• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

anh7donco

Bạn có ý kiến gì cho cái bàn phím số không ? Có thì post yêu cầu lên đây mình làm mai share luôn một thể

Mình nghĩ dùng hiệu ứng "Vỡ màn hình thành những hạt li ti rồi ghép lại" không biết có được không? ;;)

Hoặc là hiệu ứng giống như cái khi thoát bàn phím số, hiệu ứng "kéo màn xuống", thoát bàn phím số thì "kéo màn xuống", mở bàn phím số thì "kéo màn lên" ;;)

P/S: Mình có qua box game để kiếm game solitaire thấy có 2 bản nhưng cài vô đều không giống.

Chỉnh sửa cuối:

vicz

+Ngôn ngữ: Anh, Việt
+Phiên bản: 5800XM- RM-356 V50.0.005
+Cooked:

• [*]Tăng tốc điện thoại, ứng dụng, effect mượt hơn...
    [*]Giảm độ trễ, cải thiện RAM
    [*]Tắt khởi động các ứng dụng không cần thiết. (Boot nhanh hơn)
    [*]Tích hợp Rompatcher 2.3 Plus
    [*]Auto apply Patches ngay sau khi Flash, Format...(mặc định auto Install Server & Open4All) & >30 Patches
    [*]Tự động chuyển folder Patches sang E (thẻ nhớ)
    [*]Font Chinacat full kí tự
    [*]Effect Dejavu+SpinSlide+Mưa, sấm chớp ở homescreen
    [*]5 Homescreen Contacts Bar, Full Page (6 icons), Finger Use (8 icons), Navigation Bar (Satio), Omnia HD (Basic)
    [*]Theme Aeon kết hợp Precision, kèm theme Stripes[5530], theme mặc định đã bị xóa
    [*]Mặc định Homescreen Omnia HD-Finger Use (sử dụng tốt cả tiếng việt & tiếng anh)

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Xin hỏi cách làm homescreen mặc định thành Omnia và cho mình xin hs omnia của bạn luôn nha ^^ (mỗi omnia thôi vì mình k biết lấy file nào trong folder hs cả)

vicz

Xin hỏi cách làm homescreen mặc định thành Omnia và cho mình xin hs omnia của bạn luôn nha ^^ (mỗi omnia thôi vì mình k biết lấy file nào trong folder hs cả)

HS mặc định bạn edit rofs2\private\10202be9\10207342.txt

ở dòng

0x102750f0 int XXXXXXXXX 16777216 cap_rd=ReadDeviceData cap_wr=WriteDeviceData

Bạn thay XXXXXXXXX = 1 trong các giá trị sau

271063147 -> 6 Icons (Satio)
271063148 -> Basic (Omnia)
271063149 -> Navigator Bar
271068379 -> 8 Icons (Omnia)

Còn HS Omnia trong \rofs2\private\10207254\themes\271012080\270513751\271068379 nha bạn

ht8xlove

Mod edit bài của vicz lên post 1 jùm em nhá . Hôm nay em lực bất tòng tâm rồi . Phải ra công trường gấp , xin lỗi các bạn , dự tính hôm nay share bản cook mới mà lại .....

dxpro1991

Cho tớ hỏi làm sao để add Home Screen Omnia vừa chạy trên tiếng việt lẫn tiếng anh đc vậy?, thanks :D

xautraiking

1 hồi xào wa nấu lại cái HS kết quả là
Contact bar

Tiếng Việt Trộn Tiếng Anh =))
Omnia

jinsk8r

@vicz: Chưa Flash thử nhưng mình mở rofs2 của bạn ra thấy 1 số cái k ổn:

• - Thư mục chưa patch trong Z: bạn đặt là "Patches", thì cho dù có copy patch qua thẻ nó vẫn sẽ đọc trong Z: (nên đổi tên thư mục này). Đây cũng là vấn đề mình băn khoăn sau khi đã đổi tên:

1. Nếu lúc flash ko cắm thẻ nhớ, thì sẽ ko có patch.
  2. Giả sử nếu 4mat lại thì có patch hay ko? Đó là 2 lý do mình ko dám copy patch sang E:\ ở CFW v1.0

• - Có 26 patch mà quảng cáo là >30 ;;)

ht8xlove

• - Thư mục chưa patch trong Z: bạn đặt là "Patches", thì cho dù có copy patch qua thẻ nó vẫn sẽ đọc trong Z: (nên đổi tên thư mục này). Đây cũng là vấn đề mình băn khoăn sau khi đã đổi tên:

2. Giả sử nếu 4mat lại thì có patch hay ko? Đó là 2 lý do mình ko dám copy patch sang E:\ ở CFW v1.0

Theo mình thì để apply path thủ công cho đỡ ruờm rà phức tạp . Thích để thư mục pathches ở đâ cũng được . Thaó thẻ khi flash , coppy vào trước vào sau đều được tuốt . Lại dễ dàng thêm thắt path theo ý vì pathches đặt ngoài rom .

kienvp

tất nhiên được cái nị thì sẽ mất cái kia thôi .J có tìm hiểu vì sao ngừoi ta hay để Patches ổ E không .để patches ổ C nếu bạn nào dùng rom thường xuyên để thay đổi hiệu ứng liên tục hoặc là appy nhiều pach... có thể sẽ bị lỗi open rom .

