• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

jinsk8r

Cache của Opera thì k biết ở đâu :) mà Memory là Ram chứ có phải cache đâu =) load mấy trang ko dành cho mobile nó hay bị vậy lắm.

Anther1991

Cache của Opera thì k biết ở đâu :) mà Memory là Ram chứ có phải cache đâu =) load mấy trang ko dành cho mobile nó hay bị vậy lắm.

Uh, nhầm :D. Hình như mình cài opera vô ổ nào là nó chép cache vô ổ đó đó ông. Hồi lúc tui cài Opera vô thẻ, có lưu mật khẩu để vào diễn đàn cho dễ. Flash máy xong cài opera vô thẻ tiếp thấy nó vẫn còn lưu mật khẩu, thậm chí là history

galabuon

@randoms: Conversation có sẵn trong FW bác Jack nói rồi đó =.= đọc kỹ giùm đi bạn
Có cả Free iSMS nữa

@Jack: Cái Conversation ấy xài ngon nhưng mà mỗi lần mở lên chờ nó load danh sách tin nhắn cũng hơi lâu :(

thì phải cho nó load chứ , cũng như free-isms nó cũng phải import, nói chung cái này có cái hay là nt với em nào, mà cần xóa là xóa cái ào luôn khòi suy nghĩ :))

ht8xlove

Ha ha, nhắc mới nhớ, bữa nay vô Tổng hợp CFW bằng Opera hết được, load giữa chừng cái full memory, bắt đầu nghi ngờ cái mod chuyển cache từ C --> E gì gì rồi đó :D Hay tại bắt buột phải đụng đến Ram nhỉ. :(

Mình sử dụng mod cache C sang E thì vào web mà ko thấy bộ nhớ máy bị giảm đi một kb nào cả ,chỉ thấy dung lượng thẻ nhớ có giảm một chút ram thì bắt buộc phaỉ giảm rồi ., như thể là đã chuyển chưa bạn ?full memory cũng có thể là full ram . Với lại cái mod này có lẽ ko cần đụng đến ram . Còn vào topic này trên đt bằng opera mini thì max load cũng chỉ hơn 200 kb thôi là nó load đầy đủ rồi . Nếu dùng trình duyệt của máy thì hơn 2 mb thôi .

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Mình sử dụng mod cache C sang E thì vào web mà ko thấy bộ nhớ máy bị giảm đi một kb nào cả ,chỉ thấy dung lượng thẻ nhớ có giảm một chút, như thể là đã chuyển chưa bạn ? Với lại cái này có lẽ ko cần đụng đến ram . Còn vào topic này trên đt bằng opera mini thì max load cũng chỉ hơn 200 kb thôi là nó load đầy đủ rồi . Nếu dùng trình duyệt của máy thì hơn 2 mb thôi .
Hix 2MB ... 1kb 5 đồng, 2MB là 2000x5 = 10000 đồng :(( hự hự

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

Mở cái file mod bluetooth gốc của Nokia thấy ban đầu là chép vào đây: "Received files\\" vậy mặc định là nó chép vào ổ C thì phải. Nếu muốn sửa vào E:\Received chắc còn phải sửa nhiều hơn nữa :(

ht8xlove

Hix 2MB ... 1kb 5 đồng, 2MB là 2000x5 = 20000 đồng :(( hự hự

Tốt nhất là dùng operamini cho nhẹ . Còn ko thì xài gói 50ngàn/tháng của viettel , miễn phí 300mb luớt tẹt ga

Anther1991

Nếu thường xuyên lướt web bằng điện thoại tại nhà thì lắp cái modem wifi xài cho sướng, sẵn dùng cho laptop luôn (nếu có) ;;)

randoms

Nếu thường xuyên lướt web bằng điện thoại tại nhà thì lắp cái modem wifi xài cho sướng, sẵn dùng cho laptop luôn (nếu có) ;;)

Chuẩn có 300k một cái xài tha hồ e cũng đang dùng nè ^^ à mà bản FW của bác rất tuyệt e đang xài. thanks bác nhiều nhé.

tuanpro_hl

cái fw cook thứ 3 của mod dùng thích quá.mình rất thích.co điều ko thích cái tắt đèn những phím cửng.cho mình hỏi làm cách nào để bật lại đèn của 3 phím cứng và phím tắt gần chỗ camera trước lên thế nào hả bạn ?
và cái font chữ có thể chuyển về font chữ mặc định được không???

