• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

jinsk8r

Anther1991 lấy cái wallpaper của mềnh mà k hỏi bản quyền nhớ =))

@ALL: Các bạn nên linh động trong cách đặt tên Firmware để tránh trùng và rối, thấy CFW#abcxyz nhiều quá @.@

ht8xlove

@Vicz : mình ko edit link cho bạn bằng mobile được . Bạn thông cảm cho mình nhé . Bạn cứ post link lên rồi nhờ mod edit lên hộ mình nhá . Link bạn gửi cho mình qua tin nhắn mình ko lấy ra được .

anhdepanhs2

Đầu tiên mình xin cảm ơn jinsk8r (Mod của bác ) và Tojido ( bản cooked của bác ) và Anther1991 (Một số mod có ích ):p

#Cooked by Mr.T
• Tăng âm lượng cuộc gọi
• khôi phục download sau khi gặp sự cố
• Tăng chất lượng video call
• Cải thiện khả năng bắt sóng wifi
• Nâng chất lượng file ghi âm lên Mp4
• 5 HS ( HS Finger Use được đặt làm nền sau khi boot ) thaks Vicz
• Đọc nhạc tại E:\music
• Tắt âm báo khó chịu
• Tắt rung khi mở khóa
• Tăng cache
• Tăng tốc độ khởi động
• Tăng chất lượng chụp ảnh
• Mod thêm 6 trang biểu tượng
• Fonts full ký tự
• Tắt đèn phím cứng và Express
• Mod lại menu
• Hiệu ứng của ht8xlove
• Cho phép gửi file sis/jar/mid
• Thêm âm lịch
• Hack ngay lần đầu khi boot
• Không gửi tin nhắn
• Và 1 số app ( kill me, bt switch, bàn phím ảo(by galabuon) , file browser, screensap, mem check,xóa phone Touch mình thế bằng BrightLight, ….)

CÁC BẠN DOWN TẠI ĐẬY 2 FILE ROFS VÀ CHÉP ĐÈ FILE GỐC NHA

Tặng các thêm các bạn 1 cái themes nữa đây

Chỉnh sửa cuối:

natan

ht8xlove cho mình hỏi bro làm sao cài đươc đồng hồ HTC nằm ngay vị trí đó hay vậy.
Mình cài vào mà cái đồng hồ HTC cứ nằm đè lên lên cái lịch sát ngay chữ Việt nammobile lun nhìn xấu wa

tadenday

ht8xlove cho mình hỏi bro làm sao cài đươc đồng hồ HTC nằm ngay vị trí đó hay vậy.
Mình cài vào mà cái đồng hồ HTC cứ nằm đè lên lên cái lịch sát ngay chữ Việt nammobile lun nhìn xấu wa

ấn vào cái đồng hồ đó . khi nào nó đen lại bạn lấy ngón tay thích chuyển nó đi đâu thì chuyển . dùng cái đồng hồ đó cũng bất tiện lắm.

luuquoctoan

mình định cook 1 cái, mà sao phải chia ra rofs2 và rofs3 lam gì nhỉ? lần đầu làm mong chỉ giáo

vicz

Bác nào biết tên cái theme mà bác anhdepanhs2 dùng trong bản cook hk zậy. :D

luuquoctoan

đọc rồi, mà không hiểu mới hỏi. tại sao không làm 1cai1 rofs2 cho tiện, thêm rofs3 làm gì

luuquoctoan

không! ý mình là muốn cook, nhưng bung file rofs2 ra rồi chỉnh sữa. sau đó flash là được rồi phải không? hay cần phải bung thêm rofs3 ra, ai biết hướng dẫn dùm mình tí

anhdepanhs2

không! ý mình là muốn cook, nhưng bung file rofs2 ra rồi chỉnh sữa. sau đó flash là được rồi phải không? hay cần phải bung thêm rofs3 ra, ai biết hướng dẫn dùm mình tí

bạn làm rof2 thôi cũng được không sao cả

Anther1991

Trong rofs3 chứa theme và các hình nền của NOKIA đó bạn, Rofs3 có dung lượng tối đa sau khi đóng gói chỉ được 12 13 MB (dung lượng ban đầu khoảng 1,5 MB). Nếu bạn muốn đổi theme mặc định, đổi font mặc định, mod cài thêm 1 số phần mềm, sửa đổi ngày giờ mặc định trong lần boot đầu tiên, tạo câu chào trong mỗi lần khởi động máy thì vào đây. Các file hệ thống đều nằm trong rofs2, có thể cài các cái mod dạng tăng tốc, gửi file sis jar,.. qua bluetooth, hiệu ứng, cài sẵn chương trình, hình boot, âm khởi động,...có dung lượng tối đa sau khi đóng gói 32 33 MB.

Chỉnh sửa cuối:

lminhquan

làm sao để xóa cái c2z của máy cái cfw này vậy moị người :-?? để mình thay bằng c2z của máy mình mới chạy dc, tại cái c2z của cooked firmware này nó đâu có nằm ở trong E:/Patches đâu

Anther1991

Vậy flash bản #3 (bản số 11) của mềnh đi, patches trong E đóa (phòng trường hợp như của bạn), còn khuyến mãi thêm mấy cái patch vô cùng hữu dụng khác và đặc biệt là bộ wallpaper PDAViet =))

luuquoctoan

các bạn chỉ mình cách MOD am lich vao ban cook với! thanks nhiều
và làm ơn chỉ cách jaf với, mình chưa biết jaf

Chỉnh sửa cuối:

lminhquan

Vậy flash bản #3 (bản số 11) của mềnh đi, patches trong E đóa (phòng trường hợp như của bạn), còn khuyến mãi thêm mấy cái patch vô cùng hữu dụng khác và đặc biệt là bộ wallpaper PDAViet =))

Chứ ko còn cách nào khác để xóa c2z của cooked firmware sao =( flash roi làm lại mệt lắm