• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

dxpro1991

P/s: Lạ nhỉ, bản nào cũng ovistore không vào được, riêng bản của mình vào được là sao :)) (ngay cả trong bản đã mod sẵn âm lịch nhưng cũng không lỗi)

Chia sẻ kinh nghiệm cho anh em cái, thanks cậu :D

Tojido

Chia sẻ kinh nghiệm cho anh em cái, thanks cậu :D
không thấy từ lạ nhỉ à =))
mình chẳng làm gì hết, nhưng máy mình không bị lỗi
có thể là do lúc cook firmware các bạn đã lỡ tay làm mất đi cái gì đó chăng :-?

jackpham

bản gốc của FW50 cũng chỉ là OVI Store 1.5, còn hiện tại đã update lên OVI Store 1.6 rồi. Do đó, máy nào cook bị lỗi thì chỉ việc mở trình duyệt của điện thoai lên: gõ vào store.ovi.com rồi download bản mới nhất về cài vào máy.

ht8xlove

không thấy từ lạ nhỉ à =))
mình chẳng làm gì hết, nhưng máy mình không bị lỗi
có thể là do lúc cook firmware các bạn đã lỡ tay làm mất đi cái gì đó chăng :-?

Ủa thế này thì mình hơi nghi ngờ cái mod menu sắp xếp theo kiểu xtre tích hợp hiden menu trong bản cook của bạn rùi đó . Hì .... Nghi ngờ chút thôi ......đọc bài post cuả mình ở trang trước là hiểu ngay í mà .
bản gốc của FW50 cũng chỉ là OVI Store 1.5, còn hiện tại đã update lên OVI Store 1.6 rồi. Do đó, máy nào cook bị lỗi thì chỉ việc mở trình duyệt của điện thoai lên: gõ vào store.ovi.com rồi download bản mới nhất về cài vào máy.

Bác nói chính xác , vì đàng nào cũng phải update , mà update thì chờ lâu lắm . Vào bằng trình duyệt web rồi tải bản mới về cài cho nhanh knỏi cần up date . Vì vậy cái lỗi này ko quan trọng

Chỉnh sửa cuối:

kiemhung142

hix, cái mật khẩu mặc định sao không được nhỉ, mình flash xong vô đổi báo bị sai. mình đang xài FW of anhdeptrais2.

anhdepanhs2

hix, cái mật khẩu mặc định sao không được nhỉ, mình flash xong vô đổi báo bị sai. mình đang xài FW of anhdeptrais2.

mình xài code vẫn 12345 mà mặc định nó vẫn vậy mình đâu có cook cái đó làm gì mình đã text trên 3 máy vẫn bt mà bạn

kiemhung142

chắc phần mềm JAF của mình bị lỗi quá. mình đổi code báo là nhập sai 5 lần khóa máy 5 phút:eek:

h3ll

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?zzijyzvemgb[/DOWNLOAD]

Xong CFW #2 này Jack không nấu nữa, Chờ HS N97 ra tính tiếp.​

Hy vọng FW60 sẽ có chức năng này cho 5800 \-/ Còn bây giờ thì các bạn xài đỡ Conversation trong FW cook này nhé!

FW này của bác rất good.nhưng có 1 lỗi là KS Menu nếu kéo xuống hơn nữa màn hình thì nó rớt xuống dưới mất hết Icon ứng dụng .phải thoát nút đỏ vào lại nó mới hiện lại Icon ứng dụng.có ai bị như vậy hok

anhdepanhs2

FW này của bác rất good.nhưng có 1 lỗi là KS Menu nếu kéo xuống hơn nữa màn hình thì nó rớt xuống dưới mất hết Icon ứng dụng .phải thoát nút đỏ vào lại nó mới hiện lại Icon ứng dụng.có ai bị như vậy hok

Lổi do KS quá nhạy đó bạn

galabuon

mở cuộc bình chọn ưu khuyết điểm của CFW đê, nhằm tạo ra 1 bản CFW most wanted đê ;;)

@ bác jackpham ; mod cái âm lịch hoài chả dc , help plz . có chiu gì khác ko

kienvp

mở cuộc bình chọn ưu khuyết điểm của CFW đê, nhằm tạo ra 1 bản CFW most wanted đê ;;)

@ bác jackpham ; mod cái âm lịch hoài chả dc , help plz . có chiu gì khác ko

bác bị lỗi gì vậy của minh thấy bt .

galabuon

thì cũng chép ecom, rồi solaitem roi may cai lunar file thế mà nó chả hiện âm lịch cứ chạy dương lịch kể cả đổi qua tiếng việt

jackpham

thì cũng chép ecom, rồi solaitem roi may cai lunar file thế mà nó chả hiện âm lịch cứ chạy dương lịch kể cả đổi qua tiếng việt

Giải nén chép hết vào là xong mà. Có chiêu gì đâu

galabuon

ai biết đâu , thử ko dưới 5 lần , lần 6 thử coi :(

@: cuoi cùng nguyen nhân là chưa vào setting bật lên

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
@Ps All : Hiện tại các bản FW Cook đã nhiều không thể add thêm vào bài #1 vì quá dài.Mình sẽ cập nhật các bản FW Cook sau này của thành viên vào bài #2 của trang 1.Anh em cần FW Cook nào thì quay về trang 1 nhé,thank all

anh7donco

Cho hỏi có ai bị lỗi như mình không vậy? Khi đè phím Menu để xem và tắt các ứng dụng đang chạy thì nó đen thui, không thấy gì hết, chỉ có nút "Chọn" và "Hủy". Khi bấm vào vị trí các ứng dụng đang chạy thì nó mới hiện lên. Hình nè:

Khi đè nút Menu nó ra như vầy:

Khi để tay vào vị trí các ứng dụng đang chạy nó ra như vầy (để tay vào ứng dụng nào thì cái đó hiện lên):

Hình như bản Omnia tiếng Việt mới bị thì phải.

Anther1991

Ha ha, nhìn cái ava của ông TruongHan biết tham vọng của ổng =))

@anh7donco: bạn reset bằng tắt máy rồi ấn nút xanh + đỏ + camera + Nguồn đi bạn

Chỉnh sửa cuối:

anh7donco

Ha ha, nhìn cái ava của ông TruongHan biết tham vọng của ổng =))

@anh7donco: bạn reset bằng tắt máy rồi ấn nút xanh + đỏ + camera + Nguồn đi bạn

Mình bấm toàn bị chụp hình không hà. Sao khó bấm vậy kà?