• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

randoms

Hic các bác làm em lại bội thực như khi dùng WM rồi đấy, ai bảo là Sym nhàn chán nhỉ he he. Liệu có một bản super tập hợp của tất cả anh tài PDA symbiand không mấy ảnh?

anhdepanhs2

Mod oi giup em edit bài lại nha. 2 File sửa màn hình khởi động mà xóa bớt những ứng dụng không cần thiết bài của em đây

randoms

Có lỗi rồi bác HoangHai ơi bản CFW #3 của bác sao khi vào menu ứng dụng trượt xuống rồi sau đó trượt lên nó không chạy lên nữa là sao bác.

hoanghai2908

Có lỗi rồi bác HoangHai ơi bản CFW #3 của bác sao khi vào menu ứng dụng trượt xuống rồi sau đó trượt lên nó không chạy lên nữa là sao bác.

phần kinetic đã thay đổi mấy thông số để trượt ko bị giật nữa,có thể cái đó lỗi chăng :-?
rofs2 kinetic mặc định của nokia,fix patch c2z : http://www.mediafire.com/?rwmznn4mzeu ->nhờ mod sửa hộ link ở bài đầu
9 kiểu KS cho 5800,đã có chi tiết từng kiểu bên trong : http://www.mediafire.com/?n23yllzml4u

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Mod oi giup em edit bài lại nha. 2 File sửa màn hình khởi động mà xóa bớt những ứng dụng không cần thiết bài của em đây

phần kinetic đã thay đổi mấy thông số để trượt ko bị giật nữa,có thể cái đó lỗi chăng :-?
rofs2 kinetic mặc định của nokia,fix patch c2z : http://www.mediafire.com/?rwmznn4mzeu ->nhờ mod sửa hộ link ở bài đầu
9 kiểu KS cho 5800,đã có chi tiết từng kiểu bên trong : http://www.mediafire.com/?n23yllzml4u

Đã fix theo yêu cầu

randoms

Chuẩn đấy e nghĩ do cái kinetic đó mà em nghĩ cái đó không cần thiết đâu bác à. Vì khi slide nó chạy ầm ầm nhìn hoa hết cả mắt ^^. Còn lại mọi thứ đều ổn rất okie. thanks bác nhiều.

jackpham

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?zzijyzvemgb[/DOWNLOAD]

Xong CFW #2 này Jack không nấu nữa, Chờ HS N97 ra tính tiếp.​
Nokia N8 sẽ hỗ trợ xem tin nhắn theo dạng các khung hội thoại liên tiếp nhau (threaded messages) giống như chat mà không cần phải cài thêm bất cứ phần mềm nào. Tuy nâng cấp này hơi muộn màng nhưng việc nó được hỗ trợ trực tiếp từ Nokia chắc chắn sẽ đem lại tính ổn định cao hơn so với việc sử dụng các phần mềm bên ngoài.
Hy vọng FW60 sẽ có chức năng này cho 5800 \-/ Còn bây giờ thì các bạn xài đỡ Conversation trong FW cook này nhé!

Chỉnh sửa cuối:

randoms

@jackpham: thế có soft nào hiện tại hỗ trợ xem tin nhắn như dạng threaded messages không bạn jackpham.

jinsk8r

@randoms: Conversation có sẵn trong FW bác Jack nói rồi đó =.= đọc kỹ giùm đi bạn
Có cả Free iSMS nữa

@Jack: Cái Conversation ấy xài ngon nhưng mà mỗi lần mở lên chờ nó load danh sách tin nhắn cũng hơi lâu :(

Hero_4ever

Vậy chắc tại cái Jaf bị lỗi rồi, hok lẽ toàn bộ bản cook đều bị lỗi ;;)

@all: Nếu các bạn có hứng thú với effects của pác ht8xlove (link tải ở bản cook số 1, tổng cộng 6 effects) có thể chép các file hiệu ứng vào C:\resource\effects rồi apply patch C2Z sẽ đổi thành hiệu ứng của pác ấy. Mình làm thử rùi, hiệu ứng đẹp lắm, rất lung linh :D

hihi, mình thấy các hiệu ứng trong bản CFW #3 của bạn cũng rất đẹp mà :D. Cố gắng phát huy nhé :)

ht8xlove

sao máy mình không nhận file qua E:\Received vậy, nó vẫn vào tin nhắn
ko biết có bạn nào làm được chưa , mình định bỏ nó khỏi bản cook cuả mình nhưng quên chưa bỏ ,vì nó ko thực thi .
hihi, mình thấy các hiệu ứng trong bản CFW #3 của bạn cũng rất đẹp mà :D. Cố gắng phát huy nhé :)