Tojido

cái fw cook thứ 3 của mod dùng thích quá.mình rất thích.co điều ko thích cái tắt đèn những phím cửng.cho mình hỏi làm cách nào để bật lại đèn của 3 phím cứng và phím tắt gần chỗ camera trước lên thế nào hả bạn ?
và cái font chữ có thể chuyển về font chữ mặc định được không???
làm ơn đọc kĩ phần bonus nha bạn
font thì mở rofs2 gốc ra mà dán đè lên rofs2 cook

duong_tuan_viet

Bản CFW 2.1.4 By Tojido - PDAViet của bác Tujido em đang dùng.em có góp ý nhỏ với bác là có thể Mod lại một số thứ sau không ạ:nhạc chuông Nokia tune nguyển bản của 5800.bật đèn bàn phím cứng và phím Xpessmedia.thay hình khởi động khác thành logo Symbian S60-open to new Features.lúc bật máy lên mà cái hình tối quá.hj.còn lại tất cả đều Wonderful.em thử mấy FW cooked nhưng thấy của bác ổn nhất.mong bác nhiệt tình edit lại cho anh em dc không ạ.Bác có thể cho em xin cái file browser trong bản cooked không ạ.em thấy nó hay lắm.thanhks bác nha

Chỉnh sửa cuối:

sieutocdo1994

bản CFW của ht8xlove ko chạy đ.c Ovi store. bạn fix lại nha. hình như Ovi store của FW50 có vấn đề thì phải? :-? mình sài một số bản CFW khác cũng bị zậy

ht8xlove

bản CFW của ht8xlove ko chạy đ.c Ovi store. bạn fix lại nha. hình như Ovi store của FW50 có vấn đề thì phải? :-? mình sài một số bản CFW khác cũng bị zậy

Ko phải riêng bản cook , lúc mình chạy fw gốc v50.0.005 cũng bị như thế . Cái này phải cài ovi store mới vào mới chạy được .

Tojido

Bản CFW 2.1.4 By Tojido - PDAViet của bác Tujido em đang dùng.em có góp ý nhỏ với bác là có thể Mod lại một số thứ sau không ạ:nhạc chuông Nokia tune nguyển bản của 5800.bật đèn bàn phím cứng và phím Xpessmedia.thay hình khởi động khác thành logo Symbian S60-open to new Features.lúc bật máy lên mà cái hình tối quá.hj.còn lại tất cả đều Wonderful.em thử mấy FW cooked nhưng thấy của bác ổn nhất.mong bác nhiệt tình edit lại cho anh em dc không ạ.Bác có thể cho em xin cái file browser trong bản cooked không ạ.em thấy nó hay lắm.thanhks bác nha
toàn những công đoạn dễ, bạn có thể tự cook được mà ^^
xin lỗi mình không thể cook 1 bản riêng cho bạn được, nếu ai cũng như bạn thì mình thật sự không có thời gian, trừ phi đây là đóng góp ý kiến chung của nhiều người :ar!
tuy nhiên mình có thể hướng dẫn bạn cách cook
1. muốn nhạc chuông nokia nguyên bản thì vào rofs2/data xóa thư mục sound đi nhé
2. muốn có lại đèn phím cứng và phím xpress thì xóa file này đi: rofs2/private/10282BC4/Rules/TubeActivityActions.rul lần sau phiền các bạn đọc kĩ phần bonus ở khu vực bài mình
3. thay hình khởi động như bạn muốn thì bạn chỉ việc
- chọn hình bạn cần
- đổi tên nó thành bootscreen.gif
- dán đè lên file bootscreen.gif cũ ở trong folder rofs2/data
- thế là bạn đã có hình khởi động mong muốn
4. à mà phiền các bạn report với mình làm ơn viết đúng cái tên mình hộ mình nhé =.="
P/s: Lạ nhỉ, bản nào cũng ovistore không vào được, riêng bản của mình vào được là sao :)) (ngay cả trong bản đã mod sẵn âm lịch nhưng cũng không lỗi)

ht8xlove

P/s: Lạ nhỉ, bản nào cũng ovistore không vào được, riêng bản của mình vào được là sao :)) (ngay cả trong bản đã mod sẵn âm lịch nhưng cũng không lỗi)
hôm trước cook lại nhưng quên fix lại nó . Mà fix lại cái này vô cùng dễ . Chỉ cần link hef ..... Nó lại trong file appshelldata.xml là đã ok rồi .

M

MatthewPearson

Guest
của mình chạy bản chính thức, k cook gì , ovi store bt như đường nông thôn :))

duong_tuan_viet

anh em nào flash bị lỗi CMD 17 block không?mình làm bằng JAF làm đi làm lại mà vẫn thế xin anh em chỉ giáo dùm