• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

vjpcoj

Member
Đã fix link down rofs2: omnia TV và thanh danh bạ đã hết lỗi[/FONT][/CENTER][/COLOR]

sao mình để tiếng Việt cơ bản vẫn ko thành omnia? hay là còn phải tuỳ chỉnh gì nữa?

vjpcoj

Member
Sau khi cook thử tất cả các CFW thì tớ thấy một điều là dùng SwissManagerPro thì máy thường xuyên bị restart, không biết có ai bị như tớ không:-/. Dùng các phần mềm khác không sao, nhưng cứ chạy Swiss thì 2 hay 3 lần là sẽ bị restart :(

hồi trước mình cũng bị vậy nhưng khi cài swiss bạn đừng tick vào các dòng cài đặt tuỳ chọn (vista licenza, vista funzzioni, vista note di rilascio) là cứ dùng bình thường!

vjpcoj

Member
bạn thử chuyển sang finger use xem :))

Nó chuyển sang chế độ 6 icon phím tắt thôi, chứ ko phải là omnia! mà thôi, cũng chẳng sao dù sao mình cũng toàn dùng thanh danh bạ!Hiện tại đang rất thích bản của bạn!

Tojido

Nó chuyển sang chế độ 6 icon phím tắt thôi, chứ ko phải là omnia! mà thôi, cũng chẳng sao dù sao mình cũng toàn dùng thanh danh bạ!Hiện tại đang rất thích bản của bạn!
bản bạn đag dùg là down từ lúc nào thế :| bản hiện giờ cứ flash xog là mặc định tiếg việt và mặc định màn hình chủ omnia 8 icons lù lù đấy lại còn kêu khôg có :| mình đã fix link mới từ 10 giờ ság nay thôi mà :|
omnia dùg ngon mà (folder 1027254 lấy từ bản cook của vicz) :(
hơn nữa, muốn chứg thực omnia có dùg tốt khôg xin mời down screensnap.rar của mình về mà xem !

Chỉnh sửa cuối:

vjpcoj

Member
bản bạn đag dùg là down từ lúc nào thế :|
mình đã fix link mới từ 10 giờ ság nay thôi mà :|

lạ thật, 11h! nhưng chẳng sao cả chỉ vướng mỗi chỗ đó thôi thì lại chẳng lúc nào dùng đến! thanks!

Anther1991

Download Rofs2
Download Rofs3
Patches.rar (nếu các bạn bị format thẻ hay mất patch thì có thể dùng xplore vào Z:\abc copy các patch trong đó vào thư mục patches trong thẻ nhớ)
Bộ Wallpaper PDAViet

Chỉnh sửa cuối:

dxpro1991

DOWNLOAD + Ovi Store

(Giải nén ra 2 File "RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20" và "RM-356_50.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx" chép đè vào gói FW v50 rồi sau đó Flash, khi Flash ko đc check vào Factory Set nếu ko sẽ mất Quick Office)

Chỉnh sửa cuối:

vicz

bạn thử chuyển sang finger use xem :))

bản bạn đag dùg là down từ lúc nào thế :| bản hiện giờ cứ flash xog là mặc định tiếg việt và mặc định màn hình chủ omnia 8 icons lù lù đấy lại còn kêu khôg có :| mình đã fix link mới từ 10 giờ ság nay thôi mà :|
hơn nữa, muốn chứg thực omnia có dùg tốt khôg xin mời down screensnap.rar của mình về mà xem !

Down lại bản update nhé, dùng tốt basic.

Chỉnh sửa cuối:

qhuyvt

nhà nhà cook fw, người người cook fw. Bản fw5.0 này thực sự đã làm cho mọi người xoắn não k bik xài bản cook nào :)):))

Tojido

bạn Anther1991 làm ơn cho mình hỏi:
bạn có thể share cho a e cách mod:
1. tăng chất lượng ghi âm
2. tăng khả năng bắt sóng wifi
3. tăng chất lượng video call
4. tăng âm lượng cuộc gọi
5. mod resume download
như thế nào không ?
cám ơn bạn !

Anther1991

Ừ, cỡ 9 10 giờ tối mới lên được. Share cho, ko giấu đâu, đừng làm e sợ ;;)

dxpro1991

^
Share qua topic chia sẻ kinh nghiệm cook FW cho anh em học hỏi nhé bác, thanks trc \-/

tadenday

bác nào có bị như em hok giúp em cái . tự nhiên cái Rompatches của em không open được nữa . em mở nó cứ trơ trơ ra chẳng nhúc nhích gì cả . em đã làm đủ mọi cách nhưng ko ăn thua . đang định fomat máy nhưng ngại cài lại phần mềm .

Anther1991

Vậy format đi bạn, rút kinh nghiệm chép các phần mềm cần thiết vào 1 folder duy nhất. Format xong vào đó cài lại chút xíu à, ko mất công tìm kiếm

tadenday

Vậy format đi bạn, rút kinh nghiệm chép các phần mềm cần thiết vào 1 folder duy nhất. Format xong vào đó cài lại chút xíu à, ko mất công tìm kiếm

bác ơi cài lại vất lắm nên em mới lên đây để hỏi . em cài bao nhiêu là ứng dụng và game . cứ nghĩ phải cài lại đống đó là thấy oải .

randoms

Bác ơi có hai cái rof 2 và 3 mình đều phải thay ở cái thư mục RM-356 down bằng navifirm về à, rồi flash bằng JAF là cài được mấy bản rom cook ở đây đúng không vậy.

Anther1991

Vậy ban đầu khỏi cài. Tới lúc cần dùng ứng dụng nào cài ứng dụng đó, từ từ lại có đầy đủ. ;;) Hoặc xài chương trình auto installer