TruongHan

Super V.I.P
mod hay bạn ht8xlove làm ơn úp hộ cái ảnh change log mới hộ mình cái, ảnh cũ mình xóa rồi vì ghi thiếu
bạn ht8xlove giả vờ không nghe thấy mình nói gì đấy hả =.=

Anh đang kiểm tra lại các link mediafire để edit lại bài #1.Em check lại link bài #391 của em dùm Anh nha,Anh mở link không được đó
Ps All : Bạn nào Cook FW thì nhớ up thêm link dự phòng nha,mấy link này chắc tuổi thọ không lâu ^^

Tojido

Anh đang kiểm tra lại các link mediafire để edit lại bài #1.Em check lại link bài #391 của em dùm Anh nha,Anh mở link không được đó
Ps All : Bạn nào Cook FW thì nhớ up thêm link dự phòng nha,mấy link này chắc tuổi thọ không lâu ^^
e test rồi link vẫn ok a ạ ;;)
p/s: để e làm thêm 1 link mirror

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
e test rồi link vẫn ok a ạ ;;)
p/s: để e làm thêm 1 link mirror

Đã cập nhật thêm bản FW Cook của em vào #1 rồi đó.Em nên up thêm link dự phòng.Anh vào link media từ 2 PC cũng không được :(

Tojido

Đã cập nhật thêm bản FW Cook của em vào #1 rồi đó.Em nên up thêm link dự phòng.Anh vào link media từ 2 PC cũng không được :(
thay bài em với bản số 3 anh nhé, 2 bản là 1 mà, em chỉ thay tờ changelog mới thôi, ảnh cũ die rồi ạ :(
link mirror này anh:
rofs2
rofs3
screensnap
à mà mọi người có í kiến thêm 1 đườg link dẫn tới bài viết của tác giả đó anh ^^ anh xem xét nhé !
P/S: đã dùg cái mod omnia của vicz, add vào bản 2.1.4 (thực ra tên của bản này là 2.4.9 rồi =))) rất ok, ai muốn xem hình trực tiếp thì down cái screensnap của mình về nhé !

Chỉnh sửa cuối:

jimmy_mei

Thôi mấy bác bớt nóng đi, chỉ là hiểu lầm thôi mà, uống ly trà đá coi như mọi chuyện đã qua( ly trà đá tớ mời ;;) ). Sau khi cook thử tất cả các CFW thì tớ thấy một điều là dùng SwissManagerPro thì máy thường xuyên bị restart, không biết có ai bị như tớ không:-/. Dùng các phần mềm khác không sao, nhưng cứ chạy Swiss thì 2 hay 3 lần là sẽ bị restart :(

jinsk8r

Theo mình thì để apply path thủ công cho đỡ ruờm rà phức tạp . Thích để thư mục pathches ở đâ cũng được . Thaó thẻ khi flash , coppy vào trước vào sau đều được tuốt . Lại dễ dàng thêm thắt path theo ý vì pathches đặt ngoài rom .

tất nhiên được cái nị thì sẽ mất cái kia thôi .J có tìm hiểu vì sao ngừoi ta hay để Patches ổ E không .để patches ổ C nếu bạn nào dùng rom thường xuyên để thay đổi hiệu ứng liên tục hoặc là appy nhiều pach... có thể sẽ bị lỗi open rom .
Các bạn đọc kỹ câu hỏi ai biết thì trả lời nhé :p

@ht8xlove: Ý bạn là khi flash mà tháo thẻ thì sau khi lắp thẻ vào, thì cái scriptinit.txt nó có chạy code copy patches từ Z:\ sang E:\ hay không? Mình hơi nghi ngờ cái này :| muốn hỏi xem ai test thử chưa.
Mình nghĩ là ko thể đâu :|
@Kienvp: câu trả lời k liên quan gì đến câu hỏi :p

Vấn đề đặt patch ở đâu thì mình biết chứ nhưng vì 2 vấn đề trên nên ko muốn copy patch sang E:\
Một là để sẵn patch ở Z:\, 2 là bỏ hẳn ra 1 file riêng ai thích thì tải như ở CFW#1 của mình

Peace,

Btw, nãy giờ đi ngủ k biết Tojido với ht8xlove có flame j nữa à =.= dừng đi nhé

ht8xlove

Thôi mấy bác bớt nóng đi, chỉ là hiểu lầm thôi mà, uống ly trà đá coi như mọi chuyện đã qua( ly trà đá tớ mời ;;) ). Sau khi cook thử tất cả các CFW thì tớ thấy một điều là dùng SwissManagerPro thì máy thường xuyên bị restart, không biết có ai bị như tớ không:-/. Dùng các phần mềm khác không sao, nhưng cứ chạy Swiss thì 2 hay 3 lần là sẽ bị restart :(

Mìnn thì ko , nhiều hôm test thử bản cook mới , chạy đi chạy lại cả chục lần nhưng chưa lần nào bị restart

ht8xlove

Các bạn đọc kỹ câu hỏi ai biết thì trả lời nhé :p

@ht8xlove: Ý bạn là khi flash mà tháo thẻ thì sau khi lắp thẻ vào, thì cái scriptinit.txt nó có chạy code copy patches từ Z:\ sang E:\ hay không? Mình hơi nghi ngờ cái này :| muốn hỏi xem ai test thử chưa.
Mình nghĩ là ko thể đâu :|

Ý mình ko phải vậy , vì cái vụ script ... Mình chưa tìm hiểu nên ko rành . Ý mình là ko nhất thiết phải để Rompatcher auto apply , cũng ko nhất thiết phải để sẵn path trong Z . Mình chỉ add rompatcher plus vào rofs2 khi flash mà thaó thẻ thì flash xong lắp thẻ, coppy patches vào và path bình thường .

panrai

Super V.I.P

cái dụ bị restart nầy mình chưa thấy bao h cả bạn xem lại coi nó có đụng với PM nào ko,hoặc dùng FW cook xem sau.trong PV ta vó nhiều FW cook rất ok đó bạn thử đi vì mìng chạy hoài thì ko bị gì hết