• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

lminhquan

Bạn dùng cái này đi rồi vào apply file c2z của bạn trong E:\patches :D

ko fai , ý mình ko fai là cách apply c2z mà là làm cách nào để xóa cái file c2z có sẵn trong mấy cái cooked firmware đó , tại cái này mỗi máy fa3i làm riêng , nếu mình apply cái của firmware sẽ bị restart ngay

anhdepanhs2

thì mình cài file đó là file rompatcher cũ nó sẽ hiện ra và chỉ đọc file trong E:\patches thôi nên bạn chép file c2z của bạn vào e:\patches rồi mở file đó lên apply file c2z của bạn là được đừng lo

ht8xlove

Update 1.CFW-28.2 By ht8xlove Final + Fixed Effects . Bạn nào quan tâm vui lòng xem bài 1

jinsk8r

mình định cook 1 cái, mà sao phải chia ra rofs2 và rofs3 lam gì nhỉ? lần đầu làm mong chỉ giáo
đọc rồi, mà không hiểu mới hỏi. tại sao không làm 1cai1 rofs2 cho tiện, thêm rofs3 làm gì
Firmware của Nokia là một dạng Layered-Firmware (nhiều lớp) từ rofs1(core), rofs2, rofs3 và rofs4 (may be). Tại sao lại phải làm như vậy?

Lý do là 5800 có nhiều ngôn ngữ (nhiều vùng - RM khác nhau), nhiều màu máy, mẫu mã. Nokia chia ra rofsabcxyz để customize cho nhiều dòng máy đơn giản hơn.

Rofs1 là phần gốc của FW, chứa bootloader, những phần quan trọng của hệ đh, v..v... và được sử dụng chung cho mọi dòng máy

Rofs2 chứa ngôn ngữ, hệ điều hành (những phần đơn giản dễ thay đổi, tùy thuộc vào ngôn ngữ và quốc gia, vd: scrollbar bên trái, viết từ phải sang cho những quốc gia ả rập, trung đông,vv)

Rofs3 chứa theme, lời chào, và những thứ linh tinh dành cho từng màu máy, và dành cho những công ty phát hành phiên bản Nokia 5800 như Vodafone, Singtel, vv có thể add những theme, homescreen, lời chào, hình nền riêng cho máy của mình :)

Phew :p

tohiepvn

Các bác cho em hỏi tí, trong tất cả các bản cook trên thì nên mod bản nào ạ, bản nào bạn mod (bản hay nhất đó ạ) em vẫn thích lịch âm.

Em đã mod một bản rồi, cái bản đơn giản nhất, nhưng ngại làm lại quá, nếu muốn phần mềm nhạc chỉ quét folder music mà ko phải mod thì phải làm sao ạ

Cám ơn các bác@

pbellh

@ht8xlove: mình vừa flash bản của bạn,gặp 1 lỗi là bấm nút trắng ko hiện các ứng dụng đang chạy ( thật ra có hiện,nhưng giống như nó bị ẩn đi ).Bạn xem lại dùm mình nhé

ht8xlove

@ht8xlove: mình vừa flash bản của bạn,gặp 1 lỗi là bấm nút trắng ko hiện các ứng dụng đang chạy ( thật ra có hiện,nhưng giống như nó bị ẩn đi ).Bạn xem lại dùm mình nhé

Mình đã test , hoàn toàn ko có lỗi này . Bản này đã nâng cấp nên khi bấm phím trắng nó rất nhạy . Nếu bạn bấm nhanh mà ko giữ ngay thì nó sẽ chạy ra menu . Nếu giữ chưa đủ thời gian thì giống như nó đang chạy nhưng bị ẩn . Cái này mình cũng còn chưa quen tay lắm cơ vì nó nhạy quá . Bấm bấm một hồi , quen tay rồi ngọt liền í mà . hình của mình nè

Chỉnh sửa cuối:

Black_Cat999

có điều này em ko hiểu , tại sao flash bản nào cũng thế , cứ vô cái mục themes là máy tự reset , hông chỉnh được hiệu ứng , bác nào cho ý kiến với , xài JAF 1.62 + pkey .......xin các pác cho ý kiến , thích effect mà bấm vô themes lại như thế , thật là tức chết ...........

Anther1991

Vậy chắc tại cái Jaf bị lỗi rồi, hok lẽ toàn bộ bản cook đều bị lỗi ;;)

@all: Nếu các bạn có hứng thú với effects của pác ht8xlove (link tải ở bản cook số 1, tổng cộng 6 effects) có thể chép các file hiệu ứng vào C:\resource\effects rồi apply patch C2Z sẽ đổi thành hiệu ứng của pác ấy. Mình làm thử rùi, hiệu ứng đẹp lắm, rất lung linh :D

pbellh

@ht8xlove : lạ thật,mình bấm thế nào nó vẫn ẩn,thậm chí khi vào menu --->tùy chọn---->xem ứng dụng đang mở.mà nó vẫn ẩn đi,khi rà tay vào thì nó vẫn có các icon ở đó

ht8xlove

có điều này em ko hiểu , tại sao flash bản nào cũng thế , cứ vô cái mục themes là máy tự reset , hông chỉnh được hiệu ứng , bác nào cho ý kiến với , xài JAF 1.62 + pkey .......xin các pác cho ý kiến , thích effect mà bấm vô themes lại như thế , thật là tức chết ...........

Bạn thử xài bản Jaf này xem , minh toàn xài nó vì thấy nó ổn định .http://www.mediafire.com/download.php?no0nmgqzyql

Vậy chắc tại cái Jaf bị lỗi rồi, hok lẽ toàn bộ bản cook đều bị lỗi ;;)
Mình vẫn xài bình thường nè , còn mượt hơn bản cook trước của mình cơ :p

@ht8xlove : lạ thật,mình bấm thế nào nó vẫn ẩn,thậm chí khi vào menu --->tùy chọn---->xem ứng dụng đang mở.mà nó vẫn ẩn đi,khi rà tay vào thì nó vẫn có các icon ở đó
Bạn thử Jaf lại xem được ko . Ko biết có bạn nào bị lỗi như bạn ko ? nếu có thì mình sẽ xem lại . vì mình cung đang xài và tạm thời chưa phát hiện lỗi nào cả

ht8xlove

Mod edit bài của hoanghai2908 lên post 1 dùm em đi . em ko edit được vì quá ký tự diễn đàn cho phép rồi