bản fix của mình còn đẹp và hiệu ứng nhẹ hơn bản trươc , bản anther1991 dùng là bản chưa fix (nhiều bạn chê cái bàn phím số nên mình edit lại thành 6 bản cho các bạn chọn luôn ). nhưng nó là thẩm mỹ , mỗi người một ý ̣ hi hi quảng cáo tý mà ...........hi

vicz

Cái Image CFW của bác hoanghai khủng quá 2.8 mb cho 1 cái hình, mod edit lại chứ vào = di động thì khổ :(

Hero_4ever

Cho mình hỏi sao mình vào C:/Resource mà không thấy mục effects nào hết nhỉ ???? Cái này phải tạo hả ?

kienvp

ko biết có bạn nào làm được chưa , mình định bỏ nó khỏi bản cook cuả mình nhưng quên chưa bỏ ,vì nó ko thực thi .

bản fix của mình còn đẹp và hiệu ứng nhẹ hơn bản trươc , bản anther1991 dùng là bản chưa fix (nhiều bạn chê cái bàn phím số nên mình edit lại thành 6 bản cho các bạn chọn luôn ). nhưng nó là thẩm mỹ , mỗi người một ý ̣ hi hi quảng cáo tý mà ...........hi

chẳng có bản nào dùng được đâu . mình thấy các bản cook của nước ngoài cũng đã bỏ hết cái đó rùi . bác nào cook nên cho pm Bluetooth Receiver vô .

Anther1991

sao máy mình không nhận file qua E:\Received vậy, nó vẫn vào tin nhắn
Khoan đã, coi trong E:\Received coi có file gì ko. Vì có thể nó hiển thị trong tin nhắn nhưng mà thực chất cái file nó bỏ trong thẻ rồi sao. Cũng có thể bạn quên tạo thư mục Received trong thẻ. Trường hợp xa hơn là bạn quên mod hoặc mod sai ;;). Pác kienvp phán 1 câu khiến e bủng rủng =)) (đó giờ tui chưa test cái đó lần nào )

Bạn nào tải effect của ht8xlove thì sau khi giải nén sẽ có các thư mục effect trong đó, bạn chỉ cần copy thư mục effects của hiệu ứng muốn dùng vào thẻ nhớ. Sau đó dùng X-plore chuyển thư mục effects đó vào C:\resource . Thư mục effects ko có sẵn trong C:\resource

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Khi post hình preview cho CFW các bạn nên resize lại chiều rộng 640px thôi (ko resize thì chức năng của 4rum cũng sẽ tự động resize)

Làm như vậy hình vừa nhẹ, vừa dễ xem :)

Cũng nên xem xét dung lượng, tầm 100-200kb thôi để tránh bài 1 quá nặng, load lâu (nhất là đối với những bạn xài mobile)

ht8xlove

Khoan đã, coi trong E:\Received coi có file gì ko. Vì có thể nó hiển thị trong tin nhắn nhưng mà thực chất cái file nó bỏ trong thẻ rồi sao. Cũng có thể bạn quên tạo thư mục Received trong thẻ. Trường hợp xa hơn là bạn quên mod hoặc mod sai ;;). Pác kienvp phán 1 câu khiến e bủng rủng =)) (đó giờ tui chưa test cái đó lần nào )

1 . Nếu đã từng mod , cook fw thì ko thể quên cái này .
2 . Vì bạn chưa test thử nên chưa biết thôi .
3 . Nhận định của kienpv là hoàn toàn chính xác

Anther1991

Khi post hình preview cho CFW các bạn nên resize lại chiều rộng 640px thôi (ko resize thì chức năng của 4rum cũng sẽ tự động resize)

Làm như vậy hình vừa nhẹ, vừa dễ xem :)

Cũng nên xem xét dung lượng, tầm 100-200kb thôi để tránh bài 1 quá nặng, load lâu (nhất là đối với những bạn xài mobile)

Ha ha, nhắc mới nhớ, bữa nay vô Tổng hợp CFW bằng Opera hết được, load giữa chừng cái full memory, bắt đầu nghi ngờ cái mod chuyển cache từ C --> E gì gì rồi đó :D Hay tại bắt buột phải đụng đến Ram nhỉ. :(

Chỉnh sửa cuối: