• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

kienvp

mình sai2 phonenix được không mấy bạn. mình không biết sài jaf

Xài Ja cũng đơn giản thui . đọc thì thấy khó nhưng thực hành thì rất dễ .fw cook Phoneix ko được đâu .

hồi trước mình cũng bị vậy nhưng khi cài swiss bạn đừng tick vào các dòng cài đặt tuỳ chọn (vista licenza, vista funzzioni, vista note di rilascio) là cứ dùng bình thường!

Nguyên văn bởi jimmy_mei

Sau khi cook thử tất cả các CFW thì tớ thấy một điều là dùng SwissManagerPro thì máy thường xuyên bị restart, không biết có ai bị như tớ khôngClick here to enlarge. Dùng các phần mềm khác không sao, nhưng cứ chạy Swiss thì 2 hay 3 lần là sẽ bị restart

các bác phải tắt Open4all trước khi dùng Swiss Mananer Pro nếu không sẽ bị lỗi resta .
sau đó lại appy Open4ALL và dùng song song cùng thằng Swiss .
bác nào cho pm này vào bản cook nên ghi vài dòng chú ý cho các bạn .

@Kienvp: câu trả lời k liên quan gì đến câu hỏi :p

Vấn đề đặt patch ở đâu thì mình biết chứ nhưng vì 2 vấn đề trên nên ko muốn copy patch sang E:\
Một là để sẵn patch ở Z:\, 2 là bỏ hẳn ra 1 file riêng ai thích thì tải như ở CFW#1 của mình

Peace,

Btw, nãy giờ đi ngủ k biết Tojido với ht8xlove có flame j nữa à =.= dừng đi nhé
câu trả lời không liên quan đến câu hỏi nhưng J biết là mình muốn nói điều gì :p

Chỉnh sửa cuối:

Hero_4ever

Không hiểu sao máy mình dùng font Droid đều bị lỗi như thế này ?????? Mình flash cả bạn của FWteam và của Anther đều bị vậy hết :(. AI giúp mình với

kienvp

Hiệu ứng quá đẹp, nhanh và xoay rất pro. Tuy nhiên hiệu ứng khi mở telephone (bàn phím số) hơi xấu ;;)

hiệu ứng của bác ht8Xlove mod & kết hợp nhiều hiệu ứng trong một quả là đẹp thật .đúng như bạn nói bàn phím số Telephone hơi xấu . mình đã bỏ hiệu ứng vỡ hình khi bấm vào telephone và thay vào đó là để nó quay một góc 45* .
mưa và sấm chớp không hợp lý vì nó bay qua lại sang 2 bên cứ như là tuyết bay ý .tốc độ xoay khi vào các ứng dụng ngoài hs hơi chậm .
bấm phím cứng Menu là hiệu ứng Dẹavu làn sưong mù xoáy tròn không đẹp bằng bay từ trái qua phải .ngoài ra thì cái gì cũng đẹp .
mình đã fix lại theo ý riêng của mình. còn bác nào có nhu cầu làm theo ý của mình thì cứ pm cho bác ht8xlove nhé ;;) .

Anther1991

Không hiểu sao máy mình dùng font Droid đều bị lỗi như thế này ?????? Mình flash cả bạn của FWteam và của Anther đều bị vậy hết :(. AI giúp mình với

Mình nhìn vô thoáng qua ko thấy lỗi gì hết, nhìn kĩ chút ấy dấu ^ bị mất 1 phần. Cái đó do theme thì phải. Cách giải quyết của Jin là giảm kích thước chữ xuống. Mình test thử thấy cũng ko ăn nhầm mấy, thôi kệ đi bạn đâu có ảnh hưởng gì lắm ;;)

Chỉnh sửa cuối:

