• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

kienvp

Mình bấm toàn bị chụp hình không hà. Sao khó bấm vậy kà?

tăt máy đi rồi bấm chứ cha nội . để nguồn làm sao mà bấm được . backup danh bạ ,tin nhắn của bồ....rồi hãy làm nhé:D .
ah .quên vô thẻ xóa các thư mục Private ,resouce , system ... để lại video..??? ,ảnh ,nhạc ,backup rồi hãy fomat nhá .

Chỉnh sửa cuối:

cuongpham208

Các bạn giúp mình với bi giờ mình mún quay về fonts mặc định của máy thì phải làm sao ah! hic cái fonts của FM cook mình cài xấu quá khó nhìn!

Anther1991

Bạn tải file này về rồi giải nén vào thư mục Resource trong thẻ để có đường dẫn E:\Resource\Fonts chứa Font mặc định. Xong restart lại
Download

tuanpro_hl

sao cai hiệu ứng mưa bão rùi lá cây bay lúc có luc không thấy j là sao vậy các bác nhỉ ?có cách nào đê mấy cái hiệu ứng đó ra liên tục đc không? vì nhìn đẹp quá :D:D

randoms

anh em có cách nào cài cái giao diện của SS sang 5800 được không, em thấy cái đấy đẹp nhưng ko hiểu có chyển sang được không?

duong_tuan_viet

có bác nào cooked FW chỉ có hack thôi không.share cho anh em dung với.lâu rồi em đọc trên 4rum thấy có bác nào đăng có FW chỉ hack ma giờ em không tìm dc nưa.em dùng nokia editor mà nó không mở đúng file cần cook toàn mở file nào ấy.đã xóa file cũ đi mà vẫn vậy,phiền anh em chỉ giáo.mình có 4 thằng bạn đều dùng 5800 cũng muốn có FW chỉ hack.em thấy cook nhiều wa dùng không hết,với lại nặng máy lắm.

TruongHan

Super V.I.P
anh em có cách nào cài cái giao diện của SS sang 5800 được không, em thấy cái đấy đẹp nhưng ko hiểu có chyển sang được không?

Giao diện Samsung nào vậy bạn?Chỉ có thể cài cái giao diện của Omia HD I8910 hoặc mấy cái theme có icon của samsung thui

jinsk8r

Chưa có ai làm được :) vì cái TouchWiz đó Samsung giữ bản quyền hơi bị kỹ

TruongHan

Super V.I.P
có bác nào cooked FW chỉ có hack thôi không.share cho anh em dung với.lâu rồi em đọc trên 4rum thấy có bác nào đăng có FW chỉ hack ma giờ em không tìm dc nưa.em dùng nokia editor mà nó không mở đúng file cần cook toàn mở file nào ấy.đã xóa file cũ đi mà vẫn vậy,phiền anh em chỉ giáo.mình có 4 thằng bạn đều dùng 5800 cũng muốn có FW chỉ hack.em thấy cook nhiều wa dùng không hết,với lại nặng máy lắm.

Chỉ hack thôi thì qua topic này http://www.pdaviet.net/showthread.php?89981-Hack-Nokia-5800XM-v50-0-005-bằng-J-A-F

randoms

Chưa có ai làm được :) vì cái TouchWiz đó Samsung giữ bản quyền hơi bị kỹ

Có lẽ là đụng vào miếng cơm manh áo của nó nên hơi khó. Dùng nokia lại thích dd SS, dùng BB lại thich dd nokia.

@duong_tuan_viet bạn hãy thử 1 bản cook ở diễn đàn mình đi, sẽ cảm thấy FW cook có nhiều cái rất hay. Điều đầu tiên mình cảm nhận ở mấy bản cook là máy chạy rất nhẹ nhàng. Diễn đàn giờ nhiều bài hay ghê không như mấy web khác, toàn đưa tin xong các mem vào cãi nhau om tỏi. Tranh cãi xem flash có cần không cũng 10 mấy trang.

Chỉnh sửa cuối:

duong_tuan_viet

cho em hỏi.tải file RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20 ở mục download ngay dưới cái hình hay là tải nguyên cái firmware RM356-APC.. ở mục đây là file tiếng Việt ạ?

ht8xlove

sao cai hiệu ứng mưa bão rùi lá cây bay lúc có luc không thấy j là sao vậy các bác nhỉ ?có cách nào đê mấy cái hiệu ứng đó ra liên tục đc không? vì nhìn đẹp quá :D:D

Bạn flash bản nào , hiệu ứng nào mọi người mới trả lời bạn được chứ . Còn cái mà để vào chỗ nào cũng có hiệu ứng đó thì sang bài cook fw v40 của mình mà down , mình vẫn giữ link đó . Mình cũng phải nói trước là cái hiệu ứng đó nó ngốn hơn 5mb ram cơ , vào ứng dụng mất khoang 5s . Vì thế bản fix mình chỉ để hiệu ứng mưa khi thoát menu thôi

Black_Cat999

hjx , thiệt tình là bó tay với điện thoại mình luôn rôi , flash xong thì vô themes chỉnh được hiệu ứng , vừa mới flash xong thì vô được mục Themes bình thường nhak , nhưng ko hiểu sao 1 hồi sau vô lại phần Themes thì máy lại tự Restart ........ko biết là có phải do điện thoại bị điên , vì tình trạng này nên ko thể thay đởi được các Effects khác , móng các cao thủ chì giùm , mình xài JAF 1.62 + Pkey .........hay là do vấn đề về JAF , Flash bản nào cũng bị tình trạng như zị...........:((

Tojido

hjx , thiệt tình là bó tay với điện thoại mình luôn rôi , flash xong thì vô themes chỉnh được hiệu ứng , vừa mới flash xong thì vô được mục Themes bình thường nhak , nhưng ko hiểu sao 1 hồi sau vô lại phần Themes thì máy lại tự Restart ........ko biết là có phải do điện thoại bị điên , vì tình trạng này nên ko thể thay đởi được các Effects khác , móng các cao thủ chì giùm , mình xài JAF 1.62 + Pkey .........hay là do vấn đề về JAF , Flash bản nào cũng bị tình trạng như zị...........:((
thử 4mat thẻ nhớ chưa bạn, trước mình cũng từng bị vậy lúc nào cũng dùng 1 theme không đổi luôn =))

kiemhung142

ai có phần mềm tự bắt máy không, em bị nhá máy phá miết mà kiếm trên diễn đàn toàn là chặn cuộc gọi không ah.

Black_Cat999

thử 4mat thẻ nhớ chưa bạn, trước mình cũng từng bị vậy lúc nào cũng dùng 1 theme không đổi luôn =))

hjx , mà format thẻ nhớ thì vào phần thẻ nhớ chọn sao lưu àh , mà nó có sao lưu hết tất cả dữ liệu ko , sợ format xong cái đi hết gia tài luôn là thấy pà già...............=.=

jinsk8r

ai có phần mềm tự bắt máy không, em bị nhá máy phá miết mà kiếm trên diễn đàn toàn là chặn cuộc gọi không ah.
Dùng tạm thời cách cắm phone vào và chỉnh chức năng trả lời tự động (chỉnh trong Settings > Phone > Accessories)

kiemhung142

hix, mình dùng FW #2 by jackpham trong phần music tìm không được bài hát nào hêt, mà trong cấu hình lại tìm thấy. mình đã format thẻ nhớ + DT luôn mà vẫn bị lỗi. ai giống mình không