển cho chế độ lưu trữ data transfer thì vẫn b.thường.Mình dùng N82.Pác nào gặp tình trạng này và pít cách khắc phục thì chỉ mình với.thanhk nhìu.

spiderman_anhvu

Diệt báo hết nhưng vào lại vẫn có đó :))

Cái này nó chỉ diệt file exe thôi hay sao đó. Còn muốn diệt tận gốc thì view hidden files và system files lên rồi xóa các file .vbs hay .inf đi là xong. Gì chứ mấy cái virus việt này thì diệt đơn giản không à :D

miu170687

Con này thì xin thông báo là BKAV cũng diệt được. Xài cái đó cho nhẹ máy, diệt xong rồi uninstall luôn, đỡ nặng nề :D

Cái này nếu chưa nhiễm vào máy, mà chỉ ở USB thì mình View HIdden Files và System files lên xóa bằng tay cũng được (Shift + Del nhé) :D

Nhầm rồi nha BKAV dung lượng lưu trữ thì nhẹ thật ,nhưng nó "nhai" ram hơi bị phê đó (nhất là lúc đang quét)

MinhThang

Manager
Mình cài pc siute bản 6.8 rùi kết nối đt với pc nhưng nó ko nhận đt,tháo bỏ cài bản 6.9,7.0 cũng vậy,nó cũng ko nhận nhưng chuyển cho chế độ lưu trữ data transfer thì vẫn b.thường.Mình dùng N82.Pác nào gặp tình trạng này và pít cách khắc phục thì chỉ mình với.thanhk nhìu.

Lúc không nhận nó có báo lỗi thế nào không?

thaison125

cám ơn các bạn mình quét thử BKAV2006 rồi nhưng vô hiệu.Bây giờ còn 1 con nữa là nó tạo ở bắt cứ thư mục nào và mang tên thư mục đó luôn.Nếu kết nối với PC thì nó có dáng 1 thư mục phía dưới có tên là nhatquanglan hơi mờ chút xíu.Mình cũng đã dùng X-polore để xoá.Nhưng sys va resoure thi không thể xóa nó được

Chỉnh sửa cuối:

0903626599

con virus của mình tên là images.exe diệt hoài không chết.diệt hoài còn hoài.format vẫn còn ???? (bkav po tay)nó báo diệt rồi xuất hiện lại.vào explore của đt delete từng con 1 cũng y nguyên:(

0903626599

cám ơn các bạn mình quét thử BKAV2006 rồi nhưng vô hiệu.Bây giờ còn 1 con nữa là nó tạo ở bắt cứ thư mục nào và mang tên thư mục đó luôn.Nếu kết nối với PC thì nó có dáng 1 thư mục phía dưới có tên là nhatquanglan hơi mờ chút xíu.Mình cũng đã dùng X-polore để xoá.Nhưng sys va resoure thi không thể xóa nó được

hack phone đi rồi vào diệt từng con như tui nè.ngày nào cũng làm mà nó có ép phê gì đâu

Zenki

Super V.I.P
Thử tháo bỏ những bộ cài đặt liên quan tới Nokia trong máy tính ra rồi cài lại vào bản PC Suite mới nhất xem sao :)

Zenki

Super V.I.P
con virus của mình tên là images.exe diệt hoài không chết.diệt hoài còn hoài.format vẫn còn ???? (bkav po tay)nó báo diệt rồi xuất hiện lại.vào explore của đt delete từng con 1 cũng y nguyên:(
Format cả máy lẫn thẻ chứ nếu format máy mà thẻ vẫn dữ thì như không bạn ah. Nếu bị dính virus vào máy thì mình làm theo trình tự các cách như sau:

1. Tháo thẻ nhớ ra khỏi máy
2. Format máy
3. Bỏ thẻ vào PC back up những file cần back up rồi format
4. Tháo thẻ ra khỏi PC
5. Quét sạch sẽ Virus trong PC
6. Chép các file back up vào lại thẻ và quét lại 1 lần nữa
7. Cho lại vào phone và sử dụng

Phải sử dụng loại trình diệt Virus mạnh để giải quyết virus. Tùy loại Virus mà sử dụng từng loại trình diệt khác nhau :) Nếu diệt ko sạch thì cài lại WIN để loại bỏ triệt để hẳn Virus. Một khi đã dính virus là rất mệt, chúng ta phải cẩn thận tránh Virus xâm nhập chứ đừng để Virus xâm nhập vào rồi mới đi tìm cách giải quyết :)

kevin_fire

Giúp đỡ về PM AnsweringMachine

Em đang dùng PM AnsweringMachinev 1.10. em cài vào máy và ghi âm lời nhắn rùi. em dùng máy bàn gọi vào mà kô nghe thấy lời nhắn của em, khi đến thời gian em đã cài trước thì chỉ thấy im lặng, thế thì ai mà biết để để lại lời nhắn chứ. em đã đọc kĩ hướng dẫn sử dụng PM rùi. xin các bác giúp đỡ. kô thì ai có bản mới nhất thì post link cho em với. :-?

zidane89

Cám ơn các amh nhé! Trưa nay em up được rồi nhưng không thấy gì thay đổi đáng kể. Các ứng dụng và game chạy mượt hơn, load bản đồ va GPS nhanh hơn thôi, còn lại thì không thêm thứ gì.

Hờ hờ bác nào mà gỡ cái RDaccele đi thì khi cài shakeme alpha3 sẽ bị báo update error:D Lý do là cài shakeme, shakesms và một số ứng dụng khác nó sẽ cài luôn cái RDacc đó. Vì vậy khi cài megapy nên chú ý cài shakeme hoặc những phần mềm cài đồng thời cùng cái RDacc trước, sau đó gỡ cái RDacc trong app mng ra rồi mới bắt đầu cài mega.

Tóm lại topic này đã có hướng dẫn lâu rồi, các mod nên xem xét đóng lại:)

bingates_vn

Em đang dùng PM AnsweringMachinev 1.10. em cài vào máy và ghi âm lời nhắn rùi. em dùng máy bàn gọi vào mà kô nghe thấy lời nhắn của em, khi đến thời gian em đã cài trước thì chỉ thấy im lặng, thế thì ai mà biết để để lại lời nhắn chứ. em đã đọc kĩ hướng dẫn sử dụng PM rùi. xin các bác giúp đỡ. kô thì ai có bản mới nhất thì post link cho em với. :-?
Bản này bị lỗi rồi bạn ạ, nó vẫn hoạt động nhưng khi có cuộc gọi thì không đọc lời nhắn mà mình đã cài sẵn. Trên các diễn đàn nước ngoài cũng đang thắc mắc cái này mà chưa giải quyết được. Không có bản nào mới hơn đâu. Phải chờ thôi.

Bạn vào xem trong App mng có cái MMSync không nhé. Thiếu cái này là không kết nối PC suit được đâu. Bây giờ vào PC gỡ toàn bộ cái gì liên quan đến PC sủit ra, cài lại đầy đủ, sau đó kết nối với điện thoại, nếu lúc kết nối nó hỏi cài cái MMSync thì cài cái đó vào rồi mới ấn được next> xong:)

Status
Không mở trả lời sau này.