Tojido

hiệu ứng của bác ht8Xlove mod & kết hợp nhiều hiệu ứng trong một quả là đẹp thật .đúng như bạn nói bàn phím số Telephone hơi xấu . mình đã bỏ hiệu ứng vỡ hình khi bấm vào telephone và thay vào đó là để nó quay một góc 45* .
mưa và sấm chớp không hợp lý vì nó bay qua lại sang 2 bên cứ như là tuyết bay ý .tốc độ xoay khi vào các ứng dụng ngoài hs hơi chậm .
bấm phím cứng Menu là hiệu ứng Dẹavu làn sưong mù xoáy tròn không đẹp bằng bay từ trái qua phải .ngoài ra thì cái gì cũng đẹp .
mình đã fix lại theo ý riêng của mình. còn bác nào có nhu cầu làm theo ý của mình thì cứ pm cho bác ht8xlove nhé ;;) .
bạn có thể share cho mình cái bản fix của bạn làm từ effect của ht8xlove được khôg ;;)
cảm ơn nhiều

tadenday

sao trong topic tổng hợp thì nói dung phoenix sài được, mình không biết jaf

phoenix kiểm tra file rất kỹ nên mội người toàn dùng Jaf để plash fw đã cook thôi . mình đã thử add fw đã cook khi đang flash bằng phoenix nhưng đều không được .đành phải dùng jaf

bạn có thể share cho mình cái bản fix của bạn làm từ effect của ht8xlove được khôg ;;)
cảm ơn nhiều

cho em nũa . hay là bạn Ht8xlove FIX lại cho anh em xài đi . em thích cái hiệu ứng của bạn lắm . nghịch cả ngày ko bít chán =D>

Chỉnh sửa cuối:

anhdepanhs2

Mình nghĩ bạn nên kết nối pc để chế độ ổ đĩa chung vào thẻ nhớ -> resource xóa Fonts trên thẻ là sẽ có Fonts mặc định khi Cooked

ht8xlove

Thanks vì lời nhận xét . Mỗi người một ý nhưng mình ko thích giống ai . Những nhận xét của bạn mình có thể giải thích qua một chút .
1. Hiệu ứng mưa và sấm chớp là hợp lý vì mưa kèm lốc xoáy nên bay ngược bay xuôi .
2. Bàn phím số : mình có thể làm nó đẹp hơn cả hiệu ứng vỡ hình , xoay 45 độ . Nhưng hiệu ứng đẹp đi đôi với chậm . Với lại đã có 2 kiểu xoay màn hình rồi , ko muốn lặp lại . P/s tiếp thu và sẽ làm một bàn phím số vừa nhanh , vừa đẹp .......... Khác
3. Qua trái qua phải , lên trên , xuống dưới đã làm ở bản trước và đã bỏ hết ở bản mới . ( bản thử nghiệm lấy ý kiến)

Chỉnh sửa cuối:

kienvp

Thanks vì lời nhận xét . Mỗi người một ý nhưng mình ko thích giống ai . Những nhận xét của bạn mình có thể giải thích qua một chút .
1. Hiệu ứng mưa và sấm chớp là hợp lý vì mưa kèm lốc xoáy nên bay ngược bay xuôi .
2. Bàn phím số : mình có thể là nó đẹp hơn cả hiệu ứng vỡ hình , xoay 45 độ . Nhưng hiệu ứng đẹp đi đôi với chậm . Với lại đã có 2 kiểu xoay màn hình rồi , ko muốn lặp lại . P/s tiếp thu và sẽ làm một bàn phím số vừa nhanh , vừa đẹp .......... Khác
3. Qua trái qua phải , lên trên , xuống dưới đã làm ở bản trước và đã bỏ hết ở bản mới . ( bản thử nghiệm lấy ý kiến)

mình đưa ra một số ý kiến để bạn mod lại cho đẹp hơn thôi .còn mỗi người một ý nên cũng không chiuều hết được .
theo mình bạn nên để tốc độ xoay nhanh hơn trông vừa đẹp hơn mà lại vô ud nhanh nữa .
trong menu mà mod được các hiệu ứng sáng lấp lánh bay như đom đóm thì đẹp biết mấy . kết hợp với theme của Aeon của Pizero đẹp lắm .

Chỉnh sửa cuối:

randoms

mình đưa ra một số ý kiến để bạn mod lại cho đẹp hơn thôi .còn mỗi người một ý nên cũng không chiuều hết được .
theo mình bạn nên để tốc độ xoay nhanh hơn trông vừa đẹp hơn mà lại vô ud nhanh nữa .
trong menu mà mod được các hiệu ứng sáng lấp lánh bay như đom đóm thì đẹp biết mấy . kết hợp với theme của Aeon của Pizero đẹp lắm .

Đúng là cái đẹp thì mỗi người 1 ý thật, bàn về cái đẹp thì có lẽ cả đời luôn. Không nên quá tham nhiều hiệu ứng vì dù sao nó làm chậm máy thì dùng bực mình lắm cơ.

ht8xlove

Mình hiểu mà .Nếu chỉnh tốc độ hiệu ứng quá cao thì kết quả là ngược lại : Hiệu ứng càng chậm . Cao hơn bình thừơng một chút thì chạy ko không khớp với tốc độ máy..... Mình đã chỉnh tối đa ở mức có thể với những hiệu ứng trong đó (có thể các bạn làm sẽ khác ). Cũng tùy vào ram của máy và nhiều yếu tố khác như , theme nặng ,nhe........ mà tốc độ vào ud nhanh hay chậm . Bản cũ cuả mình khi chạy nó ngốn tới gần 5mb ram vì hiệu ứng nặng lại full nữa . Bản mới hiện tại mình đã cải thiện nhiều ,tuy full hiệu ứng hơn bản cũ nhưng chạy cũng chỉ mất khoảng hơn 2mb ram . Để xem có đúng là full hiệu ứng hay ko các bạn thử test hết những tính năng có thể có hiệu ứng mới thấy đươc . Còn ở trong menu mình sẽ cố gắng , ko biết có được ko

Chỉnh sửa cuối:

Hero_4ever

Mình nghĩ bạn nên kết nối pc để chế độ ổ đĩa chung vào thẻ nhớ -> resource xóa Fonts trên thẻ là sẽ có Fonts mặc định khi Cooked

Bạn có thể chỉ rõ cho mình được không ?????? Cảm ơn trước nhé :D

kienvp

Mình hiểu mà .Nếu chỉnh tốc độ hiệu ứng quá cao thì kết quả là ngược lại : Hiệu ứng càng chậm . Cao hơn bình thừơng một chút thì chạy ko không khớp với tốc độ máy..... Mình đã chỉnh tối đa ở mức có thể với những hiệu ứng trong đó (có thể các bạn làm sẽ khác ). Cũng tùy vào ram của máy và nhiều yếu tố khác như , theme nặng ,nhe........ mà tốc độ vào ud nhanh hay chậm . Bản cũ cuả mình khi chạy nó ngốn tới gần 5mb ram vì hiệu ứng nặng lại full nữa . Bản mới hiện tại mình đã cải thiện nhiều ,tuy full hiệu ứng hơn bản cũ nhưng chạy cũng chỉ mất khoảng hơn 2mb ram . Để xem có đúng là full hiệu ứng hay ko các bạn thử test hết những tính năng có thể có hiệu ứng mới thấy đươc . Còn ở trong menu mình sẽ cố gắng , ko biết có được ko

bản mod mới của bạn tốt hơn bản cũ nhiều =D> .mình chưa thấy mod hiệu ứng nào trong munu cả .ca này khó lắm đây .
Bạn có thể chỉ rõ cho mình được không ?????? Cảm ơn trước nhé :D

nếu đã flash rồi bạn nên vào phần VH topic font của chucviet .down pm fontRauterMan . thích đổi font nào thì đổi .

Hero_4ever

kienvp có thể đưa link pm đó cho mình được không ???? Mình tìm mãi trong topic mà không thấy :D

ht8xlove

bản mod mới của bạn tốt hơn bản cũ nhiều =D> .mình chưa thấy mod hiệu ứng nào trong munu cả .ca này khó lắm đây .

Thật ra mình đã thử làm ngay từ lần đầu mod effects nhưng jờ vẫn chưa có kết quả . Đang cố gắng hơn !

dxpro1991

Bác ht8xlove cố gắng phát huy như vậy là quá tuyệt rồi, trong tương lai nếu chúng ta hợp sức làm 1 CFW với đầy đủ tính năng ưu việt đóng mác PDAViet để tất cả anh em cùng xài chung 1 CFW bởi chính PDAViet chúng ta thì còn gì bằng =D>

kienvp

kienvp có thể đưa link pm đó cho mình được không ???? Mình tìm mãi trong topic mà không thấy :D

đổi font thì nên dùng FontChanger hoặc FontRouter không bít bác dùng máy gì 5800 thì dùng FonRouter .
http://my.opera.com/nonstop8118/blog/

lưu ý với bạn là ko giải nén font trên mobile nhé . giải nén trên PC nếu ko sẽ bị lỗi .máy ko mở lên được lại ko bít nguyên nhân vì sao :D .